Góp ý phát triển Forum

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,338
MR
49.251
Chào các bạn,

Mình mở Thread này để hy vọng mọi người vào đóng góp mỗi người một chút ý kiến của mình để góp phần vào sự phát triển của Forum.

Những ai có ý kiến gì của mình về Forum đều có thể nêu ra ở đây. Tất cả ý kiến của các bạn sẽ được BQT duyệt và sẽ cố gắng áp dụng vào Forum để Forum ngày càng phát triển hơn.

BQT MMO4VN
Thân

Mình thấy nên thay đổi mấy câu trả lời khi mà post bài. Nên để những câu đơn giản chứ nhiều khi gặp câu MMO là bó tay enter cho qua. Mấy lần mới ra câu khác :binhsua17::binhsua17:

Upvote 0
Mình thấy nên thay đổi mấy câu trả lời khi mà post bài. Nên để những câu đơn giản chứ nhiều khi gặp câu MMO là bó tay enter cho qua. Mấy lần mới ra câu khác :binhsua17::binhsua17:

Là sao :S

Upvote 0
Tức là khi mà mình đăng 1 chủ đề mới. Nó hay hiện ra câu hỏi vd " Hoàn thành câu sau :Ngôi nhà chung MMO của mọi người " hoặc là " MMO ?" nên thay đổi mấy câu dễ dễ đễ tránh spammer là được rồi vd viết tắt paid to upload là gì ? hoặc viết tắt của paid to signup là gì ? .v.v

Upvote 0
tình hình hacker lộng hành quá, mình nghĩ shin nên bỏ checkbox remember khi login, thêm script check độ khó của pass khi user đăng kí. nếu cần thì nên cho user change pass mỗi 2-4 ngày. vài dòng góp ý cho shin

Upvote 0
Mình tiếp thêm ý kiến cho bạn của mình:
- Pass phải từ 8 ký tự trở lên có chữ + số + ký tự đặc biệt luôn ... không thì không cho lập nick ... tựa tựa đăng ký egopay vậy đó.
- Khi tạo nick phải cung cấp YH cho admin ... 1 hoặc 2 cái để chết dưới signature luôn không cho sửa.
P/S: trừ khi bị hack nick 4rum + hack nick YH luôn thì mới có thể scam được. Một vài ý kiến mong BQT xem xét.
Thanks.

Upvote 0
- Pass phải từ 8 ký tự trở lên có chữ + số + ký tự đặc biệt luôn ... không thì không cho lập nick ... tựa tựa đăng ký egopay vậy đó.
- Khi tạo nick phải cung cấp YH cho admin ... 1 hoặc 2 cái để chết dưới signature luôn không cho sửa.
P/S: trừ khi bị hack nick 4rum + hack nick YH luôn thì mới có thể scam được. Một vài ý kiến mong BQT xem xét.
Thanks.
bh có cái ver phone là tốt nhất đỡ cả clone :(

Upvote 0
Thanks.
chú em khá đc của nó đấy chứ :binhsua26:

Upvote 0
Nếu như forum áp dụng verify phone khi đăng ký thì các bạn có chịu ko nhỉ , ko biết có nhiều người ủng hộ ko đây ?

Áp dụng được chứ cậu ... sao không chịu được ... vì mem cũ đăng ký rồi hết rồi mà ... cái này thì chỉ có mem mới đăng ký mới có ý kiến thui à ... với lại 1 người chỉ được xài 1 nick duy nhất thôi ... lý do gì phải tạo 2 nick ... muốn đổi nick khác thì banned nick hiện tại forever rồi tạo nick mới + veri = phone mới ... :D
P/S: chỉ veri phone khi đăng ký ... không show phone vì đó là quyền riêng tư của mỗi người ... 1 số phone chỉ được đăng ký 1 nick duy nhất.

Upvote 0
mình nghĩ.Nên lập 1 topic liệt kê danh sách SDT đi.Cho giao dịch an toàn.

Upvote 0
tớ ủng hộ việc verify phone, but sẽ khắt gao hơn, BQT sẽ gọi bất ngờ để xác nhận thông tin, nếu vi phạm 2 lần thì sẽ bị ban acc ngay lập tức. Làm như thế sẽ tránh được hiện tượng phone giả - mượn phone của người khác để đăng kí.

Upvote 0
veri phone bảo mật hai lớp là chắc ăn nhất.

Ý này cũng khá hay ... vote ... :D

mình nghĩ.Nên lập 1 topic liệt kê danh sách SDT đi.Cho giao dịch an toàn.

Phone là mang về tính riêng tư rồi ... làm sao có thể show cho nhiều người bik được chứ ... :|

tớ ủng hộ việc verify phone, but sẽ khắt gao hơn, BQT sẽ gọi bất ngờ để xác nhận thông tin, nếu vi phạm 2 lần thì sẽ bị ban acc ngay lập tức. Làm như thế sẽ tránh được hiện tượng phone giả - mượn phone của người khác để đăng kí.

Hjx ... ý của cậu cũng hay nhưng ngặt nỗi BQT không có nhiều thời gian để gọi cho biết bao nhiêu nick mới đâu cậu ơi ... :(

Upvote 0
Hjx ... ý của cậu cũng hay nhưng ngặt nỗi BQT không có nhiều thời gian để gọi cho biết bao nhiêu nick mới đâu cậu ơi ... :([/QUOTE]
Thì làm k được thì nhờ mem nào uy tín giúp dùm.Thưởng họ bao nhiêu $ là ok.Vấn đề này dễ mà :D

Upvote 0

lúc đấy dt bất ngờ hết pin, mất sóng ...............thì làm thế nào còn nhiều trường hợp nạy kia nữa chứ.

Upvote 0
...

mình xin gói ý...nên hạng chế newbie mới đăng kí 1 ngày ko quá 5 post .....sau khi có 1 lượng post nhất định sẽ pỏ cái limit đó :D
chóng tình trang spam và khối lượng công việc lớn đến các staff của site....
tuyen nhiên bên cạnh đó các bạn mơi gia nhập sẽ ko biết post bài ơ đâu vì ko có nhiu kiên thức về viec kiêm tiên onl...vì dậy cần hướng dẫn các bạn hoặc lặp ra 1 số box mới mà có liên quan đến nhiu kiến thức phổ thông như nhac, phim, sức khỏe, tranh ảnh, sách, báo, thể thao....đê các bạn post bài..làm phong phú thêm cho 4rum..bên cạnh đó trong thoi gian giới hạn các bạn newbie sẽ tự tìm hỉu và tránh những câu hỏi ngớ ngẩn mang tính chất spam....về các vấn đê liên quan đến kiêm tien onl :D

Last edited by a moderator:
Upvote 0
mình thấy threa này nên cho thêm mấy cái yahoo của các admin và mod

mình thấy threa này nên cho thêm mấy cái yahoo của các admin và mod

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member