[Help] Bàn Phím laptop bị khóa vài phím

chocon

Banned
Reactions
599
MR
0.000
con Acer của mình h bị liệt các phím c,d,e,3,f5... các phím còn lại hoạt động bt, hôm qua mình thử bấm Fn+F1-F9 sau đó hoạt động bt lại, hôm nay bị tiếp nhưng ko khắc phục được, ai biết giúp mình nhé, thanks nhìu nhìu.

Up nè! Hôm trước Mình bị phím enter mà liều cạy phím lên gắn lại rồi đc lại! ko biết bạn thế nào! Hy vọng ko bị hỏng chứ thay phím lapg đắt lắm!

có lẽ do nó bị xung đột với Uneikey hoặc vietkey trong máy bạn đó

Mình xài unikey 4. Tắt nó đi vẫn vậy ấy, h phải xài bàn phím ảo OSK khó chịu vãi:((

Máy mình xài 1.5 năm rồi chạy ok lắm các bác ạk. Lap mà mình chơi au ầm ầm ko bị lag luôn mừ. Này ko phải hư bàn phím vì hôm qua mình khắc phục được = Fn, mình nghĩ bị lỗi bên Fn ấy.

Chơi Au, hèn gì, cái bàn phím này cũng ko thọ được lâu đâu.
Nghe các bác nhảy Au mà xót xa thay cho cái keyboard :binhsua32:

1. Nếu lâu ngày bác không vệ sinh bàn phím có thể đem ra hàng rửa xe nó dùng cái xịt vệ sinh giúp.
2. Các tổ hợp phím fn+F1234 thì mỗi hãng máy tính lại khác nhau nên bác có thể tự tìm hiểu.
3. Các phần mềm hỗ trợ thường không ảnh hưởng đển những phím bác nói nên em nghĩ là có thể cài lại khi đã thử mọi cách.
:binhsua06:

chủ thớt thử nhấn tổ hợp Fn+lần lượt các phím xem sao, có bao nhieu cứ nhấn hết
đôi khi phím cửa sổ,alt,ctrl,shift hay gì đó bị dính thì 1 vài phím cũng ko ấn được,nứ nh6a1p mạnh xuống vài lần thử
còn ko được nữa thì nhờ các pro autoit trong forum viết cho cái swap mấy cái keys bị hư ,lúc trước máy mình hư có 2 phím dùng tổ hợp phím của autoit thay thế vd ctrl+w= nhấn nút e chẳng hạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,468
172,461
Latest member
zero2hero9x
Back
Top Bottom