Report Hành vi vu khống có tổ chức và bôi xấu nhằm mục đích tư lợi

Status
Not open for further replies.

mrdarink

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
MÌNH SẼ XÓA NHỮNG GÌ VIẾT RA ..ĐÃ ĐÌNH CHIẾN VỚI BÊN KIA ..CÁM ƠN ANH EM ĐÃ QUAN TÂM :) .

Last edited:
Mình nói thẳng luôn là khóa học dạy tiếp 6 tháng .Không thể nào dạy 2 ngày mà kiếm được như vậy ,đây là cả 1 quá trình rất dài .Dĩ nhiên trước khi dạy mình dã show 1 cái proof của mình để cho anh em thấy tiềm năng mà đi học rồi .Học viên chấp nhận những gì mình đưa ra thì đi học , còn không đi học là quyền của họ .Không hài lòng mình pay lại tiền ,vậy chả có vấn đề gì vướng mắc ở đây cả .Còn bạn kia không học thì thắc mắc nhằm mục đích gì , trong khi khóa nay mình đã nói với học viên là chỉ dạy 1 lần duy nhất .
Người mở topic trên có bạn bè trong lớp học lớp của mình muốn lấy lại học phí vì lý do nào đó thì xin pm .Có thể đây chỉ là 1 vài vấn đề cá nhân .Mod đọc hết cũng hiểu !
Người ta có ý tốt cảnh báo cho cộng đồng bạn ạ. Còn "cộng đồng mạng" thấy ngon ăn thì cứ nhào vào thôi.

Upvote 0
Mình nói thẳng luôn là khóa học dạy tiếp 6 tháng .Không thể nào dạy 2 ngày mà kiếm được như vậy ,đây là cả 1 quá trình rất dài .Dĩ nhiên trước khi dạy mình dã show 1 cái proof của mình để cho anh em thấy tiềm năng mà đi học rồi .Học viên chấp nhận những gì mình đưa ra thì đi học , còn không đi học là quyền của họ .Không hài lòng mình pay lại tiền ,vậy chả có vấn đề gì vướng mắc ở đây cả .Còn bạn kia không học thì thắc mắc nhằm mục đích gì , trong khi khóa nay mình đã nói với học viên là chỉ dạy 1 lần duy nhất .
Người mở topic trên có bạn bè trong lớp học lớp của mình muốn lấy lại học phí vì lý do nào đó thì xin pm .Có thể đây chỉ là 1 vài vấn đề cá nhân .Mod đọc hết cũng hiểu !
Chào bạn,
Như bạn cũng biết, hiện tại những ai đã và đang comment, đọc những dòng này thì 99,99% là người đang MMO rồi (chắc ngoại lệ là mình thôi).
Và thế giời MMO thì lừa lọc, ăn trộm, ăn cắp phải nói rất là nhiều và tinh vi.
Do đó, việc cậu kia lập Topic Waitting For Answer cũng chỉ với mục đích cảnh báo mọi người có thể có hành vi lừa gạt ở đây mà thôi (việc này cậu đọc lại Rule của Box Report Scam he)
Thế nên việc bạn cho là cậu kia vu khống bạn là không chính xác rồi đó.
Đối với tớ và 1 số thành viên của 4room này có thể còn phải cảm ơn cậu ấy vì rất có khả năng tớ hoặc 1 vài thành viên trong 4room này mất tiền nếu tham gia khóa học của bạn (tham gia đăng ký học mà không đủ kiên nhẫn cũng như khả năng thì out sớm là chắc rồi).
Thế nên mọi việc hy vọng bạn dừng lại tại đây, còn nếu bạn muốn chứng mình khóa học của bạn là rất Ok thì chắc bạn phải chờ cho Khóa 01 tốt nghiệp cái đã :)

p/s chuyện bạn nói bạn show Proof của bạn để mở lớp đối với tớ là khoe mẽ đó :D

Upvote 0
Chào bạn,
Như bạn cũng biết, hiện tại những ai đã và đang comment, đọc những dòng này thì 99,99% là người đang MMO rồi (chắc ngoại lệ là mình thôi).
Do đó, việc cậu kia lập Topic Waitting For Answer cũng chỉ với mục đích cảnh báo mọi người có thể có hành vi lừa gạt ở đây mà thôi (việc này cậu đọc lại Rule của Box Report Scam he)
Đối với tớ và 1 số thành viên của 4room này có thể còn phải cảm ơn cậu ấy vì rất có khả năng tớ hoặc 1 vài thành viên trong 4room này mất tiền nếu tham gia khóa học của bạn (tham gia đăng ký học mà không đủ kiên nhẫn cũng như khả năng thì out sớm là chắc rồi).
Thế nên mọi việc hy vọng bạn dừng lại tại đây, còn nếu bạn muốn chứng mình khóa học của bạn là rất Ok thì chắc bạn phải chờ cho Khóa 01 tốt nghiệp cái đã :)

Cảm ơn anh mod , Khóa học này mình đã nói là dạy 1 lần duy nhất và không dạy lại nữa .Những học viên nào xin rút mình đang pay lại tiền cho họ .VẬY MÌNH SCAM ở đâu nhỉ và topic của bạn kia lập ra có ý nghĩa gì trong khi học viên vẫn vui vẻ học với mình với những kiến thức mình chia sẻ .Học viên out là quyền của họ và dạy thì mình vẫn dạy cho ai học tiếp .Việc người kia viết bài có ý nói xấu và bôi nhọ mình nên mình không thích .Vụ việc này có thể là tư thù cá nhân hay gì đó mình không biết .
Bạn đó nhấn mạnh vào chữ 2 triệu đúng không .Vậy tại sao học viên vẫn đang học mà không kêu ca , họ vẫn đang kiếm tiền nhưng chưa đạt con số 2 triệu vì cần phải học trong 6 tháng .Những ai không theo được đã xin rút và mình đang pay tiền hết cho họ :) .

1.Khóa học dạy 1 lần và không dạy tiếp cho ai hết , học viên cũ vẫn học ( report có chủ đích xấu )
2. Viết topic nhằm mục đích tư lợi cho họ ,họ lập ra cả website copy khóa học copy hết những gì mình dạy ( vậy ai scam )
3. Khóa học diễn ra trong 6 tháng với học viên đang học , học viên vẫn bám sát , ai xin rút đã refund tiền cho họ .
4. Mình không muốn chiến tranh , Việc họ copy khóa học ,crack phần mềm thì họ cứ làm thoải mái .Bôi nhọ danh dự người khác thì mình sẽ nhờ can thiệp của PHÁP LUẬT .
5. Mình tin MOD là người công minh và hiểu rõ đâu là chân lý .

Upvote 0
Cảm ơn anh mod , Khóa học này mình đã nói là dạy 1 lần duy nhất và không dạy lại nữa .Những học viên nào xin rút mình đang pay lại tiền cho họ .VẬY MÌNH SCAM ở đâu nhỉ và topic của bạn kia lập ra có ý nghĩa gì trong khi học viên vẫn vui vẻ học với mình với những kiến thức mình chia sẻ .Học viên out là quyền của họ và dạy thì mình vẫn dạy cho ai học tiếp .Việc người kia viết bài có ý nói xấu và bôi nhọ mình nên mình không thích .Vụ việc này có thể là tư thù cá nhân hay gì đó mình không biết .
Bạn đó nhấn mạnh vào chữ 2 triệu đúng không .Vậy tại sao học viên vẫn đang học mà không kêu ca , họ vẫn đang kiếm tiền nhưng chưa đạt con số 2 triệu vì cần phải học trong 6 tháng .Những ai không theo được đã xin rút và mình đang pay tiền hết cho họ :) .

1.Khóa học dạy 1 lần và không dạy tiếp cho ai hết , học viên cũ vẫn học ( report có chủ đích xấu )
2. Viết topic nhằm mục đích tư lợi cho họ ,họ lập ra cả website copy khóa học copy hết những gì mình dạy ( vậy ai scam )
3. Khóa học diễn ra trong 6 tháng với học viên đang học , học viên vẫn bám sát , ai xin rút đã refund tiền cho họ .
4. Mình không muốn chiến tranh , Việc họ copy khóa học ,crack phần mềm thì họ cứ làm thoải mái .Bôi nhọ danh dự người khác thì mình sẽ nhờ can thiệp của PHÁP LUẬT .
5. Mình tin MOD là người công minh và hiểu rõ đâu là chân lý .
Không, bạn hiểu nhầm ý của cậu kia rồi.
Cậu kia chỉ là Waitting For Answer = Chờ trả lời thôi mà.
Cậu kia không nói cậu scam ai cả, chỉ là cảnh báo cho member 4room thôi mà :)

Upvote 0
Chào bạn,

Không, bạn hiểu nhầm ý của cậu kia rồi.
Cậu kia chỉ là Waitting For Answer = Chờ trả lời thôi mà.
Cậu kia không nói cậu scam ai cả, chỉ là cảnh báo cho member 4room thôi mà :)

em là em chỉ có ý vậy thôi vì thằng bạn em nó kêu ca là bạn em tham gia khóa học mà chưa kiếm được xu nào cả, còn topic lập ra là để cảnh báo anh em cân nhắc trước khi tham gia khóa học, còn tham gia hay không tham gia là quyết định của mọi người mà thôi. Còn bây giờ bạn thớt mới nói là khóa học kéo dài 6 tháng thì bạn nên xem lại đi, không khéo có người vạch vôi vào miệng bạn đấy, trước khi có cái topic cảnh báo thì khóa học của bạn chỉ kéo dài có 2 ngày, và địa điểm là 3 nơi Hà Nội, ĐÀ Nẵng, Hồ Chí Minh, mong anh em cảnh giác trước khi tham gia một khóa học mmo nào, tiền không phải là dễ kiếm, kể cả là bạn gõ captcha. Thân ái !

Upvote 0
tớ nói thật với @mrdarink nhé. Nếu cậu show cái proof 2tr/ngày của các học viên đang học ra đây. hoặc của cậu ra. mà cậu là người đi dạy thì chắc k thiếu nhiều proof đâu. làm cái mới nhất cho oách. chứ nói vòng vo nghe mệt lắm. Tất cả chúng ta đều lớn và biết suy nghĩ. Nếu cậu thích My Room my rule thì cậu nên ở Face hoặc Yahoo. còn Rule ở mmo là show proof. ngta waiting answer. Nếu như cậu là 1 người thẳng thắn thì show ra. vấn đề chi đâu? hay cậu muốn giữ nồi cơm thì show cái gần nhất đi. che nguồn vào. sao cứ vòng vo như vậy chứ. tớ đảm bảo 99% người đọc cái topic này đều cảm thấy cậu là người đi lừa người khác

Upvote 0
Bản thân kiếm đc bao nhiêu triệu 1 ngày. show proof ra đi, rồi hãy đi dạy người khác khoá học 2 ngày tốn 8 triệu, và hứa hẹn thu nhập 2tr/ngày.
sau đó mới sửa lại là khoá học hỗ trợ 6 tháng, ai kiên nhẫn thì theo, theo đc nửa năm cũng quên mẹ nó vì 8tr giờ ko đáng nữa.
Mà dự là éo ai kiên nhẫn theo :v

Upvote 0
@mrdarink : Mình không làm MMO nhiều, cũng biết được cái bạn nói về 2tr/ngày. Ok là làm được không phải quá khó. Vậy bạn show hàng đi cho anh em mở rộng tầm mắt rồi tin tưởng bạn làm được. Sẽ có người làm cùng ngành với bạn vào để bênh vực nếu bạn đúng, chứ không phải tự nhiên mà cả "thế giới" chửi bạn te tua như bậy giờ. Còn bạn nghĩ cái ngành bạn đang làm chỉ có mình bạn biết, mình bạn làm được thì ok cũng có thể đúng. Nhưng thế thì học viên cũng không hiểu được bạn giảng về gì đâu, và những "thằng thầy" như bạn ở cộng đồng này nhiều vãi cả ra.Còn nữa những "thằng thầy" kiểu đó thì ae gọi là "lừa đảo" đó bạn ạ. Bạn không dạy được từ cốt lõi vấn đề thì thôi đừng có mơ mà làm thầy người ta.

Về những thông tin bạn đưa ra cho khóa học như:
- Doanh số 2tr/ngày
- Tạo tài khoản GP không bao giờ bị chém, hướng dẫn tạo, tải game, app số lượng lớn và đạt lượng download 10.000/ ngày
- Dạy facebook ads với google ads
Bạn thật biết quảng cáo lắm khi đưa thông tin là "doanh số" chứ không phải "lợi nhuận" . Bạn đưa ra mức doanh số để bạn có thể làm mờ đi cái mức đầu tư mỗi ngày mà các học viên của bạn có thể sẽ phải "chi tiếp" ra. Có thể phải bỏ ra 10tr/ngày để thủ về 2tr/ngày thì cam kết của bạn nó cũng vẫn đúng phải không ? Lẫn lộn đỏ đen để có thêm khách hàng và quyết định đóng tiền cho nhanh phải không. Rồi không sao họ không có lỗi, bạn không dạy được họ thì bạn là người có lỗi. Vì bạn biết được khách hàng của bạn thế nào mà.Quảng cáo cho cố, nhận tiền cho đã thì giờ phải chứng minh thôi chứ có gì đâu. Nhưng cứ nói đến show hàng là bạn lẩn bố nó đi đâu mất. Sao vậy ?

Nói dài, nói dai thì mình khuyên bạn thực tâm là bạn thấy bạn có khả năng dạy tốt thì bạn hãy cứ tập trung đi. Ít nhất là học viên khóa đầu cũng là khóa cuối của bạn ra làm tốt thì tụi đệ của bạn sẽ tự kéo nhau tới đây thanh minh cho bạn. Cộng đồng sẽ bênh cái đúng bạn yên tâm. Còn tụi học viên của bạn không làm được như cam kết, ngay cả khi bỏ ra 2tr/tháng tiền chi thêm để kiếm được về 2tr thì bạn xác định là chẳng ai ở đây không tin bạn lừa đảo nữa hết.

P/s nhỏ:Team BYG và cái ông Phước Tài mà bạn đang đụng phải thì tốt nhất là dừng lại đi thôi càng nhanh càng tốt kẻo lỡ mồm cái gì là chết oan cái đó. Tuần vừa rồi mình có việc vào SG chơi và giờ đã ra HN. Được biết sự việc nó thế mà bạn cứ làm quá thì chỉ thiệt cho bạn thôi. Vì cũng có gặp anh Tài và một số anh em trong ngành tại SG. Họ không chấp mấy cái chuyện này đâu, toàn là bạn muốn chơi shock không à. Cảnh báo cộng đồng thôi mà bạn đã thế thì nguy hiểm quá. Dài dòng lắm rồi nhưng mong là bạn sẽ đọc và hiểu. Nếu cần giải thích chi tiết thêm thì bạn cũng có thể alo mình cafe nếu thấy mình đủ tư cách 0922632663. Mình tin là mọi việc sẽ ổn, nếu bạn thực sự có khả năng như bạn nói. Thân !

Upvote 0
Đọc hết comment chắc bạn cũng hiểu qua rồi đúng không @mrdarink, mời bạn vào trả lời câu hỏi của một số MOD, SMOD và member, trong 24h mà bạn không có ý kiến gì mình sẽ close topic nhé!

Upvote 0
Đọc hết comment chắc bạn cũng hiểu qua rồi đúng không @mrdarink, mời bạn vào trả lời câu hỏi của một số MOD, SMOD và member, trong 24h mà bạn không có ý kiến gì mình sẽ close topic nhé!

sau 24h nữa mà bạn không giải trình được em đề nghị mod close topic và mở lại cái topic
http://mmo4me.com/threads/canh-bao-...-kiem-2-trieu-1-ngay-la-lua-dao.183727/page-3

Giùm em để cảnh báo cho anh em trong diễn đàn mmo này. Em xin chân thành cám ơn ban quan trị.

Upvote 0
mịa, thời đại này rồi mà vẫn bị lừa bởi cái trò cũ rick. xin lỗi chứ mình bức xúc quá. không giúp được nhau thì thôi lừa đảo làm cái mịa gì. loại này tôi khinh. học 1 ngày kiếm 2 triệu, tiền trên trời nó rơi xuống chắc. Có dạy đi cướp nhà băng cũng không được như vậy đâu. thanh với chả minh mệt:D

Upvote 0
Đã là "quảng cáo" thì có bao giờ đúng sự thật đâu :eek:
Bác nhìn trên tivi quảng cáo tô mì đầy đủ trứng , tôm , thịt , rau ...ngon vcl nhưng mua về thì đc 1 miếng mì và 1 gói súp , 1 gói mỡ thôi đấy :cool:

Chém gió , nói quá lên là việc của họ, tin hay ko tin , bị lừa hay ko bị lừa là việc của bạn :rolleyes:

Giờ bạn đi học cũng phải mất tiền, kinh nghiệm muốn có cũng phải trải qua thất bại, coi như nộp học phí "ngu" đi, ai chả phải vậy. 1 bài học về việc "kiếm tiền ko dễ" :D

Chia buồn với các nạn nhân nhé, bản thân mình chả bao giờ bỏ tiền ra học nghề gì cả . Tự nghiên cứu , cái gì ko biết thì hỏi, forum mình thiếu gì pro sẵn sàng chia sẻ thông tin :)

Upvote 0
Đã là "quảng cáo" thì có bao giờ đúng sự thật đâu :eek:
Bác nhìn trên tivi quảng cáo tô mì đầy đủ trứng , tôm , thịt , rau ...ngon vcl nhưng mua về thì đc 1 miếng mì và 1 gói súp , 1 gói mỡ thôi đấy :cool:

Chém gió , nói quá lên là việc của họ, tin hay ko tin , bị lừa hay ko bị lừa là việc của bạn :rolleyes:

Giờ bạn đi học cũng phải mất tiền, kinh nghiệm muốn có cũng phải trải qua thất bại, coi như nộp học phí "ngu" đi, ai chả phải vậy. 1 bài học về việc "kiếm tiền ko dễ" :D

Chia buồn với các nạn nhân nhé, bản thân mình chả bao giờ bỏ tiền ra học nghề gì cả . Tự nghiên cứu , cái gì ko biết thì hỏi, forum mình thiếu gì pro sẵn sàng chia sẻ thông tin :)
chuẩn chuẩn. cơ dưng mà pro dnay ít share lắm:D

Upvote 0
tớ nói thật với @mrdarink nhé. Nếu cậu show cái proof 2tr/ngày của các học viên đang học ra đây. hoặc của cậu ra. mà cậu là người đi dạy thì chắc k thiếu nhiều proof đâu. làm cái mới nhất cho oách. chứ nói vòng vo nghe mệt lắm. Tất cả chúng ta đều lớn và biết suy nghĩ. Nếu cậu thích My Room my rule thì cậu nên ở Face hoặc Yahoo. còn Rule ở mmo là show proof. ngta waiting answer. Nếu như cậu là 1 người thẳng thắn thì show ra. vấn đề chi đâu? hay cậu muốn giữ nồi cơm thì show cái gần nhất đi. che nguồn vào. sao cứ vòng vo như vậy chứ. tớ đảm bảo 99% người đọc cái topic này đều cảm thấy cậu là người đi lừa người khác
:eek: vợ hiền nói chuẩn cmnr:eek:
:confused: tối nay có trả bài ko... inbox hay yahoo cái nèo mới được

:oops: quyết tậm cúi năm kiếm cu tí để tết ăm đi lấy tiền lì xì

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member