Guitar Cover - Hãy Yêu Nhau Đi - Trịnh Công Sơn (Tặng thachthao xinh xinh :D)

Xin lỗi mọi người vì ko giữ đc lời hứa, bà con coi cái này đỡ nha

Trong clip này em là người quay phim kiêm đạo diễn

Cô Gái Đến Từ Hôm Qua, chúc bạn nhanh khỏe lại nhé :)
thachthao tập tành tới đâu rùi, kiếm mấy bài dễ dễ tập cho phấn khởi :D
Tặng chị :D Không phải hối lộ chứ vài bữa chị khỏe, chị hát cho em bài Love sombody - Maroon5 đc k ?
View attachment 34003
Bài này chị mới nghe lần đầu, ko dám hứa trước tại chị sợ hứa xong ko làm đc, nhưng có thời gian dần dần sẽ cover tặng em 1 bài, tại lòng tham của người thích đàn hát nó to lắm em ạ, đang có 1 wishlist những bài hứa hẹn cover hiu hiu :D
p/s chị cũng thích Maroon 5 nhất là She'll be loved với Payphone :D
Magic - Coldplay :D

đang nghe thử, chỉ nghe thui vì lạ quá hehe :D cảm ơn mọi người quan tâm

bạn hát đầy cảm xúc! nhưng tiếng đàn hơi nhỏ! Bạn mua một cái headphone áp vào cây đàn thì âm thanh thu rất chuẩn! vote cho bạn!
thank you so much :D
1 vé cho Dust in the wind. :D
chắc mình lựa ra mấy bài yêu thích nhất và hát thui, :D hát theo yêu cầu thì sợ ko đủ khả năng vì đàn còn kém lắm :D

Thế mà kém cái gì nữa. Vui là chính thôi mà :D:D

thachthao tập tành tới đâu rùi, kiếm mấy bài dễ dễ tập cho phấn khởi :D
Dạo này buồn quá vì bồ suýt đá mình khi mà ổng ái mộ tiếng hát của alice đó nên mình tự tử rồi, àh nhầm, tự kỷ rồi, ko có tập đàn hát gì nữa :(:(:(

Dạo này buồn quá vì bồ suýt đá mình khi mà ổng ái mộ tiếng hát của alice đó nên mình tự tử rồi, àh nhầm, tự kỷ rồi, ko có tập đàn hát gì nữa :(:(:(

đừng nói là vì thầm thương tui nên lấy cớ đá boyfriend nha :(
sao k ai đánh tặng tui nhờ , @thachthao thích nhoa :))
post ở đây là tặng tất cả mọi người rùi, mình chỉ sợ ko ai ủng hộ thui :oops:
hát chay được bài summer kisses winter tears rùi ko bít post lên đây thớt thẩm định giùm dc ko:D. sợ thớt chê quá :oops:
posst lên đi bác, mình ko phải ca sỹ đâu nên hát cho vui là chính ai săm soi nhìu làm gì, bác thấy Lệ Rơi ko :oops: mà sao nghe giai điệu bài này quen quen như giống với bài nào nghe rùi á

posst lên đi bác, mình ko phải ca sỹ đâu nên hát cho vui là chính ai săm soi nhìu làm gì, bác thấy Lệ Rơi ko :oops: mà sao nghe giai điệu bài này quen quen như giống với bài nào nghe rùi á

Ngủ chiều h ms dậy, vậy post lên nhờ thánh nữ thẩm định, chỗ nào phát âm tầm bậy chỉ mình sửa vs nhá:oops:. Sắp ra trường mà chưa qua dc AV đầu ra, hức :(.

Mình tụng lúc gà chưa gáy nên hát hơi nhỏ sợ ba mạ quýnh, phải áp mặt vào gần cái loa laptop để thu :D (nghèo quá ko có micro thu -_-)

Ps: mà Lê Rơi là ai thế, có j hot

Ngủ chiều h ms dậy, vậy post lên nhờ thánh nữ thẩm định, chỗ nào phát âm tầm bậy chỉ mình sửa vs nhá:oops:. Sắp ra trường mà chưa qua dc AV đầu ra, hức :(.
Mình tụng lúc gà chưa gáy nên hát hơi nhỏ sợ ba mạ quýnh, phải áp mặt vào gần cái loa laptop để thu :D (nghèo quá ko có micro thu -_-)
Ps: mà Lê Rơi là ai thế, có j hot
Cũng hay đóa bác. mà bác gọi em là Gái được rồi, đừng gọi thánh nữ em liên tưởng lung tung

nếu bác mún nhận xét về phát âm thì em thấy cũng có vẻ ổn rùi, có mấy điều lưu ý nhỏ:

- Ở câu đầu âm "er" như từ "summer" , "never" đó là âm cuốn lưỡi (kiểu như cho lưỡi nó cuốn lên trên, đầu lưỡi chạm vào phần vòm miệng bên trên) thì ở đây lưỡi vẫn bị thả lỏng nên nghe nó giống chữ ơ của Việt Nam quá.

- Chữ "thought" thì để phát âm "th" mình ko đọc nghe hơi giống "t" như bác mà đọc là "th" và lưỡi sẽ đưa hẳn ra trước, nằm giữa 2 hàm răng, nhô ra ngoài xíu, để nó có luồng hơi phát ra ngoài cùng chữ "th", tương tự chữ "th" trong từ "nothing", "with".

- Mấy chữ "t" khi bắt đầu 1 từ nên đc phát âm ngả sang "th"(nhẹ thôi, như khi phát âm chữ s thật nhẹ ấy vị trí của lưỡi vẫn nằm bên trong vòm miệng nha) ví dụ trong từ :"tear"," to" , nghe nó sẽ tự nhiên hơn, khúc hát sau thì thấy bác làm đúng rùi chắc chưa thành thói quen nên lúc hát căng thẳng mới vào đầu bị quên đi thui.

- "Happy hours", "h" trong "hours" làm âm yếu nên hay bị bỏ qua khi phát âm, nên từ này sẽ đọc như "ours"

- "Sh" trong tiếng Anh là âm tương đương với chữ "s" trong tiếng Việt, trong khi "s" của tiếng Anh thì phát âm như "xờ nhẹ" của Việt Nam ta. Ví dụ chữ "she" đọc là "si" chứ ko phải "xi" (trong 1 ví dụ khác thì "see" mới đọc là "xi") , giải thích hơi thô hi vọng dễ hiểu

Khi phát âm 1 cái mới mình thường hay nỗ lực quá nên âm có thể hơi bị cường điệu, nhưng tập quen dần, nghe để đối chiếu rùi từ từ nó sẽ tự nhiên.

Tất nhiên mình ko phải người bản ngữ, nên mấy cái này mình có tập kiểu gì cũng sẽ vẫn có accent của người ko bản ngữ ko nhiều thì ít, ko ai trách đc cả, chỉ là bản thân yêu thích thì cố gắng để tốt hơn

Có 1 điều nhiều người hay mắc lỗi phát âm chữ "s" thì hình như bác ít mắc phải, "sờ đúng chỗ cần sờ", chỉ sờ thiếu ở chữ "was" câu đầu tiên thì phải, cái chữ "s" này rất quan trọng ko thể thêm tùy tiện hoặc bỏ hay lướt qua khi phát âm tiếng Anh, bác hát nối âm cũng tốt nữa chúc mừng bác

giọng hát cũng hay đóa, bác kiếm beat bài khác hát rùi post lên típ nghe cho zui
Lệ rơi thì gu gồ đi bác, mà dạo này ổng bớt nổi rồi

Last edited:
Cũng hay đóa bác. mà bác gọi em là Gái được rồi, đừng gọi thánh nữ em liên tưởng lung tung

nếu bác mún nhận xét về phát âm thì em thấy cũng có vẻ ổn rùi, có mấy điều lưu ý nhỏ:

- Ở câu đầu âm "er" như từ "summer" đó là âm cuốn lưỡi (kiểu như cho lưỡi nó cuốn lên trên) thì lưỡi vẫn bị thả lỏng nên nghe nó giống chữ ơ của Việt Nam quá.

- Chữ "thought" thì để phát âm "th" mình ko đọc nghe hơi giống "t" như bác mà đọc là "th" và lưỡi sẽ đưa hẳn ra trước, nằm giữa 2 hàm răng, nhô ra ngoài xíu, để nó có âm gió, tương tự chữ "th" trong từ "nothing", "with".

- Mấy chữ "t" khi bắt đầu 1 từ nên đc phát âm ngả sang "th"(nhẹ thôi, như khi phát âm chữ s thật nhẹ ấy vị trí của lưỡi vẫn nằm bên trong vòm miệng nha) ví dụ trong từ :"tear"," to" , nghe nó sẽ tự nhiên hơn, khúc hát sau thì thấy bác làm đúng rùi chắc chưa thành thói quen nên lúc hát căng thẳng mới vào đầu bị quên đi thui.
- "Happy hours", "h" trong "hours" làm âm yếu nên hay bị bỏ qua khi phát âm, nên từ này sẽ đọc như "ours"
"Sh" trong tiếng Anh là âm tương đương với chữ "s" trong tiếng Việt, trong khi "s" thì phất âm như "xờ nhẹ".
Ví dụ chữ "she" đọc là "si" chứ ko phải "xi" , giải thích hơi thô hi vọng dễ hiểu

Khi phát âm 1 cái mới mình thường hay nỗ lực quá nên âm có thể hơi bị cường điệu, nhưng tập quen dần, nghe để đối chiếu rùi từ từ nó sẽ tự nhiên.

Tất nhiên mình ko phải người bản ngữ, nên mấy cái này mình có tập kiểu gì cũng sẽ vẫn có accent của người ko bản ngữ ko nhiều thì ít, ko ai trách đc cả, chỉ là bản thân yêu thích thì cố gắng để tốt hơn

Có 1 điều nhiều người hay mắc lỗi phát âm chữ "s" thì hình như bác ít mắc phải, "sờ đúng chỗ cần sờ", chỉ sờ thiếu ở chữ "was" câu đầu tiên thì phải, cái chữ "s" này rất quan trọng ko thể thêm tùy tiện hoặc bỏ hay lướt qua khi phát âm tiếng Anh, chúc mừng bác

giọng hát cũng hay đóa, bác kiếm beat bài khác hát rùi post lên típ nghe cho zui

Hơ...hơ... Nhất chị rồi :D

1- Ở câu đầu âm "er" như từ "summer" đó là âm cuốn lưỡi (kiểu như cho lưỡi nó cuốn lên trên) thì lưỡi vẫn bị thả lỏng nên nghe nó giống chữ ơ của Việt Nam quá.

2- Chữ "thought" thì để phát âm "th" mình ko đọc nghe hơi giống "t" như bác mà đọc là "th" và lưỡi sẽ đưa hẳn ra trước, nằm giữa 2 hàm răng, nhô ra ngoài xíu, để nó có âm gió, tương tự chữ "th" trong từ "nothing", "with".

3- Mấy chữ "t" khi bắt đầu 1 từ nên đc phát âm ngả sang "th"(nhẹ thôi, như khi phát âm chữ s thật nhẹ ấy vị trí của lưỡi vẫn nằm bên trong vòm miệng nha) ví dụ trong từ :"tear"," to" , nghe nó sẽ tự nhiên hơn, khúc hát sau thì thấy bác làm đúng rùi chắc chưa thành thói quen nên lúc hát căng thẳng mới vào đầu bị quên đi thui.
4- "Happy hours", "h" trong "hours" làm âm yếu nên hay bị bỏ qua khi phát âm, nên từ này sẽ đọc như "ours"

Có 1 điều nhiều người hay mắc lỗi phát âm chữ "s" thì hình như bác ko mắc phải, "sờ đúng chỗ cần sờ", cái chữ "s" này rất quan trọng ko thể thêm tùy tiện hoặc bỏ hay lướt qua khi phát âm tiếng Anh, chúc mừng bác

1 - chính xác lun mình phát âm chữ ơ ... tiếng Việt, hóa ra phải cong thêm cái lưỡi nữa :confused:

2 - mình nghe cứ tưởng nó nã chữ "t" cho sành điệu + dễ đọc j đó nên nghĩ là đúng, mình cũg đưa lưỡi mé mé ra giữa 2 hàm, nhưg bắn ra toàn chữ "tờ" . :p

3 - thanks

4 - Éc, mình nhớ chỉ phát âm "ao ờ xì" mà ta, vì h - câm r. Chắc do pxa tự nhiên ko để ý lun

Túm lại: cảm ơn Gái hay Aliceinwonderland đã góp ý rất nhìu (chắc thớt nghe lun cả bài, vui quá:D). Có động lực phá típ bữa sau đi hát... nhép r
, có hát bài can't help falling in love, mà chả hỉu sao mình hát để mức volume 30%, giọng hát át cả tiếng gà gáy mà sao post lên YT nó vẫn phát hiện trùng giai điệu bên t3, công nhận YT nó rất rất thông minh trong việc phát hiện trùng bản quyền, dù là giai điệu rất nhỏ.

có hát bài can't help falling in love, mà chả hỉu sao mình hát để mức volume 30%, giọng hát át cả tiếng gà gáy mà sao post lên YT nó vẫn phát hiện trùng giai điệu bên t3, công nhận YT nó rất rất thông minh trong việc phát hiện trùng bản quyền, dù là giai điệu rất nhỏ.

nó tính cả hình ảnh và nhạc nền mà bác, YT quét tinh vi lắm , vậy nên ta tập guitar để tất cả là của mình cover sẽ ko bị dính bản quyền gì hết

Announcements

Forum statistics

Threads
420,861
172,938
Latest member
danhlamthangcanh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back