• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

góp ý , muốn đi học 1 khóa ngắn hạn về web , coder

cũng muốn tự học mà không biết bắt đầu từ đâu, và cần học những cái gì bỏ những cái gì để làm được nhanh chóng
thì bác cứ nói bác muồn làm gì ra cho mọi người tư vấn :D

nôm na theo ý bác em dịch ra lun theo sát nghĩa bóng là :nên học cầm tiền chứ ko nên học cách làm ra tiền ,còn nếu học cách làm ra tiền thì nên học cách làm ra tiền lẻ chứ đừng học làm ra tiền chẵn :binhsua07:

Mình không hiểu ý bạn lắm :D. Ý mình chỉ đơn giản như là học cách sử dụng win chứ đừng tìm cách tạo ra nó, đơn giản vậy thôi :D

Mình không hiểu ý bạn lắm :D. Ý mình chỉ đơn giản như là học cách sử dụng win chứ đừng tìm cách tạo ra nó, đơn giản vậy thôi :D

riêng về tạo win thì mình công nhận là học cách sử dụng chứ làm ra nó thì... hihihi

Hiện giờ cần học code phần mềm thì nên bắt đầu từ đâu mấy pro em học bên mạng mà thấy phần mềm cũng thix có biết nên học thứ gì là ok không nhĩ nghe nhiều pro nói nên học java

Hiện giờ cần học code phần mềm thì nên bắt đầu từ đâu mấy pro em học bên mạng mà thấy phần mềm cũng thix có biết nên học thứ gì là ok không nhĩ nghe nhiều pro nói nên học java
C# đi cho dễ java cũng được :D

thì bác cứ nói bác muồn làm gì ra cho mọi người tư vấn :D
hiện mình đang muốn tìm hiểu về marco với auto, ai biết thì giúp mình với nha.
thanks

về coder thì mình có đôi điều muốn nói:
- Hiện tài mình là chuyên viên lập trình phát triển ứng dụng CNTT cho Mobifone Khu vực VI ( 9 tỉnh miền đông Nam Bộ: Đồng Nai, Bình Phước, Bình Dương...). công việc mới nghe thì oai lắm nhưng người trong cuộc thì cực chẳng đã. công việc khô khan, viết từng chữ 1 giống như gõ Captcha vậy đó. dò lỗi sửa lổi, triển khai, hướng dẩn sử dụng. Nói chung là rất chi là nản. Như Triad Mod nói đúng. các bạn nào ko lấy CNTT là nghề nghiệp chính thì ko nên nghiên cứu làm gì. mà đã nghiên cứu thì phải tới nơi tới chốn, nếu ko sẽ làm mất thời gian, công sức, tiền bạc của các bạn. Nhiều bạn TN đại học loại ưu vào công ty làm thì ko làm dc gì phải bỏ thời gian ra học hỏi kinh nghiệm từ người đi trước. Đa số các trường ở VN đều đào tạo lý thuyết thì hay nhưng khi đi làm thì sinh viên ngơ ngơ như bò đội nón, hỏi gì cũng lắc đầu. trừ FPT đào tạo được được 1 tí.
Trên đó là nhưng lời tâm sự và kinh nghiệm của mình.

thím nào có tài liệu hay code demo httprequest với response cho mình xin. Đang nghiên cứu cái này

Bạn nào muốn học code web .. thì xác định rằng Mình có phải đi làm cái nghề code web thuê cho người ta ko ? nếu chỉ vì nhu cầu 1 trang web của mình thôi thì tốt nhất tự bỏ $ ra thuê người ta . Nhiều khi bạn giành thời gian tìm hiểu thì rất phí thời gian nếu chỉ xài 1 lần .
Dùng tiền bạc phục vụ cho nhu cầu của mình đó mới chính là thông minh . Chứ bỏ thời gian 2 3 tháng ra để học làm 1 trang web thì thà mình lấy thời gian đó đi làm ra $ rồi thuê người khác làm giùm .Khi nào xem code site là nghề kiếm ra $ của mình thì học
Có ai học làm bác sĩ chỉ để chửa bệnh 1 mình bản thân đâu .

Last edited by a moderator:
Học code mấy cái tool phục vụ cho mmo thì nên học j các bác nhỉ, tính đi học khóa cho chủ động, toàn phải năn nỉ xin share ;(

thấy tự học là hay nhất, với làm web thì làm đại blogspot cho nó dễ, cần gì trình độ code đâu

Học code mấy cái tool phục vụ cho mmo thì nên học j các bác nhỉ, tính đi học khóa cho chủ động, toàn phải năn nỉ xin share ;(
Học làm ra tiền . Rồi dùng tiền thuê người code . Tin mình đi rất phí thời gian học chỉ vì code 1 cái tool xong bỏ

Last edited by a moderator:
thím nào có tài liệu hay code demo httprequest với response cho mình xin. Đang nghiên cứu cái này
qoute lại ...................................

Gửi request với nhận response, phương thức GET và POST
chú ý thêm mấy cái thông tin kèm theo như UserAgent, Referer, ... là được

Còn text nhận về thì dùng Regex hoặc Html Agility Pack để xử lý
Hình như chỉ cần có thế :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,995
Latest member
Antidetectprojec