Góp ý phát triển Forum

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,291
MR
49.083
Chào các bạn,

Mình mở Thread này để hy vọng mọi người vào đóng góp mỗi người một chút ý kiến của mình để góp phần vào sự phát triển của Forum.

Những ai có ý kiến gì của mình về Forum đều có thể nêu ra ở đây. Tất cả ý kiến của các bạn sẽ được BQT duyệt và sẽ cố gắng áp dụng vào Forum để Forum ngày càng phát triển hơn.

BQT MMO4VN
Thân

1. Mấy ngày nay lúc mình đăng nhập diễn đàn luôn gặp phải trường hợp không kết nối được, tầm 3h30- 5h AM giờ Việt Nam, chiều hôm qua khoảng 4h25 PM cũng gặp trường hợp tương tự, đây là bằng chứng, không biết các mem khác thế nào, support mong admin xem xét.

2. Theo mình biết chatbox ảnh hưởng khá lớn đến diễn đàn, do đó không nhất thiết phải cho load trên toàn bộ các trang, chỉ cần trang đầu là được. Là 1 diễn đàn về mmo nên, nếu không tìm thấy chatbox thích hợp có thể bỏ nó đi.

...

Upvote 0
Chào bạn,

Cám ơn lời góp ý của bạn, mình đã đổi một Chatbox mới sử dụng Server khác để chạy riêng, hy vọng bạn sẽ không gặp trường hợp như thế nữa.

Thân

Upvote 0
tui thấy mặc dù đã bổ sung quy định nhưng hiện tượng post bài giống nhau tràn lan trên forum vẫn tái diễn

Upvote 0
Chào bạn,

Cám ơn lời góp ý của bạn, BQT sẽ cố gắng tìm phương pháp khắc phục tình trạng này. Hy vọng lần sau nếu có vấn đề gì mong bạn hay cho BQT được biết. Cám ơn bạn rất nhiều.

Thân

Upvote 0
bác Shin xem sắp xếp lại cái box PTC
nên để box theo thứ tự thế này: Pay Per Click Advertising (PTC) -> PTC Hội -> Các hội
Chứ sau này nhiều hội thì rối mắt lắm :|

Upvote 0
bác Shin xem sắp xếp lại cái box PTC
nên để box theo thứ tự thế này: Pay Per Click Advertising (PTC) -> PTC Hội -> Các hội
Chứ sau này nhiều hội thì rối mắt lắm :|

Hì, mình nghĩ không sao đâu, và mình cũng hy vọng gặp trường hợp này sớm hì. Có thể sẽ sửa lại cách chia cột cho các Sub BOX là bạn sẽ dễ nhìn hơn. Cám ơn lời góp ý của bạn nha.

Upvote 0
Gần tết rùi, nhìn khắp các 4rum mmo thì mmo4vn đang nhộn nhịp nhất!
rõ ràng 4rum mình đang đi đi hướng và phát triển! Hy vọng BQT sẽ luôn nhiệt tình, nhiệt huyết, và vì quyền lợi của các thành viên!

Upvote 0
E nghĩ nên có phương thức hổ trợ newbie thông qua skype or yahoo chat như vậy sẽ thu hút mem hơn. Vấn đề liên lạc với admin còn khó khăn quá. E nói vậy thôi có gì sai xót bỏ qua cho

Upvote 0
tui thấy mặc dù đã bổ sung quy định nhưng hiện tượng post bài giống nhau tràn lan trên forum vẫn tái diễn

pót bai` giống nhau thì có sau. không lẻ chỉ có 1 người được post vậy khi người đó max ref thì sao. cái chính ở đây là tuy nhiều bài nhưng bài nào rõ ràng thì sẽ được ủng hộ nhiều thôi

Upvote 0
èo nhỡ nhiều hội cùng tuyển ref buxify buxjunction như bean thì sao nhỉ? có sao đâu ai làm việc uy tính tốt thì dc đón nhận thôi mà. Post bài giống nhau cũng dc

Upvote 0
E nghĩ nên có phương thức hổ trợ newbie thông qua skype or yahoo chat như vậy sẽ thu hút mem hơn. Vấn đề liên lạc với admin còn khó khăn quá. E nói vậy thôi có gì sai xót bỏ qua cho

vấn đề là ko phải ai cũng đủ thời gian để SP, hơn nữa mỗi người cũng chỉ mạnh về 1 mảng riêng thôi bạn ạ. cần gì thì cứ nói qua chatbox, luôn có mấy bợm ngồi canh chatbox đấy =))

Upvote 0
thấy khu vực Design & Development còn bèo nhèo quá . admin rảnh rỗi viết mấy bài thì hay . anh em vào forum chắc toàn gà mờ về khoản này bác viết bài sẽ hữu ích ghê lắm đó .

vd như :

- cài đặt serve cho máy cá nhân , cài host leech cho vps , ....
- cách viết 1 auto post đơn giản , cách viết 1 script đơn giản để auto ptc ,... mấy cái đó chắc forum mình nhiều người làm được mà không thấy ai viết bài cả . tìm trên mạng đau cả mắt chả thấy đâu cả .

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Mình tham gia 4rum cũng chưa có được lâu lắm. Nhưng cũng có một số ý kiến để đóng góp xây dựng 4rum ngày càng phát triễn.

1- Định hướng của 4rum. Mình dạo quay các box của 4rum và thấy hình như mình không có định hướng để phát triễn 4rum hay sao đó. Hiện tại chỉ tập trung ở box PTC là nhiều.
2- Bài viết có nội dung dành cho new hay bài viết chia sẽ kinh nghiệm của 4rum cũng còn quá ít, đa số là những bài viết spam, tuyển ref.
3- Mod của 4rum đa số chỉ làm công việc xóa cái shoutbox, xoá bài viết member vi phạm. Chứ chưa thấy có bài viết hay động thái nào phát triễn box của mình quản lý
4- Một member đăng ký nhiều acc. Hình như mục đích là spam hay sao đó.
5- Hiện tại mình thấy trong 4rum có một số member rất tích cực trong việc tuyển ref thông qua chế độ bonus. Mình nghĩ chính nhờ những thành viên này mà diễn đàn sôi nỗi lên nhưng bên cạnh đó 4rum chưa có chế nào nào cho các member đó.
6- Và điều quan trọng mình thấy hình như chỉ có bác Shin là người bảo vệ 4rum chống với giặc mà thôi. Không có ai giúp bác hay sao đó, điều đó thì không được rồi. Bác lo bảo vệ mà không còn thời gian để phát triễn 4rum.
7- Danh hiệu dựa trên bài viết không đúng cho lắm. Em spam được khoản 500 bài viết thì được danh hiệu Professional. Nhưng mà em có biết gì đâu nè, cho em cái danh hiệu đó member mới nó nhìn em rùi cười vào mặt em luôn thì khổ

Còn nhiều cái nữa mà thôi tạm thời trước mắt là vậy. Mong ban quản trị diễn đàn xem xét sao sao. Chứ hiện tại mình thấy 4rum chỉ là chổ tuyển ref và chém gió thôi

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Mình tham gia 4rum cũng chưa có được lâu lắm. Nhưng cũng có một số ý kiến để đóng góp xây dựng 4rum ngày càng phát triễn.

1- Định hướng của 4rum. Mình dạo quay các box của 4rum và thấy hình như mình không có định hướng để phát triễn 4rum hay sao đó. Hiện tại chỉ tập trung ở box PTC là nhiều.
2- Bài viết có nội dung dành cho new hay bài viết chia sẽ kinh nghiệm của 4rum cũng còn quá ít, đa số là những bài viết spam, tuyển ref.
3- Mod của 4rum đa số chỉ làm công việc xóa cái shoutbox, xoá bài viết member vi phạm. Chứ chưa thấy có bài viết hay động thái nào phát triễn box của mình quản lý
4- Một member đăng ký nhiều acc. Hình như mục đích là spam hay sao đó.
5- Hiện tại mình thấy trong 4rum có một số member rất tích cực trong việc tuyển ref thông qua chế độ bonus. Mình nghĩ chính nhờ những thành viên này mà diễn đàn sôi nỗi lên nhưng bên cạnh đó 4rum chưa có chế nào nào cho các member đó.
6- Và điều quan trọng mình thấy hình như chỉ có bác Shin là người bảo vệ 4rum chống với giặc mà thôi. Không có ai giúp bác hay sao đó, điều đó thì không được rồi. Bác lo bảo vệ mà không còn thời gian để phát triễn 4rum.
7- Danh hiệu dựa trên bài viết không đúng cho lắm. Em spam được khoản 500 bài viết thì được danh hiệu Professional. Nhưng mà em có biết gì đâu nè, cho em cái danh hiệu đó member mới nó nhìn em rùi cười vào mặt em luôn thì khổ

Còn nhiều cái nữa mà thôi tạm thời trước mắt là vậy. Mong ban quản trị diễn đàn xem xét sao sao. Chứ hiện tại mình thấy 4rum chỉ là chổ tuyển ref và chém gió thôi

Cùng ý kiến với bạn! Cảm ơn bạn đã nói để mình khỏi phải suy nghĩ áy náy! =))
Cái thiếu của 4rum mình chính là chiều sâu!
Là 1 gia đình nhưng không nên chỉ chú ý mua vui, sự thoải mái, mà còn nên có những bài viết chất lượng (mod admin phải là người đi đầu), nhằm thu hút những con người "chất" gắn bó lâu dài với 4rum, cùng 4rum phát triển!
Ở các box mình thấy quá thiếu sự trang hoàng chỉn chu, sự bố trí khoa học, các bài hướng dẫn, mà thay vào đó là sự lộn xộn, buông thả! Có những topic chỉ có vài 3 chữ sơ sài vô nghĩa ở tiêu đề vẫn tồn tại! Các topic stick 1 cách ngẫu hứng, cá nhân!
Nhưng mình cũng thấy đó cũng là 1 điểm lợi thế, một hướng phát triển hay mà hiện nay rất nhiều 4rum khác vẫn đang áp dụng! (Bên mocua.vn của bọn mình là 1 ví dụ) Có thể sau này sẽ chấn chỉnh triệt để khi 4rum đã có 1 tầm nhất định!
Có điều cái gì cũng vừa phải mà thôi!

Upvote 0
việc trước tiên cần làm là del hay close các topic spam hay leech bài vì nó làm forum trở nên rất bát nháo, chưa kể các mem cứ post bài sai khu vực mà mod ko làm gì cả @@

Upvote 0
Đến box relax mềnh còn del mấy bài spam xong mà ko làm cách nào khác , ngoài del :))

Upvote 0
Delete cũng như ban không phải là giải pháp tối ưu, lí do: rất dễ gây ức chế, bực bội, mất phương hướng ở mem, không có lợi cho diễn đàn, chưa kể del các topic tuyển ref chẳng hạn, người ta sẽ không biết đường nào lần trả tiền ref hoặc tạo điều kiện cho scam!...
Nên chăng các bài viết không hợp lệ, hợp quy định, các mod nên có đôi lời cảnh cáo hoặc giải thích trong topic rồi topic close! Tái vi phạm hãy xử lý mạnh tay hơn từ delete đến ban cảnh cáo hay vĩnh viễn! Những lời cảnh cáo trong topic close sẽ có tác dụng hết sức tích cực đến mem vi phạm cũng như là mọi người nhìn vào sẽ thấy BQT hoạt động mạnh mẽ, công tâm, nhiệt tình, qua đó người ta biết được những việc nào không được không nên làm để tránh vi phạm!
Hơi nhiều chuyện, mong thông cảm! :)
Chúc các anh em BQT sức khỏe, làm ăn phát đạt!
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển!
Chào thân ái!

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week