SCAM Group Captcha MyFriendGroup Là Đồ Lừa Đảo - Nguyễn Quốc Khánh Là Thằng Scam Làm Không Trả Tiền

Status
Not open for further replies.
có mail nhưng không có bằng chứng là ông ý scam, tài khoản thì ông ý đưa cho, hết tuần thì ông ý lấy hết tiền rồi chuyển cho, nó chung không làm gì được ông ý. Chứ có phải như mấy vụ lừa đảo có rof riếc đâu :(

gọi DT thì thuê bao ko liên lạc dc , nhắn tin suốt cả tháng cũng ko có hồi âm, email liên tục cũng ko có trả lời,BUZZ yahoo như điên cũng im bặt.Mình cầm 2 acc Ruby với tổng $ gần 200$ cả tháng trời ko được pay mà mỗi tuần $ cứ reset đều đều ,thử hỏi như vậy có phải là scam chưa? còn đòi bằng chừng này bằng chứng nọ,chẳng lẽ người ta scam mình người ta nói là người ta scam sao ? nguyên cả 1 thread mấy chục người lên đều bảo chưa nhận dc tiền thì tưởng là giỡn chơi sao?ngay cả quản lý của group cũng chung số phận nữa

,http://mmo4me.com/threads/qlink-pix...ogetsome-typeit-myfriends-group.62372/page-51 ,đọc từ trang 51 trở lên sẽ rõ

Sau vụ này mình rút kinh nghiệm, tốt nhất là solo hoặc không bao giờ làm cho group nào pay quá lâu ,1 tuần đã là quá mức giới hạn rồi,cho dù đối tác có tin tưởng,uy tín cách mấy thì họ cũng ko thể thoát khỏi tâm ma của họ đâu,hãy tin tưởng chính bản thân mình thôi.Với lại theo group càng lớn khả năng scam mới càng lớn vì số tiền khổng lồ từ hàng trăm mem-việc nổi lòng tham là ko thể tránh khỏi.,Chỉ tiếc là ko ai bán acc goget cũng ko cho dk nữa:( , ko thì solo cho khỏe.Lỡ làm goget rồi ko còn hứng thú làm bất kỳ dự án nào khác nữa.Vì goget wa' là ngon.Dù sao cũng phải cám ơn bác Khánh đã giới thiệu goget cho mình dù cái giá phải trả hơi bị đau +_+

Hiện giờ mình chỉ theo 1 group nhỏ xíu thôi, pay 2 ngày/lần, khỏe ,đỡ lo lắng scam này scam nọ mất mấy triệu bạc

Last edited:
phục mấy bạn thật dâng tiền đến họng người ta, 1 ngày chưa trả lương đã thấy ghê rồi tận 1 tháng rưỡi??? Captcha có gì khó, không tự mua acc mà làm chủ, thích làm thuê vừa bị ăn chặn vừa bị scam

Từ ngữ #1 coi ra chắc là vì đau lòng xót của. Mai mốt các mem học theo PM đi. Yêu cầu chủ group scan CMND và Địa chỉ nhà và Số ĐT lên lạc. Để có gì ko liên lạc via phone ko được còn biết nhà mà tới nhờ "Phụ huynh nắm đầu dậy tát vào mặt vài cái cho tỉnh ngủ"

ps: chắc tại ngủ quên nên chậm trễ đó :D

Last edited:
phục mấy bạn thật dâng tiền đến họng người ta, 1 ngày chưa trả lương đã thấy ghê rồi tận 1 tháng rưỡi??? Captcha có gì khó, không tự mua acc mà làm chủ, thích làm thuê vừa bị ăn chặn vừa bị scam
goget ko đăng ký acc dc bạn ơi, mua acc thì chả ai bán,dù có bán cũng toàn scammer zz

goget ko đăng ký acc dc bạn ơi, mua acc thì chả ai bán,dù có bán cũng toàn scammer zz
Thẳng chủ Gr khôn hơn , lấy acc dụ 1 bầy gà , chờ gà béo thì scam , xong chờ sóng gió lặng thì clone acc tuyển gà tiếp ; ko thì sang page khác bán acc :p;)

niềm tin đặt lộn chỗ rùi.....anh em nào muốn lâu dài thì kéo hết qua captcha365 đi !

https://www.facebook.com/groups/captcha365/

có địa chỉ đầy đủ ! nếu scam thì kêu giang hồ xuống tận nhà chém luôn....kaka

Báo công an bắt chết thằng chủ group đê. Làm vài cái đơn kiện lên Cục phòng chống tội phạm công nghệ cao là người ta lập thành án luôn :v

thớt vào forum tiền bạc mà đặt niềm tin là bỏ của rồi ,bởi vậy đừng làm group cho ai hết,hôm bữa ko cho 1 người làm group thì bị thèng chủ nó nói mình ghen ăn tức ở,ghen tị với nó =)) ****=)) câu like câu liếc=)) câu tế nội nó,trong rum này câu like nướng bánh ăn à

Hốt cú này chắc cũng vài nghìn $ , group to vầy chắc mem đông và cày dữ lắm :(:mad:

luật nhân quả cả thôi, ăn cây nào rào cây đấy, chia buồn với mấy bác gõ cap...
làm đau cả mắt mới được vài $ mà bị nó scam @@

Mình cũng là mem group lâu rồi cũng thường xuyên liên lạc chủ group nhưng từ đợt chậm pay là mình thôi luôn :( may về sau ông trả đủ. Tóm lại là không tin tưởng cái gì quá

Mới đây đã là móc 2 năm rồi, 2 năm trước có đánh cho group này.

" Uy tín " 2 chữ này khó làm lắm. Có nhiều trường hợp để 2 chữ uy tín ko còn, kẹt tiền, mua quà bạn gái, or là viện cớ ba,mẹ, ông nội, bà nội bệnh gì đó...( Thú thật người nhà tui bệnh cũng ko có thời gian lên đây scam làm gì) thường là ăn chơi, cá độ đá banh, rồi mất đi lòng tự trọng mặc cho ai chửi cha, mẹ cũng thản nhiên như ko.

Tui có 1 lời khuyên kể cả dân captcha or offer...., đừng bao giờ để chủ group nợ quá 50$ trong 1 thời gian 1 tuần. Dù uy tín hay ko uy tín, ở ngoài đời cũng vậy thấy tiền nhiều là ôm chạy chứ đừng nói gì trong cái mạng xã hội ảo này !!!

P/s: Hi vọng là chủ group MFG sẽ trả tiền cho các bạn trong group vì nói thiệt ai đã từng đánh captcha sẽ biết nó rất cực, Captcha với PTC ( PTC ngoại trừ người kiếm ref ) kiếm ko dc bao nhiêu nhưng rất cực khổ !!!

Luật nhân quả ko phải là ko có, mà chưa tới lúc báo ứng thôi, tới lúc báo ứng thì hối hận đã muộn !!!

* Nếu nói chủ group bị tai nạn thì ko có chuyện này xảy ra, vì mấy bạn đánh gogetsome đều bị rút tiền đều đều, ai cũng biết muốn rút tiền thì phải vào mail confirm !!!

Có một câu mà mình vẫn còn nhớ bác Khánh đã nói. Anh ko làm nhưng anh biết mọi người làm việc vất vả lắm, nên dù thế nào a cũng thanh toán.
Đúng như vậy, mình làm Mega 1tk reset bác cũng pay. đợt tết bác thông báo nghỉ 5tuần, mình vẫn làm việc bình thường và vẫn đc thanh toán đầy đủ, vì nghỉ tết nên chỉ đc có 1.200.000đ.
Rồi bác đưa cho 2acc GGS và bảo mình làm nhiệt tình sẽ pay theo tuần. ban đầu thì mình ko nghi ngờ gì cả. đến hết tháng mình yêu cầu anh thanh toán thì anh bảo thôi làm lâu rồi thì để anh tổng hợp rồi tháng sau anh thanh toán. đến tháng thứ 2 thì bị anh bảo bận, sẽ tổng kết và quyết toàn vào tháng sau. Sang tháng thứ 3 thì bị vụ sập LR nên anh bảo anh cần một ít vốn cho anh khất và ngày 20 tháng sau anh quyết toán. Mình thấy lí do cũng khách quan nên vẫn làm bình thường. đến ngày 2/8 anh bảo anh đang đi công tác ở Thái Bình và bảo mình thứ 4 tuần sau về sẽ tt, lúc này mình đã đc 370$ rồi. lâu ko thấy liên lạc đc, thấy ae kêu nghi ngờ bị scam nên mình vừa làm vừa chờ đợi thêm 1 tháng nữa. mình nghĩ bác ấy nghỉ đến tận 2/9 mới làm trở lại nhưng vẫn ko thấy gì. đến ngày 5/9 thì mình nghỉ hẳn. của mình tất cả khoảng ~420$.

Bây giờ thì ko biết kêu ai, chỉ biết tự trách mình mà thôi, lúc đầu đã trình bày rồi. Nhà mình còn nợ cũng nhiều nhiều, nên ban ngày đi làm công nhân sáng nào cũng 2h dậy cap. vậy mà
Nhưng mà bác Khánh ạg, dù bác có tài giỏi đến mấy đi chăng nữa thì sống ở cái gầm trời này bác cũng ko tránh khỏi cái “quy luật nhân quả” đâu bác ạg.
Bác là người học rộng hiểu nhiều nên chắc bác thừa biết điều này nên em định chửa thề bác nhưng lại thôi…

đây là 340$ là số tiền mà mình làm đc cho đến ngày 14/7/2013
hi vọng bạn nào mới vào nghề cap sẽ ko ngờ nghệch như mình....

Last edited:
lam j ma cho khat den may thang po tay member captcha box minh yeu cau thanh toan 1 tuan la ma chua co la minh da out rui .song o doi " dung tin ai wa " ban than minh con chua tin minh lam dc nhung viec khac ma tin nguoi khac lam j

Có một câu mà mình vẫn còn nhớ bác Khánh đã nói. Anh ko làm nhưng anh biết mọi người làm việc vất vả lắm, nên dù thế nào a cũng thanh toán.
Đúng như vậy, mình làm Mega 1tk reset bác cũng pay. đợt tết bác thông báo nghỉ 5tuần, mình vẫn làm việc bình thường và vẫn đc thanh toán đầy đủ, vì nghỉ tết nên chỉ đc có 1.200.000đ.
Rồi bác đưa cho 2acc GGS và bảo mình làm nhiệt tình sẽ pay theo tuần. ban đầu thì mình ko nghi ngờ gì cả. đến hết tháng mình yêu cầu anh thanh toán thì anh bảo thôi làm lâu rồi thì để anh tổng hợp rồi tháng sau anh thanh toán. đến tháng thứ 2 thì bị anh bảo bận, sẽ tổng kết và quyết toàn vào tháng sau. Sang tháng thứ 3 thì bị vụ sập LR nên anh bảo anh cần một ít vốn cho anh khất và ngày 20 tháng sau anh quyết toán. Mình thấy lí do cũng khách quan nên vẫn làm bình thường. đến ngày 2/8 anh bảo anh đang đi công tác ở Thái Bình và bảo mình thứ 4 tuần sau về sẽ tt, lúc này mình đã đc 370$ rồi. lâu ko thấy liên lạc đc, thấy ae kêu nghi ngờ bị scam nên mình vừa làm vừa chờ đợi thêm 1 tháng nữa. mình nghĩ bác ấy nghỉ đến tận 2/9 mới làm trở lại nhưng vẫn ko thấy gì. đến ngày 5/9 thì mình nghỉ hẳn. của mình tất cả khoảng ~420$.

Bây giờ thì ko biết kêu ai, chỉ biết tự trách mình mà thôi, lúc đầu đã trình bày rồi. Nhà mình còn nợ cũng nhiều nhiều, nên ban ngày đi làm công nhân sáng nào cũng 2h dậy cap. vậy mà
Nhưng mà bác Khánh ạg, dù bác có tài giỏi đến mấy đi chăng nữa thì sống ở cái gầm trời này bác cũng ko tránh khỏi cái “quy luật nhân quả” đâu bác ạg.
Bác là người học rộng hiểu nhiều nên chắc bác thừa biết điều này nên em định chửa thề bác nhưng lại thôi…
[/URL][/IMG]
cái lừa của dân có học nó ghê tởm lắm bạn.nhưng có lừa cách mấy cũng ko thoát được diêm vương xử tội trong bộ sách máu và tiền xương máu hết :) nó nợ bạn ko sớm thì sau nó sẽ trả bằng cái khác mà sau này bạn ko hiểu vì sao bạn lại có được.note: thằng t bạn mình nó cũng làm cho ông này,trả đầy đủ,và nói đó là người tốt nhất mà nó gặp,chắc có lẽ mygroupfriend chỉ tốt trong thời gian đó,và cái " tốt" đó được thấy bằng tiền bạc

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,950
173,026
Latest member
thicongphonghop

Most viewed of week

Most discussed of week