Tutorial Hamllet | Xây dựng đảo riêng - rút tiền thật | Hướng dẫn, hỗ trợ.

Reactions
316
MR
0.505

>> Giới thiệu
Hamllet còn khá mới, do Labor Games xây dựng, một game mang đậm tính quân sự. Công việc của bạn là xây dựng hòn đảo của riêng bạn, thu thập nguyên liệu, nâng cấp công trình, xây dựng quân đội và chiến đấu, .... với quân đội càng mạnh, bạn càng kiếm được nhiều Gold và có thể quy đổi ra tiền thật.

Facebook Group: https://www.facebook.com/groups/1566193463663142
Group ở chế độ Closed Group vì tránh Spy, phòng chiến tranh sau này. :D

Full hướng dẫn đã update: Chơi game kiếm tiền

Hemllet - Play game earn real money!

Hamllet có gì đặc biệt?

• Hệ thống Affiliate cho bạn 10% tất cả các khoản đầu tư và thu nhập của Ref.
  • Tiền lưu thông chính của game là Gold, Gold có thể đổi sang Euro, bạn có thể kiếm Gold từ nhiều hoạt động khác nhau (hầu như tất cả các hoạt động đều tập trung để kiếm Gold), và đặc biệt là bạn có thể tạo đảo riêng cho mình, và kiếm được 5% thu nhập từ các vụ cướp bóc được tiến hành từ các thành viên trên đảo.
  • Thu nhập tỉ lệ thuận với quân đội của bạn, xây dựng càng mạnh càng tốt.
>> Đăng ký
Hoàn lại 100% số tiền nhận được khi bạn đầu tư vào khi có yêu cầu, 50% gold mình nhận được từ các bạn (chụp màn hình các nhà đã nâng cấp rồi send cho mình, mình sẽ refund lại), support miễn phí (Inbox Facebook, khuyến khích Chat qua Firefox, mail của mình: dota2soul@ gờ meo chấm cơm :p)

Không dùng tên trùng với nick forum, mình nghi có Spy, coi chừng bị đánh mỗi ngày đấy!

Không cần fake IP, điền thông tin và xác nhận mail và xong, kiễm tra hòm thư SPAM trong trường hợp không nhận được mail kích hoạt.
Nguyên tắc chung là 1acc/IP, Multi acc bị phát hiện thì BAN sạch.

Non-ref link: https://hamllet.com

Loại Real Money Game này cần Ref mới ăn được nhiều, các bác cố tìm ref nhé!

Kiếm ref như thế nào? :confused:
  • Spam mạng xã hội như Facebook, Twitter, ... mình nhớ không lầm thì ở Addmefast có mục post Twitter, các bạn tạo post hấp dẫn vào, ví dụ như How to make 200$/day just play game :p thêm tag vào như #makemoney #game .... Mẹo kết bạn facebook: tạo một profile ngon ngon, up hình gái đẹp đẹp, kiếm cái page nào đông vui, rồi đi like comment, dụ mấy ông mê gái kết bạn thôi.
  • Spam Yahoo Answer, Reddit, Forum... Game còn mới không sợ đụng hàng ;)
  • Gửi mail, inbox, ... đặc biệt là member từ những game khác như GoalTycoon, Market Glory, Golden Town, ... tỉ lệ đăng ký khá cao.
  • Mua quảng cáo, PTC, Job, ...
  • Cao thủ hơn thì tự Clone :cool:
Chú ý: Username là name dùng trong game luôn nhé, đặt tên đẹp đẹp vào :cool:

>> Hướng dẫn

Chú ý: Để duy trì game 1-2 ngày đầu. Tuyệt đối không dùng gold mua quân trong 2 ngày đầu.
Bạn cần duy trì thu hoạch mỗi ngày 3 lần, Mỗi lần cần 6gold x 6 nguyên liệu = 36gold x 3 lần = 108 gold.
Work bonus cho 3 lần này là = 100 goods, bán ra được 150 gold. Đủ để duy trì game. Mỗi lần thu hoạch xong thì đánh Arena cho hết cây Stamina > Thêm Arena bonus để mua thêm quân. Tóm lại là mỗi ngày phải dành ra 108 gold để duy trì. Còn thừa thì build thêm quân chiến Arena.

Đăng ký xong, việc đầu tiên cần làm là làm 9 nhiệm vụ hướng dẫn để nhận thưởng. Làm xong thì chắc cũng hiểu được lối chơi. :)

1. Nhiệm vụ

Ở giao diện chính, cột bên phải có cuộc giấy (Tutoriral). Click vào đó để xem, làm theo yêu cầu và nhận thưởng.

Nhiệm vụ 1: Nhận Bonus
Click vào nhận thôi, không làm gì cả :confused:

Video hướng dẫn:

Nhiệm vụ 2: Upgrade Bonus
Nhiệm vụ này yêu cầu bạn nâng cấp nhà lên 1 sao hết. Ở giao diện chính, cột bên trái là dãi công trình sản xuất, bạn phải nâng cấp tất cả lên 1 sao ( Nâng cấp free hết). Cả nhà lẫn khu sản xuất nhé (bãi rừng, bãi đá, ...). Nâng cấp xong vào nhận thưởng.​
Video hướng dẫn :

Nhiệm vụ 3: Work Bonus
Nhiệm vụ này yêu cầu bạn Work 1 lần. Muốn work bạn phải có nguyên liệu để làm. Đầu tiên bạn phải thu hoạch trước, nhà có vòng tròn đen xoay quanh ngôi sao là có thể thu hoạch. Thu hoạch xong vào Work thôi.​
Video hướng dẫn:

Nhiệm vụ 4: Arena Bonus
Nhiệm vụ này yêu cầu bạn đánh nhau ở Arena 1 lần. Muốn đánh nhau phải có lính lác trước. Bạn vào mục Market train 1 thằng spear cho rẻ. Rồi sang Arena đánh nhau thôi. Thắng hay thua gì cũng xong nhiệm vụ.​
Video hướng dẫn:

Nhiệm vụ 5: Hero Bonus
Nhiệm vụ này yêu cầu bạn dùng EXP thu được khi đánh nhau, đổi điểm cho Hero của bạn. Vào mục Arena > Hero để làm. Bạn cần đánh vài trận để đủ 1000 EXP quy đổi.​
Video hướng dẫn:

Nhiệm vụ 6: Island Bonus
Nhiệm vụ này yêu cầu bạn gia nhập một đảo nào đó. Vào mục Island > Chọn Global Island > Chọn Island nào mạnh mạnh mà chơi :cool:
Video hướng dẫn: https://www.youtube.com/watch?v=YZEAdB10Z4k
Nhiệm vụ 7: Babylon Bonus
Nhiệm vụ này yêu cầu bạn tham gia xây dựng, bảo vệ liên minh và tấn công kẻ thù. Vào mục Babylon > Vào mục Alliances xem Island của bạn đang ở liên minh nào > ra ngoài chọn xây dựng, bảo vệ liên minh, rồi tấn công kẻ thù là xong.​
Video hướng dẫn: https://www.youtube.com/watch?v=68ZPpcJlFhw

Nhiệm vụ 8: Work & Arena Funds Bonus
Nhiệm vụ này yêu cầu nhận thưởng từ Work và Arena Funds, Vào Work > Bonus Funds click vào nhận. Vào Arena > Arena Funds click vào nhận.​
Video hướng dẫn: https://www.youtube.com/watch?v=aooP679Wsjw

Nhiệm vụ 9: Island War
Nhiệm vụ này yêu cầu tham gia Arena War, tấn công, hoặc bảo vệ Island của bạn. Vào mục Map để làm, khi Island bạn bị tấn công > bạn chọn bảo vệ, khi Island của bạn đang tấn công Island nào đó, bạn chọn tấn công Island đó. Nhiệm vụ này khá khó vì không phải Island nào cũng đánh hay bị đánh liên tục :confused:
Video hướng dẫn: https://www.youtube.com/watch?v=2G-vrTXuYMg

2. Tài nguyên và vật liệu

Tài nguyên (Resources) là nguyên liệu để sản xuất vật liệu (Row materials). Vật liệu dùng để mua lính, sản xuất càng nhiều càng tốt. Tài nguyên thu hoạch mỗi 8h ( lúc 0h - 8h - 16h theo giờ server), mỗi lần thu hoạch mất 6 Gold.

Có 6 loại tài nguyên, tương đương 6 loại vật liệu trong game. Nâng cấp công trình càng cao, sản xuất cào nhiều. Max level của công trình là 10.
Tài nguyên có thể bị cướp

3. Gold - Cách kiếm Gold

Nền kinh tế chính của game dựa vào Gold. Gold thu được từ các hoạt động như:
  • Giới thiệu bạn bè thông qua Reflink, bạn kiếm được Gold từ các hoạt động của họ.
  • Thu hoạch tài nguyên
  • Lập đảo riêng, kiếm Gold từ thành viên trên đảo.
  • Đổi EXP nhận được khi đánh nhau thành Gold
  • Đánh nhau ở Arena, giành thưởng Gold mỗi ngày. Đánh càng nhiều, damge càng to thì bonus càng cao. (Daily Bonus nhé, mỗi ngày thưởng 1 lần) ;)
  • Chọn liên minh, làm việc và chiến đấu, cho Bonus Gold ở Babylon.
4. Câu hỏi thường gặp

• Minpay ? Cổng thanh toán ? Rút thế nào? Dep thế nào?
Min là 20 Euro, qua cổng PayPal và Bank Transfer. Vào mục Wallet trên thanh Menu ngang phía trên để rút, dep, ...​
  • Payment Proof
Proof chính chủ full HD có che :D

hamlet-png.55874
  • Nên đầu tư không ?
Đầu tư 10-20 Euro để làm quen trước. Game rất ngon ăn nếu biết chơi.
  • Kiếm Energy và Stamina
Vào Arena đánh nhau để tăng Energy ( nhưng bị trừ Stamina)
Vào Work, thu hoạch tài nguyên, nhận bonus, ... để tăng Stamina.​
  1. Thu hoạch nguyên liệu 3 lần. Nguyên liệu reset lúc : 5h sáng, 1h chiều và 9h tối. (reset sau mỗi 8h) giờ Việt Nạm.
  2. Fight 5 lần ở Babylon. Work 1 lần > Để nhận bonus Island
  3. Fight Arena đến khi hết Stamina thì thôi > Để nhận Arena bonus
  4. Work khi đủ nguyên liệu > Để nhận Work bonus.
  5. Với chúa đảo phải đánh chiếm đảo hoảng > Nhận thêm gold bonus từ đảo.
  • Quân chết khi Fight Arena?
Lính bạn có thể chết khi fight do đối phương có nhiều quân def (hoặc chỉ có hero def mà quân của bạn thì ... quá ít). Nêu chọn đối thủ có số Lost gấp 2 lần số Win, thường không có quân. Đừng để Lost nhiều quá, Win càng nhiều càng tốt.
Đang cập nhật ...
Mọi sao chép xin ghi rõ nguồn MMO4ME

Attachments

112.6 KB · Views: 222
Last edited:
Không hiểu sao vào link ref cho bác mà nó báo k có trang web. Non ref lại vào đc o_O

ok đã ref, đang mần :D

Update: Hệ thống Ref bắt đầu hoạt động, tổng kết mỗi tháng và chia thưởng, tiền thưởng lên tới 100000 GOld ~ 100 Euro mỗi tháng. :D

Hơn 200Gold ~ 0.2 Euro/ngày sau 3 ngày chơi :p (Arena Fund + Work bonus).

Thu nhập tăng hàng ngày :D Quân càng đông càng ăn nhiều :D Bác nào chơi rãnh thì pm mình, mình hướng dẫn cách build quân với vài mẹo choi.

Ha ha, lại tưởng bở. So với townian cũ hay goldentowns game này còn phức tạp hơn nhiều. Đầu tư hơi bị mạnh mới có lực để rút nhé!!

bao lâu thì đuọc 20 eur vậy. nếu không đầu tư. ngày chơi mất nhiều time không bạn.
Ngày vào game 3 lần, chủ yếu build quân đánh nhau, càng nhiều damge thưởng càng nhiều. Như hình mình up ở # trên đấy. Daily damge là 24k thưởng 100 gold. Nếu mình x10 số quân thì damge là 240k thưởng ~ 1000gold= 1Euro /ngày. Chưa tính bonus work nữa.
Ha ha, lại tưởng bở. So với townian cũ hay goldentowns game này còn phức tạp hơn nhiều. Đầu tư hơi bị mạnh mới có lực để rút nhé!!
Game mới ra, đang ngon thì phải chơi liền chứ bác, đợi nó hot lên như MG, GT thì rate Gold-Euro kiểu gì cũng tăng, cạnh tranh cao hơn, kiếm được ít hơn, ...
Nó tính bonus thưởng hàng ngày dựa là lượng damge, damge càng cao càng ăn nhiều. Lúc này game ít cạnh tranh nên lượng gold bonus hàng ngày đang cao. Chơi càng sớm càng tốt. :D

Game này không phức tạp đâu bác, chủ yếu là cách build quân thôi :D Còn trùm hơn thì tạo đảo đi giành MAP với đại gia, giai đoạn này có mấy Guild đánh nhau đâu, sau này cả ngàn Guild nhảy vào chơi kiểu gì :cool:

Ngày vào game 3 lần, chủ yếu build quân đánh nhau, càng nhiều damge thưởng càng nhiều. Như hình mình up ở # trên đấy. Daily damge là 24k thưởng 100 gold. Nếu mình x10 số quân thì damge là 240k thưởng ~ 1000gold= 1Euro /ngày. Chưa tính bonus work nữa.

Game mới ra, đang ngon thì phải chơi liền chứ bác, đợi nó hot lên như MG, GT thì rate Gold-Euro kiểu gì cũng tăng, cạnh tranh cao hơn, kiếm được ít hơn, ...
Nó tính bonus thưởng hàng ngày dựa là lượng damge, damge càng cao càng ăn nhiều. Lúc này game ít cạnh tranh nên lượng gold bonus hàng ngày đang cao. Chơi càng sớm càng tốt. :D

Game này không phức tạp đâu bác, chủ yếu là cách build quân thôi :D Còn trùm hơn thì tạo đảo đi giành MAP với đại gia, giai đoạn này có mấy Guild đánh nhau đâu, sau này cả ngàn Guild nhảy vào chơi kiểu gì :cool:

Reg nick rồi, đọc guide dài quá. mà load game lâu lắc có khi nó load cả ngày không vào được. ức chế

Sau 4 ngày chơi free đây:

Cũng hơn 430 gold ~ 0.4 Euro/ngày.
Tái đầu tư lại cũng dư 200 gold :p

Quan trọng là quân mua ra ngày càng đông, càng tăng damge, càng tăng gold bonus :cool:

Sẵn khoe cái Blog mới làm :p : Hamllet - play game earn real money

sao mình làm nv thú 7 không được nhỉ. nó không cho gia nhâp liên mh nào.
Phải xem mình đang ở Island nào. Rồi xem Island đó thuộc liên minh nào, rồi mới chọn được Def, Attack, Build. Gia nhập Island cần đợi thằng chủ island đó chấp nhận nữa nha bác :D Cứ send hết, thằng nào chấp nhận thì vào, ra vào island thoải mái mà :D

thấy bác darkcodempn này chơi nhiều game phết, cái goaltyon bác rút dc bao nhiêu rôi a :D

thấy bác darkcodempn này chơi nhiều game phết, cái goaltyon bác rút dc bao nhiêu rôi a :D
Acc Goal mình mới ăn được trên dưới 100 Euro thôi thì bị hack, giờ acc đó rút tiền về đều đều, tháng nào mình cũng vào xem nó rút mà buồn vãi :( Tháng này chắc nó hơn 50 Euro rồi :mad:

Acc Goal mình mới ăn được trên dưới 100 Euro thôi thì bị hack, giờ acc đó rút tiền về đều đều, tháng nào mình cũng vào xem nó rút mà buồn vãi :( Tháng này chắc nó hơn 50 Euro rồi :mad:

có email sao nó hack dc bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,655
170,749
Latest member
Medicare

Most viewed of week

Most viewed of week

Back