Góp ý phát triển Forum

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,325
MR
49.212
Chào các bạn,

Mình mở Thread này để hy vọng mọi người vào đóng góp mỗi người một chút ý kiến của mình để góp phần vào sự phát triển của Forum.

Những ai có ý kiến gì của mình về Forum đều có thể nêu ra ở đây. Tất cả ý kiến của các bạn sẽ được BQT duyệt và sẽ cố gắng áp dụng vào Forum để Forum ngày càng phát triển hơn.

BQT MMO4VN
Thân

Giờ ko có mmo nhiều lâu lâu mới vào forum nhưng vào thì thấy sơ sơ thế này :
1. Mất hết bộ icon emotion núm dzú :eek:
2. Font chữ trong này xài mấy cái font mới chứ ko phải time new roman hay arial nét đậm nét nhạt tè le :(
3. Avatar bỗng dưng to ra bất thường bể tùm lum.
4. Banner forum cũng ko thấy xuất hiện.
Nếu để nguyên vầy đúng là nhìn như hoạt hình ấy ko chuyên nghiệp như cái cũ (mình ko có thiện cảm vs mấy ông xenforo cho lắm vs lại quen mắt giao diện cũ rồi) - h nhìn forum nhớ tới thằng mmo4you :))
Mà để nguyên vầy cải thiện tốt vấn đề kiếm tiền thì ok chứ còn giao diện là thấy ko đẹp rồi.

Upvote 0
giao diện dành cho mobile mặc đình của xen bác shin xoá mất rồi à :(

Upvote 0
Upvote 0
Mình có ý kiến là box Sell, Buy or Trade thì nên yêu cầu member phải có đủ 1 số post nhất định mới được post bài, chứ hôm nay vào thấy có mấy cái topic mem mới "join today" mà đã quất cái topic sell, chưa kể là mem mới không chịu đọc rule post sai quy định nữa @@

Upvote 0
Admin có thể cho forum hỗ trợ tapatalk ko? Dùng smartphone có tapatalk sẽ vào forum nhanh và tốt hơn dùng trình duyệt :D

Upvote 0
Hi, forum mình nên hỗ trợ tự động gửi mail khi nhận đc alerts. Chứ cứ phải F5 check alerts thì mệt cho những người sell services quá :(

Upvote 0
Alert dùng AJAX nên không cần F5 mà bạn :D

Upvote 0
Chào các bạn trong BQT và Admin, hiện tình hình Forum scam nhiều quá.

Mình có góp ý thế này, hiện nay forum có nhiều mem mới reg nick rồi đi scam liên tục,

Vậy nên mình có ý kiến, khi reg nick mới chúng ta phải đóng 1 mức phí hợp lý (1$ - 5$) để hạn chế tình trạng scamer.

Số tiền phí này sẽ dùng vào mục đích có ý nghĩa nhất như: phí duy trì forrum, phí vào chuyên mục từ thiện chẳng hạn.

Đôi lời góp ý. Thân chào BQT!

Upvote 0

Mình có góp ý thế này, hiện nay forum có nhiều mem mới reg nick rồi đi scam liên tục,

Vậy nên mình có ý kiến, khi reg nick mới chúng ta phải đóng 1 mức phí hợp lý (1$ - 5$) để hạn chế tình trạng scamer.

Số tiền phí này sẽ dùng vào mục đích có ý nghĩa nhất như: phí duy trì forrum, phí vào chuyên mục từ thiện chẳng hạn.

Vấn đề nộp phí khi đăng ký member đã được đưa ra thảo luận nhiều lần rồi bạn ạ. Nhưng đây là diễn đàn mở, free cho tất cả mọi người nên BQT đã từ chối nhiều lần vấn đề này.

Upvote 0
Forums bây giờ cũng có lượng member ổn định rồi.
BQT nên sàn lọc lượng thành viên lại cho chất lượng.
Đóng phí duy trì tài khoản forums cũng là một ý tưởng hay hy vọng BQT xem xét để forums ngày càng tốt hơn.

Upvote 0
Đóng phí vào thì nhiều mem kiểu như mình lúc mới vô mmo họ ngại bỏ vốn muốn tay trắng kiếm tiền thì sao :|
MMO khác UG khác

Upvote 0

Nói như bác thì sẽ có 1 lượng người reg nich để dành. qua các forum khác bán nick hàng loạt. Theo mình nghỉ đê tránh scam đối với nick mới thì dùng chế độ reg nick có nick trong 4rum bảo trợ ở mục ref. Chỉ cần nich mới scam thì lôi nich bảo trợ ra hỏi thông tin xem họ có biết nhìu về người họ mời không.

Upvote 0

Xin lỗi bạn nhưng những ai đã có ý định lập nick với ý định scam thì 1-5$ chứ hơn nữa nó cũng lập nick, nếu BQT bắt lập nick đóng phí thì tình hình scam có thể sẽ còn nhiều hơn ấy. Điều này còn rất thiệt thòi với new mem muốn tham gia 4rum

Quan trọng là cách mọi người phải biết tự bảo vệ mình và ý thức của scam thôi :D

Upvote 0
Mấy dạo gần đây mình thấy trong box offer tuyển newbie bắt đóng phí mà hầu như những nick này toàn là mem mới dk, mình thấy những mục nào tuyển newbie trên 10$ thì yêu cầu mem đó 1 là qua trung gian ( giữ suốt trong thời gian huấn luyện newbie đó ) or bắt đóng bảo hiểm luôn. ( và bảo hiểm phải từ 2tr trở lên vì mình biết admin offer rất giàu :D )

Theo mình biết thì box offer những admin uy tín chỉ yêu cầu có sock là chính và ít ai thu tiền newbie lắm, nếu có thể thì nên đặt thêm 1 rule là mem mới chưa đủ 3 tháng ko dc tuyển newbie và yêu cầu đóng tiền cho mình trong topic ( nhằm tránh trường hợp admin đó fake nick bắt newbie làm ko công, và các scamer đang lộng hành trong forum ).

Upvote 0
Sao lại bắt mem đóng tiền cho admin nhỉ? Mình chỉ thấy admin trả tiền cho mem làm thôi chứ :D

Upvote 0

Làm từ thiện bằng miệng và tiền người khác . Bó tay ông thật :(

Last edited:
Upvote 0
Sao lại bắt mem đóng tiền cho admin nhỉ? Mình chỉ thấy admin trả tiền cho mem làm thôi chứ :D

mình ko có bảo đóng tiền cho admin? mình bảo tiền đóng đó để phát triển forum và góp vô box từ thiện thôi ...

Làm từ thiện bằng miệng và tiền người khác . Bó tay ông thật :(

Bạn ơi, mình không còn chơi mmo, vậy mà cũng vừa bị lừa 1 vố hết 5Tr, chưa report tên lừa đó nữa, ít hôm viết bài đầy đủ. Còn mình, làm việc bên ngoài, còn không đủ ăn nữa, nên lấy gì góp từ thiện, chắc mai mốt sẽ đóng góp nhân lực với bạn @chemgio . Còn bạn, mình có bắt bạn làm từ thiện, hay xin bạn xu nào đâu, pó tay mình là sao?

Mình chỉ nêu quan điểm cá nhân nhẹ nhàng thế này, mà bị ném đá quá, mai mốt im lặng mà sống chắc luôn. hihi...

Upvote 0
mình ko có bảo đóng tiền cho admin? mình bảo tiền đóng đó để phát triển forum và góp vô box từ thiện thôi ...

Bạn ơi, mình không còn chơi mmo, vậy mà cũng vừa bị lừa 1 vố hết 5Tr, chưa report tên lừa đó nữa, ít hôm viết bài đầy đủ. Còn mình, làm việc bên ngoài, còn không đủ ăn nữa, nên lấy gì góp từ thiện, chắc mai mốt sẽ đóng góp nhân lực với bạn @chemgio . Còn bạn, mình có bắt bạn làm từ thiện, hay xin bạn xu nào đâu, pó tay mình là sao?

Mình chỉ nêu quan điểm cá nhân nhẹ nhàng thế này, mà bị ném đá quá, mai mốt im lặng mà sống chắc luôn. hihi...
thanhdien113 luôn có những câu phát biểu vô đối ,bá đạo làm khó chịu người khác và mình cũng đã từng nói về nhân quả hy vọng em ấy biết sửa đổi để sau này sẽ gặp điều lành cho nên dark89 cũng đừng để ý làm gì,tâm mình tốt thì không có gì phải sợ hay lo lắng cả ,nếu 89 là năm sinh thì em nhỏ hơn anh nhiều đấy :D

Upvote 0
thanhdien113 luôn có những câu phát biểu vô đối ,bá đạo làm khó chịu người khác và mình cũng đã từng nói về nhân quả hy vọng em ấy biết sửa đổi để sau này sẽ gặp điều lành cho nên dark89 cũng đừng để ý làm gì,tâm mình tốt thì không có gì phải sợ hay lo lắng cả ,nếu 89 là năm sinh thì em nhỏ hơn anh nhiều đấy :D
Theo luật nhân quả thì bị người khác nói cho khó chịu lại đúng ko anh :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,626
170,735
Latest member
Skijan
Back
Top Bottom