Journey [Hành trình MMO] Từ 0$ đến 1000$/tháng! NO BULLSHIT!

lo học đi e trai, mmo chỉ phụ thôi, 1 ng sau 5 năm mới quay lại mmo4me cho biết

Cập nhật ngày 47 (29/06/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
Thời gian bỏ ra: 60p (1h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 13
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5340 phút (89h)

Hôm nay lại thi tiếp 2 môn, mai mình sẽ thi nốt môn cuối và tập trung nhiều thời gian hơn vào MMO :v tháng này không viết được đến 20 bài cảm thấy buồn quá, nhưng quan trọng là không bỏ cuộc :popo_big_smile:

Các từ khóa hiện giờ rank khá cao, hầu hết là nằm trong top 20 trở lên :D

Mọi thứ bây giờ đang có tiến triển rất tốt, đã đi tới lúc này rồi chả lẽ lại quay đầu? Không nhé, mình đã đi là đi tới cùng luôn :) Tháng sau phải phấn đấu nhiều hơn nữa.

Ok hẹn tháng sau tiếp tục ^^

Cảm ơn anh đã cho lời khuyên, em đang tính full time với MMO, tất nhiên em vẫn học + đi thực tập, đi làm để có thêm vốn đập thêm vào MMO và có 1 phương án dự phòng :v khi đã kiếm được tầm 1000$/tháng trở lên thì em chuyển sang full time luôn ^^

tôi sn 94, tham gia momo 2013, tới 2014 mới lặp tài khoản tại 4rum, mới đầu tham gia captcha 1 tháng cũng 100$, sau đó chuyển qua ptc, hiyp...vv, cuối cùng làm offer android là hướng cuối cùng, 1 ngày cố cày cũng 50$, còn không ngủ thì 100$, sau đó bỏ qua gmail , youtube, cuối cùng vẩn đủ sống không sau, nghề thì có tận 3 nghề tay phải mà vẩn ko nhàn và đủ sốg như momo

mình tin bài viết dạng nhật ký của bạn sẽ giúp được nhiều anh em newbie! chúc bạn thành công. mình 97 thu nhập cũng ko ổn định lắm, tháng ít thì 300 tháng nhiều thì 9k $ lận. mình làm bên mảng thẻ visa và chạy ads :D

Cập nhật ngày 48 (01/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Chỉnh sửa và publish bài viết
  • Update plugin
Thời gian bỏ ra: 120p (2h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 14 (+1)
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5460 phút (91h)

Haizzz, vậy là đã sang tháng mới rồi, và mình cũng vừa thi xong vào ngày hôm qua :v nói chung là thi cũng khá dễ vì mình học như con trâu vậy :D Bây giờ đợi điểm về thôi

Còn đây là analytics của tháng 6 vừa rồi :popo_big_smile: nhìn cũng "khá ổn"đấy chứ

Mình cũng không nghĩ là website lại phát triển với tiến độ thế này đâu, mình cứ nghĩ phải tầm 3 tháng sau traffic mới được như thế này (hơi bi quan nhỉ)

Ok vậy là lượng visit thì mình đã đạt được mục tiêu (mục tiêu là 400) còn số lượng bài viết thì chưa đủ :( tháng này phải năng suất gấp 3,4 lần hơn nữa :D

Mục tiêu tháng 7:
  • Tổng số bài viết: 20 bài
  • Traffic tháng này: 1000
  • Học thêm về SEO (mình mới lấy 1 khóa học về SEO free trên Udemy)
  • Bắt đầu thêm 5 backlinks cho website
Ok đó là mục tiêu của tháng này, ngày mai mình sẽ cố gắng viết bài sao cho đủ số lượng bài viết :) delay quá rồi đấy

tôi sn 94, tham gia momo 2013, tới 2014 mới lặp tài khoản tại 4rum, mới đầu tham gia captcha 1 tháng cũng 100$, sau đó chuyển qua ptc, hiyp...vv, cuối cùng làm offer android là hướng cuối cùng, 1 ngày cố cày cũng 50$, còn không ngủ thì 100$, sau đó bỏ qua gmail , youtube, cuối cùng vẩn đủ sống không sau, nghề thì có tận 3 nghề tay phải mà vẩn ko nhàn và đủ sốg như momo
Bây giờ anh vẫn làm MMO chứ ạ? :D

mình tin bài viết dạng nhật ký của bạn sẽ giúp được nhiều anh em newbie! chúc bạn thành công. mình 97 thu nhập cũng ko ổn định lắm, tháng ít thì 300 tháng nhiều thì 9k $ lận. mình làm bên mảng thẻ visa và chạy ads :D
Vâng em cảm ơn anh ^^ chúc anh kiếm tiền từ MMO ổn định hơn :p

Cập nhật ngày 49 (03/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
  • Đọc về vấn đề backlinks profile
-------
Tổng số bài viết trên web: 14
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5580 phút (93h)

Hôm nay thời tiết Hà Nội cứ thế nào, trời vừa nắng vừa mưa, mà lại mưa nặng hạt :popo_big_smile: thôi cũng được, mưa cho mát.

Nói thật backlinks thì mình cũng biết mờ mờ vì chưa xây dựng bao giờ, hôm nay lại được biết thêm về cái backlinks profile, lại thêm 1 mớ kiến thức mới, mà mình search google đọc có nhiều bài họ copy lẫn nhau, đọc chả có thêm kiến thức là mấy :p Lại phải tìm đọc ở mấy forum nước ngoài.

Ngoài ra mình mới đọc 1 bài ở trên 1 forum, cụ thể bài viết nói là nếu chuyển hết các link affiliate từ nofollow thành sponsored thì thứ tự từ khóa sẽ lên cao hơn 1 chút, chả biết có ok không nhưng đã thử 1 chút, để xem thế nào :D

Thời gian còn lại mình viết bài, vừa thi xong nên hơi phơi phới :) để mai quay lại guồng quay làm việc năng suất mới được :D

Ok hôm nay thế thôi, hẹn ngày mai!

Có tên miền chưa bạn, chưa mình cho bạn 1 trong 2 tên futiu.com hoặc hokage.design làm nè

Cập nhật ngày 50 (05/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5640 phút (94h)

Hôm nay không có gì mới, chỉ đơn giản viết bài thôi, dạo này mình hơi bí từ thành ra viết xong xóa và lại viết lại từ đầu :p

Còn đây là Traffic đầu tháng 7, mình nghĩ là sẽ đạt được mốc 1000 visit dễ thôi

OK hôm nay thế thôi, hẹn ngày mai!

Có tên miền chưa bạn, chưa mình cho bạn 1 trong 2 tên futiu.com hoặc hokage.design làm nè
Mình có rồi bạn à, cảm ơn bạn đã gợi ý ^^

Cập nhật ngày 51 (07/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 700 từ
  • Update plugin
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5760 phút (96h)

Hôm qua ngồi viết bài mà quên không update, nên hôm nay update bù vậy ^^

Mai chắc là mình thêm mấy cái ảnh vào là hoàn thành bài viết ^^ mình cũng vừa mới đăng kí học thêm hè, cơ bản học cho đủ tín chứ đợt học kì vừa rồi mình đăng kí nhiều môn tự chọn quá :p nhưng học hè thì cũng không ảnh hưởng đến thời gian làm việc của mình lắm, cơ bản là đầu óc có viết nổi ra chứ hay không thôi.

Ok hôm nay thế thôi, hẹn ngày mai!

Cập nhật ngày 52 (08/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 200 từ
  • Chỉnh sửa và publish bài viết
-------
Tổng số bài viết trên web: 15 (+1)
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5820 phút (97h)

Hôm nay mình đã viết xong thêm 1 bài nữa và đã publish lên website :) chỉ còn 5 bài nữa thôi :v mình sẽ cố gắng viết chất lượng nhất có thể ^^

Ngoài ra thì traffic mấy ngày nay có giảm chút chút xuống, không rõ là thứ hạng từ khóa của mình bị giảm hay vì lí do gì, mình sẽ tìm hiểu vào ngày mai vì hôm nay nóng vl và mình thì mệt rồi :D

OK hẹn ngày mai quay lại!

haizzzz , dài dòng , nhảm , đúng là dân bắc kì :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good:

phụ thôi mà quay lại làm gì cha ???

Cập nhật ngày 47 (29/06/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
-------
Tổng số bài viết trên web: 13
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5340 phút (89h)

Hôm nay lại thi tiếp 2 môn, mai mình sẽ thi nốt môn cuối và tập trung nhiều thời gian hơn vào MMO :v tháng này không viết được đến 20 bài cảm thấy buồn quá, nhưng quan trọng là không bỏ cuộc :popo_big_smile:

Các từ khóa hiện giờ rank khá cao, hầu hết là nằm trong top 20 trở lên :D
View attachment 152666
View attachment 152667

Mọi thứ bây giờ đang có tiến triển rất tốt, đã đi tới lúc này rồi chả lẽ lại quay đầu? Không nhé, mình đã đi là đi tới cùng luôn :) Tháng sau phải phấn đấu nhiều hơn nữa.
View attachment 152668

Ok hẹn tháng sau tiếp tục ^^

Cảm ơn anh đã cho lời khuyên, em đang tính full time với MMO, tất nhiên em vẫn học + đi thực tập, đi làm để có thêm vốn đập thêm vào MMO và có 1 phương án dự phòng :v khi đã kiếm được tầm 1000$/tháng trở lên thì em chuyển sang full time luôn ^^
đồng ý với quan điểm của bạn

Cập nhật ngày 53 (11/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
-------
Tổng số bài viết trên web: 15
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5880 phút (98h)

2 ngày vừa rồi đi về Quảng Ninh chơi nên không viết bài :D hôm nay viết đc 300 từ rồi hết chữ, chả nghĩ được thêm cái gì cả :v

Hôm nay cũng không có gì mới cả, thôi thì hẹn ngày mai làm việc tiếp :p

lại giống kiểu journey post trên mấy forum mmo của nước ngoài, khác cái là mình thấy họ sau tháng đầu tiên đa số có $ rồi :v. Dù sao cũng chúc bác thành công!

xàm , nhảm ,

Cập nhật ngày 54 (12/07/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 300 từ
-------
Tổng số bài viết trên web: 15
Tổng số giờ đã bỏ ra: 5940 phút (99h)

1 tuần nóng nực, tối vừa rồi mình vừa xem dự báo thời tiết nói rằng tuần tới đây Hà Nội nóng vcl luôn :( thôi thì phải cố chứ biết thế nào, đen hết cả người rồi :v

Mình dự định viết nốt bài này là chuyển sang category khác viết, cái chủ đề hiện giờ mình đã có hơn 10 bài rồi ^^ dù sao cũng phải đi thêm 1 số ngách khác nữa thì mới ổn được

Traffic tuần vừa rồi

Ok hẹn ngày mai tiếp tục!

Có tiền chưa
lại giống kiểu journey post trên mấy forum mmo của nước ngoài, khác cái là mình thấy họ sau tháng đầu tiên đa số có $ rồi :v. Dù sao cũng chúc bác thành công!
Cảm ơn bạn VuongRau :v thực ra tiền thì cũng có rồi nhưng không được bao nhiêu nên mình không có đăng thôi D

Đây là hoa hồng từ đầu tháng 7 tới bây giờ, vẫn còn xa mục tiêu 1000$/tháng lắm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back