Journey [Hành trình MMO] Từ 0$ đến 1000$/tháng! NO BULLSHIT!

:popo_confuse: :popo_confuse: :popo_confuse: :popo_confuse:

Cập nhật ngày 55 (14/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 250 từ
Thời gian bỏ ra: 60p (1h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 15
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6000 phút (100h)

Không ngờ mình đã bỏ ra đến 100 giờ rồi :v cảm thấy hơi ít nhưng website vẫn đang phát triển khá tốt nên mình cũng khá là lạc quan ^^

Tầm này từ giờ đến gần cuối năm mình nghĩ sẽ đạt được mục tiêu 1000$/tháng thôi :D cố lên!

Ok cố lên nào, hẹn ngày mai!

Cập nhật ngày 56 (15/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 1000 từ
Thời gian bỏ ra: 120p (2h)
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6120 phút (102h)

Hôm nay mình vào forum seomxh, cơ bản vào đây mình định học thêm về SEO thì bị đập vào mắt một cái thread, nội dung thì nôm na là về vấn đề số tiền kiếm được từ google adsense, toàn 1k hay 2k visit một ngày mà được có 1-2$/ngày, đọc cũng thấy hơi nản nhỉ :popo_big_smile:

Nên mình tính là mình tập trung nhiều vào affiliate hơn là tiền từ quảng cáo, cơ bản thấy nó bèo quá, khéo còn không đạt nổi mục tiêu 1000$/tháng của mình =)) Mà có nhiều người sử dụng chặn quảng cáo lắm nên ít cũng phải.

Nói về visit thì bây giờ mình cũng đạt được từ 40-50 visit/ngày, chắc 1 tuần nữa là đạt được mục tiêu 1000 visit 1 tháng rồi :D chỉ còn vấn đề viết sao cho đủ số lượng bài viết thôi.

OK dài dòng thế thôi, hẹn ngày mai ^^

Cập nhật ngày 54 (12/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5940 phút (99h)

1 tuần nóng nực, tối vừa rồi mình vừa xem dự báo thời tiết nói rằng tuần tới đây Hà Nội nóng vcl luôn :( thôi thì phải cố chứ biết thế nào, đen hết cả người rồi :v

Mình dự định viết nốt bài này là chuyển sang category khác viết, cái chủ đề hiện giờ mình đã có hơn 10 bài rồi ^^ dù sao cũng phải đi thêm 1 số ngách khác nữa thì mới ổn được

Traffic tuần vừa rồi
View attachment 153357

Ok hẹn ngày mai tiếp tục!

Cảm ơn bạn VuongRau :v thực ra tiền thì cũng có rồi nhưng không được bao nhiêu nên mình không có đăng thôi D
View attachment 153358
Đây là hoa hồng từ đầu tháng 7 tới bây giờ, vẫn còn xa mục tiêu 1000$/tháng lắm
Này là tiền Aff mình được 6tr7 hả bác , bác đang chơi bên nào vậy ạ

Cập nhật ngày 57 (17/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6180 phút (103h)

Hôm nay mình đang suy nghĩ xem sau khi xong nốt bài viết này thì mình nên chuyển qua ngách nào viết :/ ngách công nghệ với điện máy thì cạnh tranh nhiều quá rồi, đang mông lung quá, chắc mai phải vào các trang thương mại điện tử mò xem có cái gì nó hay ho không :v

Mình nhận ra là viết 1 bài chính tầm 4-5k chữ (nhồi nhiều keyword vào) xong viết 1 số bài phụ bổ trợ và rồi link hết về bài chính cũng là một cách rất hay để xây dựng cấu trúc cho website, mình nghĩ viết kiểu này là tối ưu nhất rồi.

Khổ nỗi mình nhận ra những bài kiểu này thì cần nhiều backlink để rank hơn là những bài viết chỉ tập trung vào 1 keyword :D mà mình bây giờ thì chưa mua backlink nào

Ok chém gió vậy thôi, hẹn ngày mai hoặc ngày kia :v

Hay bạn ơi! Tiếp tục cố gắng nhé, hóng tới lúc đạt target ;)
Cảm ơn bạn nhé ^^

Này là tiền Aff mình được 6tr7 hả bác , bác đang chơi bên nào vậy ạ
Tiền aff chỉ có 130k kia thôi :v mình chơi bên accesstrade, đặt link aff cho vui thôi chứ kiếm được bao nhiêu đâu

Góp ý cho bác 1 chút là google hiện tại seo in page của nó bao gồm việc lên bài viết mỗi ngày , bác nên viết đều mỗi ngày được thì tốt hơn, kết hợp tự backlink từ bài viết mình luôn là có thể được, nền móng vững chắc thì mới có thể xây nhà được , về backlink thì em khuyên là thêm từ từ thôi

Đúng lĩnh vực mình muốn theo đuổi. Vài năm trước mình học SEO, mà ngay thời điểm trend HYIP với trading nên bỏ.
Giờ muốn quay lại nhưng chưa biết mày mò thế nào

Cập nhật ngày 58 (18/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 500 từ
  • Cập nhật các bài cũ do tụt rank thảm hại :(
Thời gian bỏ ra: 120p (2h)
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6300 phút (105h)

Hôm nay ngồi rảnh check rank mấy cái từ khóa, thấy tụt cũng kha khá nên mình phải chỉnh sửa lại rồi index ngay ^^ cũng may là không tụt quá nặng, cũng chỉ loanh quanh từ top 20 đổ lại thôi.

Ngày mai thì bài viết thứ 16 sẽ xong và mình sẽ bắt đầu viết sang category mới, mình vẫn chưa chọn được nên viết cái nào vừa ít cạnh tranh mà tiền hoa hồng cũng vừa phải chứ ít quá sống sao nổi :p

Ok hôm nay chém gió thế thôi, hẹn ngày mai, chủ nhật nghỉ ngơi nên mình có lẽ sẽ allin MMO cả ngày ^^

Góp ý cho bác 1 chút là google hiện tại seo in page của nó bao gồm việc lên bài viết mỗi ngày , bác nên viết đều mỗi ngày được thì tốt hơn, kết hợp tự backlink từ bài viết mình luôn là có thể được, nền móng vững chắc thì mới có thể xây nhà được , về backlink thì em khuyên là thêm từ từ thôi
Cảm ơn bạn đã góp ý, mình cũng muốn ngày nào cũng ra 1 bài mới lắm nhưng khổ nỗi chữ nó không ra dễ thế, với lại mình chưa muốn mua bài viết.
Còn backlink thì mình đang xem xét, cứ tập trung viết content với SEO đã xD

Đúng lĩnh vực mình muốn theo đuổi. Vài năm trước mình học SEO, mà ngay thời điểm trend HYIP với trading nên bỏ.
1. Lên kế hoạch
2. Mua domain, hosting
3. Viết bài
Chúc bạn mày mò thành công :popo_big_smile:

Cập nhật ngày 59 (20/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Cập nhật các bài cũ.
  • Lên kế hoạch viết các bài mới
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6360 phút (106h)

Hôm qua chủ nhật ngồi làm mà quên không update :))

Hôm nay đã tìm được category mới để viết rồi, mình dạo qua một vòng thì thấy niche cũng không cạnh tranh lắm, nên cũng đang khá là lạc quan ^^

Sau đây là analytic của tuần qua
Ngày chủ nhật traffic bị drop bởi vì mình mới thay đổi cái plugin, dùng cái monster analytic làm chậm website vcl, nên mình phải chuyển sang cái plugin khác lấy dữ liệu cho google analytic mà nhẹ hơn nhiều :D

Ok hẹn ngày mai tiếp tục!

Cập nhật ngày 60 (21/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6420 phút (107h)

Không ngờ journey này đã đến ngày 60 rồi :D nói thật mới đầu mình không nghĩ làm quá được 3 tuần vì mình lười vkl =))))

Hôm nay hình như Google update thuật toán thì phải hay bị lỗi gì ấy, mình search thử 1 cái từ khóa để xem web mình rank tới đâu thì phần tìm kiếm toàn youtube, pinterest, shopee,... không thấy web mình lẫn web của các đối thủ luôn :popo_oh:

Chắc ngày mai ngày kia lượn mấy vòng qua mấy cái forum xem có tin tức gì mới không, web mình chưa lớn lắm nên mình nghĩ cũng chả tác động mấy ^^

Và còn một chuyện nữa là Traffic 2 ngày vừa rồi khá tệ, hôm nay đã quay trở lại với khoảng 55 visit, chứng tỏ website lại vào đúng guồng quay của nó :v

Ok hôm nay chỉ vậy thôi, hẹn ngày mai tiếp tục!

Cập nhật ngày 61 (22/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6480 phút (108h)

Chả biết sao hôm nay hắt xì với chảy nước mũi liên tục + chiều không ngủ nên đau đầu vl :(

Xong phải ngồi viết bài nữa, rặn mãi mới ra được tí chữ -,- mai chắc phải sửa nhiều...

Đúng như hôm qua dự đoán, cái search engine của thằng google có vấn đề, nhưng nay ngồi check thử thì lại thấy website của mình hiện trên top tìm kiếm rồi nên cũng không lo lắm :v

Ok hôm nay chỉ có vậy thôi, không có gì đặc sắc :v

me too, miệt mài hì hục viết bài, làm web đi backlink mà tháng cũng chỉ 1-200$, nản quá qua dropship + hold coin quả là quyết định sáng suốt

Cập nhật ngày 62 (23/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6540 phút (109h)

Hôm nay người nhức như bị ốm vậy @@ chắc mình phải nghỉ làm 1-2 hôm rồi, oải quá đi mất.

Ngồi viết bài mà đầu cứ ong ong, nếu mai mà đỡ đi thì chắc mình sẽ hoàn thành bài viết thứ 16 này.

Dạo này 1 số bài viết cũ đang bị tụt, tụt khoảng 1-2 thứ hạng nên traffic cũng bị ảnh hưởng ít nhiều, phải cố gắng publish nhiều bài chất lượng hơn để lên top mới được ^^

Ok hẹn mấy hôm nữa, mình mệt quá :(

me too, miệt mài hì hục viết bài, làm web đi backlink mà tháng cũng chỉ 1-200$, nản quá qua dropship + hold coin quả là quyết định sáng suốt
Hầy! Đừng làm mình nản chứ :popo_big_smile:

Ngưỡng mộ người trẻ quá, bây giờ mới bắt đầu làm thì có muộn quá ko em?

Cập nhật ngày 63 (25/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 500 từ
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6600 phút (110h)

Hôm nay mua vỉ cảm xuyên hương về uống cũng gần khỏi rồi, hắt hơi, ho hắng khổ quá mà :D

Một số từ khóa của mình đang bị tụt rank kha khá, mất 1 nửa lượng traffic :( mình đang cố gắng sửa lại các bài cũ và publish các bài mới cho web. Đúng là cạnh tranh mà ^^ không nói trước được gì.

Dù sao về traffic thì mình cũng đạt được mục tiêu 1000 visit 1 tháng mà không có backlinks rồi :v bây giờ cố gắng viết sao cho đủ 20 bài thôi.

Ok Hẹn hôm khác tiếp tục!

Ngưỡng mộ người trẻ quá, bây giờ mới bắt đầu làm thì có muộn quá ko em?
Cảm ơn anh! ^^ không quan trọng anh bắt đầu vào lúc nào, quan trọng là có làm hay không thôi ạ

Last edited:
Cập nhật ngày 64 (28/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 100 từ
  • Publish bài viết mới
  • Chỉnh sửa bài cũ
-------
Tổng số bài viết trên web: 16 (+1)
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6660 phút (111h)

Vậy là tạm thời xong 1 cái category, bắt đầu từ mai mình sẽ viết category mới, nói thật viết mãi 1 thứ cũng làm mình hơi chán, mình muốn viết cái khác cho đỡ nhàm :D

Sắp hết tháng rồi mà mãi chưa được 20 bài :v đúng là để viết ra 1 bài content chuẩn chỉ mất thời gian thật đấy -,-

Thôi hẹn ngày mai lại tiếp tục!

Chúc bạn thành công.
Mình cảm ơn ^^

Bạn nên viết những bài viết chính thôi còn những bài viết phụ hãy đi thuê là oke, chứ cày 1 site mà ko full time thì lâu lắm.

Cập nhật ngày 65 (31/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Tìm hiểu về chuyên mục sắp viết
Thời gian bỏ ra: 180p (3h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 16
Tổng số giờ đã bỏ ra: 6840 phút (114h)

Mấy ngày vừa qua mình ko thêm bài mới vì mình muốn tìm hiểu thêm về cái chuyên mục chuẩn bị viết để viết thế nào cho thật hay ^^

Mấy ngày nay toàn nghe tin về covid mệt quá, nếu dịch mà phát tác thì lại phải học onl + nghỉ làm thì mình mệt lắm @@

Ok còn bây giờ là tổng traffic của tháng vừa qua:

Hiệu suất:

Nói chung là cũng không quá là tệ cho một website mới mà không có backlinks nhỉ? Tháng sau mình sẽ cố gắng lên 2000-2500 visit :)

Tổng số từ đã viết: 29,151 từ
Tổng số bài viết: 16 (còn 4 bài nữa để đạt mục tiêu 20 bài)
Traffic: 1300 visit (đạt)

Mục tiêu tháng sau:

• Đạt 25 tổng số bài viết
  • Đạt 2000-2500 visit
  • Viết xong 1 chuyên mục

OK vậy là xong mục tiêu tháng sau, hẹn mai bắt đầu tháng mới ^^

Bạn nên viết những bài viết chính thôi còn những bài viết phụ hãy đi thuê là oke, chứ cày 1 site mà ko full time thì lâu lắm.
Vâng cảm ơn bạn đã cho lời khuyên :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,656
170,749
Latest member
Medicare

Most viewed of week

Most viewed of week

Back