[góp ý] Nên hay không cần 1 exchanger nhỏ lẻ giao dịch WMZ?

Theo bạn có nên có 1 exchanger như vậy không?

• Total voters
    19
  • Poll closed .

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
ko kể từ lúc mở topic refund là đã mất giá trị số tiền đó rồi bạn. 1 tuần để giải quyết các vấn đề có thể có trước đó chứ ko phải để phát sinh thêm :D

các ex âm thầm rút lui mà ko hẹn ngày về nên cũng chả chắc dc. có lẽ admin nên cho lập 1 exchanger tạm thời vẫn tốt hơn :D
mất nhưng ko admin chưa refund thì ai dám scam trong thời gian đó. Khi nào hết 1 tuần admin mới trả tiền. Còn uy tín là chính chứ tiền bảo hiểm ko phải quan trọng lắm .

Các ex rút lui vì tình hình căng, vài ngày hết thì họ lại thu thôi. Có điều họ ko thu = site auto nữa mà thu = giao dịch tay.

Bạn ko đóng bảo hiểm, bạn ko phải là người uy tín (nói riêng về EX) thì việc để bạn đứng ra thu mua cũng hơi khó, nói chung là bạn có thể mua bán trong các topic rao small trade còn lại thì chắc admin ko đồng ý đâu

- - - Updated - - -

nếu bạn muốn lách luật thì cứ ghi số lượng muốn giao dịch cho đúng với rule, bên dưới chữ ký bạn đóng đg link đến topic này. Là ai cũng hiểu , chỉ mình admin ko bắt lỗi đc bạn :))

Ai tin bạn thì giao dịch bt, ai ko tin thì thôi. Admin chỉ giúp họ an toàn hơn, chứ admin ko giúp họ an toàn 100% đc nên họ muốn giao dịch với ai admin cũng ko cấm đc :D

vutraclinh

Banned
Reactions
131
MR
0.000
nói chính xác mối lo của chủ pic là " nguồn ra " của WMZ chứ ko phải nguồn thu vào. Vì hiện nay nguồn thu vào của wmz là box captcha ( pixprofit ). Tỷ lệ nhỏ lẻ khá nhìu vì cạp trung bình cũng trên dưới 10$, nhưng thu vào nhìu mà ko có đầu ra thì sẽ lỗ vì ko có tiền mặt để giao dịch. Trong khi " đầu ra " bây h là những bạn mua VPS gì gì đó ( mình ko chơi nên ko bít ), nên chủ pic chỉ mún ai có nguồn ra tốt lập 1 site EX nhỏ nhỏ cho anh em box captcha thôi.
-----------
Cái vấn đề with bank, nếu webmoney chấp nhận with bank thì nó sẽ mang giá trị thực nên sẽ đc tin tưởng hơn giống như PP.

Last edited by a moderator:

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
nói chính xác mối lo của chủ pic là " nguồn ra " của WMZ chứ ko phải nguồn thu vào. Vì hiện nay nguồn thu vào của wmz là box captcha ( pixprofit ). Tỷ lệ nhỏ lẻ khá nhìu vì cạp trung bình cũng trên dưới 10$, nhưng thu vào nhìu mà ko có đầu ra thì sẽ lỗ vì ko có tiền mặt để giao dịch. Trong khi " đầu ra " bây h là những bạn mua VPS gì gì đó ( mình ko chơi nên ko bít ), nên chủ pic chỉ mún ai có nguồn ra tốt lập 1 site EX nhỏ nhỏ cho anh em box captcha thôi.
-----------
Cái vấn đề with bank, nếu webmoney chấp nhận with bank thì nó sẽ mang giá trị thực nên sẽ đc tin tưởng hơn giống như PP.

mình đang làm đây bạn nhưng code wmz khác lr quá chưa tích hợp dc :D

tạm thời đang làm cái html để giao dịch tay
http://vpsmmo.com/exchange/
:D

tiền trong túi vẫn là trong túi thôi mà :D mọi hoạt động liên quan đến WMZ vẫn bình thường trên thế giới cũng vậy có điều VN chúng ta đang có biến nên các EX mới tạm lánh chứ có vấn đề gì đâu.

Cứ lập topic bên box small trade vẫn có người mua thôi, lo làm gì. Thấy cũng có vài topic đang thu mua mà. Nói chung là ko nên lo lắng về việc này :D

nhìn thấy chữ VCB mà ức ghê, cái chi nhánh xây từ lúc 15t đến năm nay 25t mà nó vẫn chưa xây xong. Thùng ATM thì đầy rẩy mà ko có chi nhánh thì đ.ký làm thẻ thế nào đc. Mà dân vùng trên thì cứ dùng toàn VCB, làm mình dùng Đông Á kím chổ để ex mún điên. Nếu ai có ra site ex WMZ nhỏ nhỏ thì làm ơn cho thêm vô Đông Á bank , cám ơn :binhsua21:

wmz mà with đc bank thì tăng giá trị niềm tin nhưng chắc chắn giảm giá trị vật chất lúc đó 1$ chắc khoảng 20.5k là hết cỡ. Chênh lệch so với nước ngoài các EX thu giá rẻ ở VN và bán giá cao ra ở nước ngoài.

Chỉ lợi EX ko lợi mem.

nhìn thấy chữ VCB mà ức ghê, cái chi nhánh xây từ lúc 15t đến năm nay 25t mà nó vẫn chưa xây xong. Thùng ATM thì đầy rẩy mà ko có chi nhánh thì đ.ký làm thẻ thế nào đc. Mà dân vùng trên thì cứ dùng toàn VCB, làm mình dùng Đông Á kím chổ để ex mún điên. Nếu ai có ra site ex WMZ nhỏ nhỏ thì làm ơn cho thêm vô Đông Á bank , cám ơn :binhsua21:

đông á mà support nhỏ lẻ thì chết à. Fee 5k/giao dịch có mem sell có 5wmz ~ 105k mất 5k hơi bị nhìu :d bác cần thì lập bảokim em support bảokim. rồi bác rút từ bảokim về đông á :d

Tỷ giá tiền ko quan trọng,chủ yếu là dựng lên niềm tin cho ng` sử dụng. Nếu bạn mún nó sập như LR thì mình cũng ko còn gì để nói
wmz có trụ sở và có giấy phép hoạt động theo mô hình ngân hàng trực tuyến giống bảo kim bên mình vậy nên lo gì về việc sập?? Chỉ có PM là giống LR thôi.

Nói chung là with bank thì chắc cũng đc nhưng ko ai muốn làm vậy cả.

đông á mà support nhỏ lẻ thì chết à. Fee 5k/giao dịch có mem sell có 5wmz ~ 105k mất 5k hơi bị nhìu :d
vậy dùng cmnd ở tỉnh này sang tỉnh khác làm thẻ ATM đc ko? Chứ chổ mình ko có 1 cái ngân hàng nào của VBC thì làm sao gd qua đó đc, đâu phải là mình ham đông á chi vì hoàn cảnh bắt buộc thôi. Thùng ATM của VCB cũng rất nhìu mà ko bít có tiền trong đó hay ko nữa ấy chứ. Vậy mới khổ

vậy dùng cmnd ở tỉnh này sang tỉnh khác làm thẻ ATM đc ko? Chứ chổ mình ko có 1 cái ngân hàng nào của VBC thì làm sao gd qua đó đc, đâu phải là mình ham đông á chi vì hoàn cảnh bắt buộc thôi. Thùng ATM của VCB cũng rất nhìu mà ko bít có tiền trong đó hay ko nữa ấy chứ. Vậy mới khổ

làm vô tư bác à em ở tỉnh lên tp làm còn được mà :D

làm vô tư bác à em ở tỉnh lên tp làm còn được mà
thế làm lấy thẻ liền hay phải đợi thế cậu? mình vài bữa nữa lên tp chắc định làm lun 1 thẻ, nếu lấy thẻ liền thì tốt còn đợi thì chắc khỏi làm lun =.=", mà làm về tới tỉnh ko bít thùng ATM có tiền để rút ko mới khổ :((.

thế làm lấy thẻ liền hay phải đợi thế cậu? mình vài bữa nữa lên tp chắc định làm lun 1 thẻ, nếu lấy thẻ liền thì tốt còn đợi thì chắc khỏi làm lun =.=", mà làm về tới tỉnh ko bít thùng ATM có tiền để rút ko mới khổ :((.

nó có dịch vụ làm thẻ gấp vs thẻ chậm thẻ gấp 100k thẻ chậm 50k thì phải. chậm thì 2 tuần lấy. gấp thì ko biết vì ko có làm.

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
không: anhhungvole, daikin013

biết thế nào cũng có thím anhhungvole mà ;)) chỉ chuyên soi mói thôi còn suy nghĩ giúp đỡ cho những người mới = 0 ;))

haizz tớ thấy tình hình là vậy mà mọi người ko đồng ý thì thôi chịu. chuyện người người lo chuyện mình mình lo tiếp vậy :)

Reactions
6
MR
0.000
https://xchange.vn/ Bác này sống lại rồi nè, hình như tối qua mới mở lại, tối wa h thấy bác đó thu vào cả nghìn WMZ rồi đó. thêm lựa chọn cho các bạn. Mà mấy vụ exchange này nếu rầm rộ thì sợ cánh nhà báo vào viết lung tung. nên có gì các bạn đừng có rầm rộ quá, kẻo anh em lại khó khăn nữa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,012
176,507
Latest member
phunghia1998

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week