[góp ý] Nên hay không cần 1 exchanger nhỏ lẻ giao dịch WMZ?

Theo bạn có nên có 1 exchanger như vậy không?

• Total voters
    19
  • Poll closed .

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
Tình hình là hôm nay tớ cần ít WMZ nên lập topic mua 1 ít. và đã thu vượt mức kha khá, vì mình nhận được có 1 số chuyện đang diễn ra như sau:

- Các site auto đồng loạt offline, site nào còn auto thì không đảm bảo được vấn đề bảo hiểm giao dịch, tỉ giá chênh lệch mua bán lại quá cao
- Các exchanger 1 là vì mất mát quá nhiều vì LR, 2 là vì dư luận, nên phần lớn đã off, rút bảo hiểm nên trong mục exchange service đã ko còn ai
- Những người có nguồn WMZ nhỏ lẻ đang lao đao vì không tìm được đầu ra ổn định, người mua tuy đôi lúc có giá cao nhưng không ổn định, và lại không có đảm bảo an toàn(điều này ko phải tớ tự nói, mà là những người bán wmz cho tớ đều bảo vậy, họ không biết nên bán vào đâu vì ko nơi nào đủ tin tưởng. người đủ thì lại offline or không reply)

-> bởi vậy tớ tuy lập topic mua vài chục nhưng con số mua vào đã gấp đôi dự kiến vì ae cứ pm nhỏ nhỏ rất nhiều (phần lớn từ captcha và các site nga). Mà thu vào ko thu ra thì có mà chết bởi z để đâu, còn VND thì đào đâu ra!

Mình muốn lập 1 topic trung gian nho nhỏ với mức giao dịch be bé dưới 20$, càng lên cao giá càng rẻ chứ không phải giá càng cao ^_^, và sell lại cho ai cần (mình biết nhiều người cần z bởi cơ bản riêng mình chỉ mua sock cho group đã lên hàng trăm rồi) với mức chênh lệch thấp (để đảm bảo lưu thông đồng tiền). Mình có gửi bảo hiểm 1tr cho admin trình bày lý do mong dc mở nhưng phản hồi vẫn là theo đúng rule 10tr!!! :D vượt quá sức của mình, kế hoạch phá sản. nên mình post bài này hi vọng ai đó có thể vì ae mà thay nguyện vọng của mình làm việc này để giúp đỡ ae :D
hoặc ai có ý kiến gì khá hơn có thể góp ý thêm. Đây là vấn đề khá cấp bách mong ae đóng góp nghiêm túc nhé
thanks đã đọc:)

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
Tình hình là hôm nay tớ cần ít WMZ nên lập topic mua 1 ít. và đã thu vượt mức kha khá, vì mình nhận được có 1 số chuyện đang diễn ra như sau:

- Các site auto đồng loạt offline, site nào còn auto thì không đảm bảo được vấn đề bảo hiểm giao dịch, tỉ giá chênh lệch mua bán lại quá cao
- Các exchanger 1 là vì mất mát quá nhiều vì LR, 2 là vì dư luận, nên phần lớn đã off, rút bảo hiểm nên trong mục exchange service đã ko còn ai
- Những người có nguồn WMZ nhỏ lẻ đang lao đao vì không tìm được đầu ra ổn định, người mua tuy đôi lúc có giá cao nhưng không ổn định, và lại không có đảm bảo an toàn(điều này ko phải tớ tự nói, mà là những người bán wmz cho tớ đều bảo vậy, họ không biết nên bán vào đâu vì ko nơi nào đủ tin tưởng. người đủ thì lại offline or không reply)

-> bởi vậy tớ tuy lập topic mua vài chục nhưng con số mua vào đã gấp đôi dự kiến vì ae cứ pm nhỏ nhỏ rất nhiều (phần lớn từ captcha và các site nga). Mà thu vào ko thu ra thì có mà chết bởi z để đâu, còn VND thì đào đâu ra!

Mình muốn lập 1 topic trung gian nho nhỏ với mức giao dịch be bé dưới 20$, càng lên cao giá càng rẻ chứ không phải giá càng cao ^_^, và sell lại cho ai cần (mình biết nhiều người cần z bởi cơ bản riêng mình chỉ mua sock cho group đã lên hàng trăm rồi) với mức chênh lệch thấp (để đảm bảo lưu thông đồng tiền). Mình có gửi bảo hiểm 1tr cho admin trình bày lý do mong dc mở nhưng phản hồi vẫn là theo đúng rule 10tr!!! :D vượt quá sức của mình, kế hoạch phá sản. nên mình post bài này hi vọng ai đó có thể vì ae mà thay nguyện vọng của mình làm việc này để giúp đỡ ae :D
hoặc ai có ý kiến gì khá hơn có thể góp ý thêm. Đây là vấn đề khá cấp bách mong ae đóng góp nghiêm túc nhé
thanks đã đọc:)

hì mình đang nguyên cứu open lại site exchange nhỏ lẻ cho anh em. Đang dính 1 số rắc rối giữa lr vs wmz :d

hì mình đang nguyên cứu open lại site exchange nhỏ lẻ cho anh em. Đang dính 1 số rắc rối giữa lr vs wmz :d

vấn đề là bảo hiểm của bác 5tr vẫn chưa đủ để mở dịch vụ ex :D trích nguyên lời email admin gửi cho mình thì là 10tr ^_^
và giá cả phải good cho ae nữa, nên cần 1 người nhiệt tình hơn là tính toán lợi nhuận

thực ra chuyện này lách luật vẫn tốt ấy chứ :d có điều nó ko đáng và tốn thời gian hơn khi mà vốn việc thực hiện các giao dịch này đã chiếm khá nhiều tg rồi :D

tieulykzc

Junior
Reactions
71
MR
0.000
Theo mình nghĩ bạn cứ đóng bảo hiểm tầm 2tr, khi bạn lập topic / vào topic ng khác mua thì cái mác 2tr đó cũng làm người ta tin tưởng hơn, thế là đựoc rồi cần gì dịch vụ chi cho nó cao xa :binhsua25:

quan trọng là sao cho tiện, chứ người mua ít vẫn chọn giải pháp auto cho tiện (nhất là để gia hạn acc) mặc dù giá rất cao
còn mua z thì tớ chả đóng gì mà vẫn mua đầy đủ mọi người vẫn sell ầm ầm mà :(

vutraclinh

Banned
Reactions
131
MR
0.000
Từ trước đến nay, mọi ng` cứ tập trung vào sử dụng LR nên WMZ ko có chổ đứng, thu vào thì nhìu mà nguồn ra thì ít. Chủ yếu là kím cái nguồn ra ổn định thì vẫn có vốn để lập site ex auto. Thấy có nhìu ng` bảo WMZ có thể with về bank VN đc, chính mình cũng đã hỏi bộ phận hổ trợ của Webmoney về vấn đề with bank. Và đc trả lời chỉ có cái đường link duy nhất
Mình vốn đã ngu về tiếng Anh ( có học nhưng ko hỉu nhìu ), nên đọc chả biết gì hết. Nó ko thêm gì khác, nên có nghĩ là nó chấp nhận with bank. Nhưng phải veri passport hay gì đấy, nếu bác nào có thể veri đc cái này và with bank thì mình nghĩ ko cần lo về đầu ra của WMZ.

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
vấn đề ko quan trọng đến nỗi như chủ topic đâu :D

1 là nếu with bank thì chắc chắn giá sẽ ko vượt qua nổi 21k/ $ việc này ko hề tốt chút nào vì giá trị tiền ảo là phụ thuộc vô người tiêu dùng nên giao dịch sang tay vẫn có giá tốt nhất

2 là nhiều ex gọi là tạm nghỉ thôi nhưng đợi vài ngày tình hình ổn định họ lại hoạt động lại bình thường, mình đã hỏi 1 vài chỗ uy tín (chắc chắn các bạn biết và đang giao dịch nhiều) thì họ trả lời tạm thời quy ẩn nhưng sẽ trở lại sơm.

Nên là ko có gì phải lo lắng , hiện tại các bạn cứ giao dịch bằng lập topic buôn bán đi, Nhưng exchange, trung gian trong vòng 1 tuần kể từ khi lập topic mới đc admin refund nên trong vòng 1 tuần vẫn giao dịch OK .Còn ko yên tâm thì nhờ MOD hay ai trung gian cũng đc.
Và mình nghĩ ko quá 1 tuần nữa các EX cũng sẽ quay về hoạt động trở lại thôi :D

nghe nói site Webmoney của VN http://www.wmtransfer.vn/ có hướng dẫn veri nhưng hình như là tốn tiền :|. Mình thấy nó có phần add card, rồi visa-master gì gì đó, nhưng ngu thì chịu =.=". với lại Webmoney cũng chẳng thua kém gì PP, nhưng lại thấy rất ít người dùng.
1 là nếu with bank thì chắc chắn giá sẽ ko vượt qua nổi 21k/ $ việc này ko hề tốt chút nào vì giá trị tiền ảo là phụ thuộc vô người tiêu dùng nên giao dịch sang tay vẫn có giá tốt nhất
Thằng PP cũng thế thôi, tỷ giá mấy năm trc là 19. , bây h lên đc 20., nhưng rút về mất phí thì cũng còn đc bao nhiu. Chưa kể nó lấy fee khá cao nữa =.=", dù là sang tay có giá trị tốt. Nhưng nếu nó chấp nhận with bank thì nó sẽ sống dai hơn, cũng như nó đã có giấy phép kinh doanh về mặt tiền ảo --> nó có giá trị hơn LR ở chổ này. Bởi đây cũng là lý do mà thằng PP nó bão tố thế nào cũng có người xài. Vì tiền của nó có thể quy thẳng ra tiền mặt mà.

Last edited by a moderator:
thời buổi loạn lạc nói thật là ko tin đc ai , ai cũng mất tiền nên khả năng làm liều nhiều hơn bình thường. Chủ topic cũng ko ngoại lệ (xin lỗi nói thẳng)

Giờ nếu muốn giao dịch số lượng nhỏ thì cứ nhờ trung gian là MOD hay ai uy tín mà bạn biết, chắc ko đến nỗi họ thu phí đâu. Vì thường là các MOD hay làm free lắm như :animax1991, binh6699, SonJG... cứ canh me nhờ trung gian đi

ko kể từ lúc mở topic refund là đã mất giá trị số tiền đó rồi bạn. 1 tuần để giải quyết các vấn đề có thể có trước đó chứ ko phải để phát sinh thêm :D

các ex âm thầm rút lui mà ko hẹn ngày về nên cũng chả chắc dc. có lẽ admin nên cho lập 1 exchanger tạm thời vẫn tốt hơn :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,017
176,511
Latest member
LongGia

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week