Journey [Hành trình MMO] Từ 0$ đến 1000$/tháng! NO BULLSHIT!

Cập nhật ngày 66 (03/08/2020)

Những gì đã làm được:
  • Tìm hiểu bài viết đối thủ
  • Lên kế hoạch từ khóa
  • Học thêm cách viết các bài review
Thời gian bỏ ra: 180p (3h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 16
Tổng số giờ đã bỏ ra: 7020 phút (117h)

3 ngày hôm nay tính từ hôm đầu tháng (01/08), mình cảm thấy tìm hiểu đã khá là kĩ về cái chuyên mục này, bắt đầu ngày mai mình sẽ viết bài luôn :D

Mình sẽ cố gắng tuần này ít nhất phải viết được 2 bài ^^ cố lên nào!

chúc bạn thành công. update thường xuyên nhé
Cảm ơn bạn! Mình sẽ cố gắng

thành công chưa bạn :)

Cập nhật ngày 67+68+69+70+71(04-08/08/2020)

Những gì đã làm được:
  • Tìm hiểu về sản phẩm
  • Viết 4000 từ
  • Học thêm SEO
Thời gian bỏ ra: 420p (7h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 16
Tổng số giờ đã bỏ ra: 7440 phút (124h)

Mấy ngày vừa qua có viết bài mà mình không update, cơ bản buồn ngủ quá nên đi ngủ luôn chứ không muốn viết lách gì nhiều :v

Nên mình tổng hợp vào 1 thể rồi viết cho nó nhanh :D ngoài ra ở Hà Nội hiện giờ đang có thêm các ca mắc covid nên mình lại nghỉ việc ở nhà rồi -,- lại dành nhiều thời gian vào MMO thôi

Mình cũng không nghĩ là khi đổi sang chuyên mục mới này phải tìm hiểu nhiều như vậy :p nhưng kệ, content càng tốt thì khi có backlink vào thì càng top cao :v

OK hôm nay thế này thôi, hẹn ngày mai hoặc mấy hôm nữa!

p/s: Mình không bỏ cuộc đâu, chỉ thi thoảng dừng lại để tính toán thôi =)))

đông lực của các ae newb cố lên b nhé!
Cảm ơn bạn ^^ mình đã và đang cố gắng!

Cập nhật ngày 72-80(08-17/08/2020)

Những gì đã làm được:
  • Tìm hiểu về sản phẩm
  • Viết 9000 từ
  • Hoàn thành 4 bài viết
  • Học SEO
Thời gian bỏ ra: 1080p (18h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 20 (+4)
Tổng số giờ đã bỏ ra: 8520 phút (142h)

Haizzz, ngày nào mình cũng viết sml, bây giờ đầu óc kiểu sắp điên đến nơi :popo_big_smile: bội thực chữ :v

9 ngày, ngày nào cũng đều đặn viết 2 giờ đồng hồ xong thời gian còn lại trong ngày thì mình ngồi học SEO thôi, không có gì xảy ra trong những ngày vừa rồi.

Traffic thì cũng có biến động chút, có ngày mình đạt gần 100 visit, mình nghĩ tháng này mình sẽ đạt được khoảng 2000 visit thôi.

Có lẽ 1-2 ngày tới mình sẽ nghỉ ngơi chút cho đầu óc nó sắp xếp lại cái, không thì nặng đầu quá

Analytics và hiệu suất từ đầu tháng đến giờ:

Ok hẹn mấy hôm nữa lại lên ^^

Tổng số bài viết trên web: 20 (+4) là sao :) có 24 bài ah

Cập nhật ngày 81(25/08/2020)

Những gì đã làm được:
  • Lên kế hoạch viết những bài tiếp theo
  • Học SEO
Thời gian bỏ ra: 120p (2h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 20
Tổng số giờ đã bỏ ra: 8640 phút (144h)

Những ngày vừa qua mình cảm thấy mệt vì mình bị cảm nhẹ và cũng cảm thấy hơi thiếu động lực nên nghỉ mấy ngày ^^!

Mình nhận ra kĩ năng viết của mình vẫn chưa đủ tốt, phải tiếp tục học hỏi thêm và viết nhiều khiến mình hơi... ngán.

Mình đã thử thuê viết bài bên ngoài nhưng toàn spin content, không phải spin thì mình cũng phải chỉnh sửa rất nhiều, kiểu họ viết cho có ấy. Mình cũng muốn đỡ việc đi nhưng mà có vẻ khó quá :))

Ok bỏ qua mấy điều tiêu cực đi, bây giờ là đến chuyện hay này, mình đã đạt được 100 visit/ngày!!!!!!!

Mình đã đạt được cột mốc đầu tiên mà chưa sử dụng đến 1 backlink nào, không phải mình không muốn xây dựng backlink cơ mà hiện giờ cứ để xem cái này tiến xa đến đâu đã :D

Điều này khiến cho mình lại có thêm động lực làm việc tiếp, mình sẽ không dừng lại cho đến khi đạt được mục đích!

Ok hôm nay chỉ vậy thôi, hẹn ngày mai :)

cố lên bác!
Cảm ơn bạn ^^

Cập nhật ngày 82-87(26-31/08/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết bài
  • Học SEO
Thời gian bỏ ra: 720p (12h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 22 (+2)
Tổng số giờ đã bỏ ra: 9360 phút (156h)

Xin chào :) mấy ngày mới update 1 lần mà vèo cái lại hết tháng rồi :popo_big_smile: 6 ngày vừa rồi mình cũng chỉ loanh quanh viết với học SEO từ mấy forum như seomxh hay blackhatworld thôi.

Tháng này thực sự là một bước tiến lớn trên con đường tới thành công của mình, đó là mình đã đạt 100 visit/ ngày :D và KHÔNG CÓ 1 cái backlinks nào được xây dựng ở đây :p

Thực ra cũng chẳng có gì là phép màu ở đây cả, đơn giản mình chỉ chọn những từ khóa dễ và viết bài để rank nó lên, đồng thời link nội bộ nữa thế là tất cả đều nằm trong top 10 trở lên, có một số cái thì được top 1 và đem về rất nhiều traffic.

Mình sẽ cố gắng thử lên 10000 visit/ tháng xem sao, nếu lên được thì lúc đó mình sẽ bắt đầu đi mua backlinks, còn không thì khoảng 5000 thôi cũng được.

Còn về vấn đề viết bài thì khá nan giải, mình cũng đã thử mua, thuê người viết nhưng hầu như các bài ấy mình còn phải chỉnh sửa rất nhiều vì họ viết không đúng ý lắm. Một số người còn đi copy y nguyên xong đi spin content, đến ạ các bạn, làm việc kiểu này thì bao giờ có khách :))

Thế nên hiện giờ mình chỉ tự viết bài thôi, mình thì tự nhận thấy mình chưa chăm chỉ lắm + với việc trình độ vẫn còn non nên ra được 1 bài chất lượng mất kha khá thời gian. Mình sẽ cố gắng khắc phục vấn đề này dần dần ^^

Sau đây là một số hình ảnh về traffic tháng này:

Biểu đồ càng ngày càng tăng, thế là tốt, rất tốt :D

Mục tiêu tháng 9:
  • Tổng bài viết: 27-30 (tùy tâm :v)
  • Tổng traffic: 3000-5000
Ok viết vậy thôi, đi ngủ phát mai còn dậy viết lách tiếp

Mmo từ 2011 tới 2019. 2020 mình quyết định nghỉ mmo chạy xe ôm trả nợ ?
Nghe chán đời vậy bạn =))

Lăn lộn mãi cũng chán :) Giờ cứ 10h sáng bật chart vào 1 lệnh tối lỗ 200$ rồi đi ngủ.

Cập nhật ngày 88-91(01-04/09/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 6000 từ
Thời gian bỏ ra: 480p (8h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 22
Tổng số giờ đã bỏ ra: 9840 phút (164h)

Mấy ngày vừa qua chỉ có viết bài, không có gì mới, nên mình chỉ viết ngắn gọn vậy thôi ^^

Hẹn mấy hôm tiếp theo!

Lăn lộn mãi cũng chán :) Giờ cứ 10h sáng bật chart vào 1 lệnh tối lỗ 200$ rồi đi ngủ.
Nghe chán đời vậy :v

Cập nhật ngày 88-91(01-04/09/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 6000 từ
Thời gian bỏ ra: 480p (8h)
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 9840 phút (164h)

Mấy ngày vừa qua chỉ có viết bài, không có gì mới, nên mình chỉ viết ngắn gọn vậy thôi ^^

Hẹn mấy hôm tiếp theo!

Nghe chán đời vậy :v
Chán đúng không :) Mấy hôm nay đu coin đa cấp còn chán nữa cơ kaka

Cập nhật ngày 92(05/09/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 2000 từ
Thời gian bỏ ra: 180p (3h)
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 10020 phút (167h)

Hôm nay mình thử chỉnh sửa kiểu viết mới, tiết kiệm được kha khá thời gian và chữ, mà vẫn đi thẳng vào vấn đề bài viết :v

Kiểu viết dông dài và đạo văn từ những trang web khác mình nghĩ hiện giờ không hiệu quả, lại còn spin content nữa thì vứt :D Tốt nhất vẫn là đi thẳng vào ý chính luôn.

Mình nhận thấy website tuy có chiều hướng đi lên nhưng hơi chậm, mình thì vẫn thích kiểu chậm mà chắc hơn nhưng có lẽ nên tăng tốc thêm ^^

Nên hiện giờ mình đặt mục tiêu 1 ngày viết từ 1000-2000 từ, hi vọng từ giờ đến cuối năm đạt được con số 10000 visit/ tháng.

Chẹp, bây giờ viết xong rồi thì đi ngủ thôi, hẹn ngày mai!

Chán đúng không :) Mấy hôm nay đu coin đa cấp còn chán nữa cơ kaka
Mấy cái này mình không có chơi nên không rành, nhưng đọc nhiều thread báo lỗ quá nên quyết định không tham gia :popo_big_smile:

Cập nhật ngày 93-96(06-09/09/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 4000 từ
Thời gian bỏ ra: 240p (4h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 23 (+1)
Tổng số giờ đã bỏ ra: 10260 phút (171h)

Không có gì đặc biệt, chỉ viết và học seo :v

Một số từ khóa của mình lên top 1 nhưng do lượng search hàng tháng ít quá nên cũng không có nhiều visit, không biết có nhiều từ khóa top 1 có giúp web mình tăng uy tín trong mắt google không nhỉ?

Chắc phải tự tìm câu trả lời rồi :D

Hẹn mấy hôm sau quay lại!

Chúc thớt thành công
Cảm ơn bạn ^^

Cập nhật ngày 96-107(09-20/09/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 11000 từ
  • Chỉnh sửa 1 số bài viết cũ
  • Học SEO
Thời gian bỏ ra: 660p (11h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 27 (+4)
Tổng số giờ đã bỏ ra: 10920 phút (182h)

Ngày 18 vừa rồi google vừa update, điều này khá là tệ vì traffic của mình từ ngày update bị giảm đi đáng kể mặc dù các từ khóa vẫn đang rank ở vị trí rất cao như top 1, top 2-3.

Không biết mấy ngày sau sẽ như thế nào, những gì mình có thể làm lúc này là viết bài mới và chỉnh sửa bài cũ.

Chờ đợi là hạnh phục :D

GG analytics những ngày vừa qua:

Lâu lâu mình mới update bài viết 1 lần vì dạo này mình đi học lại rồi nên hơi bận, cứ viết bài xong là mình đi ngủ luôn chứ không viết lách gì thêm.

Ok hôm nay chỉ vậy thôi, hẹn ở bài viết khác!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,318
170,443
Latest member
789clubpage

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom