[Help] Cách khắc phục máy tính hay bị đơ.

TrafficServices

Vip
Verified
Reactions
1,847
MR
0.623
$200.00
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Tình hình là mấy hôm nay máy mình cứ hay bị đơ, đang dùng tự nhiên nó đơ ra không làm được gì luôn phải tắt máy nóng rồi mở lại mới được. Mặc dù đã ghost lại, quét dọn ổ đĩa bằng 2 phần mềm CCleaner và Defraggler nhưng vẫn không ăn thua gì. Ai biết cái khắc phục giúp với. Thank. Cấu hình máy mình đây.

Quét virus chưa bác, hoặc bác lấy ccleaner quét lỗi registry rồi sửa lại thử.
Đã làm hết rồi bác :D

- - - Updated - - -

Sao tự nhiên mà đơ được. Phải chạy phần mềm gì đó mới đơ chứ . Nếu bị như vậy thử cài lại win xem sao :binhsua17:
Đã ghót lại rồi mà bạn :(

phaihandoi

Junior
Reactions
55
MR
0.002
Cài lại win đi nhé , cái này hình như mình gặp 1 lần rồi , mà không nhớ chính xác là lỗi qué gì . Ghost không ăn thua nhé .

Việt

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
cái này bạn cài lại win đi, trước máy mình cũng thế.CPU lúc nào cũng trên 90%, đơ hết cả.

danhcong91

Newbie
Reactions
183
MR
0.000
bạn nên check lại ổ cứng nữa, cài bản win 64bit cho máy này bạn nhé,
Mình thấy bạn đang dùng bản ultimate nên thay dùng bàn pro 64bit nhé bạn
Làm lại 1 lần đi là ok

winbywin

Senior
Reactions
1,062
MR
0.000
Follow me on Facebook
tớ cũng từng bị vậy rồi, nhìu lý do lắm bạn ơi, có thể do nóng máy do làm việc lâu, hoặc do lỗi win, lỗi ổ cứng,...

bạn nên check lại ổ cứng nữa, cài bản win 64bit cho máy này bạn nhé,
Mình thấy bạn đang dùng bản ultimate nên thay dùng bàn pro 64bit nhé bạn
Làm lại 1 lần đi là ok
Mình nghĩ ghost là nó về lại ban đầu mà. Hay là mình cài win cho nó sạch, xong ghost lại có hết ko nhỉ? Vì trước giờ mình ghost lại dùng ok lắm! Chứ máy mình driver tìm khó lắm!

suzuki9690

Junior
Reactions
78
MR
0.000
ghost và cài win # nhau nhé. nhieu trường hợp lỗi phân vùng thì ghost ko có tác dụng. máy bác hay bị đứng thì kiểm tra nhiệt độ.quét virus toàn hdd nhé. nhiều người chỉ quét ổ C .công cốc thôi.bác check hdd luôn xem có bad ko? thử luôn cách tháo pin ra xài nguồn thôi xem có bị không.mình đã từng bị là do pin. lúc đó mình xả pin thì lại ok.

tớ cũng từng bị vậy rồi, nhìu lý do lắm bạn ơi, có thể do nóng máy do làm việc lâu, hoặc do lỗi win, lỗi ổ cứng,...
Hy vọng là không phải lỗi ổ cứng :((

- - - Updated - - -

ghost và cài win # nhau nhé. nhieu trường hợp lỗi phân vùng thì ghost ko có tác dụng. máy bác hay bị đứng thì kiểm tra nhiệt độ.quét virus toàn hdd nhé. nhiều người chỉ quét ổ C .công cốc thôi.bác check hdd luôn xem có bad ko? thử luôn cách tháo pin ra xài nguồn thôi xem có bị không.mình đã từng bị là do pin. lúc đó mình xả pin thì lại ok.
Máy mình bỏ pin nhưng lúc nào cũng cắm nguồn. Mai mình làm như #10 xem có hết ko ;)

nokia5700xm

Senior
Reactions
725
MR
0.000
Bạn cài lại win hoặc Ghost. Cài các driver của máy phiên bản mới nhất. Quét virut.
Nếu vẫn không được thì phải kiểm tra lại phần cứng như RAM có vấn đề gì không, HDD có bị lỗi hoặc bad ...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,806
176,247
Latest member
kenelon1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week