Analysis GoalTycoon - Quản lý đội bóng, chơi Free rút tiền thật !!!

sao nó trừ tiền và tụt chỉ số ENG vậy nhỉ. khi sáng ENG =3 giờ sao chỉ còn 1. tất cả các cầu thủ đều như vậy

sao ko mua được nguyên vật liệu để sửa sân vận động nhỉ - mình có eruo mà vẫn ko mua được là sao ?

Bạn ơi, nếu vô địch giải quốc gia thì mình được số RON rất là lớn khoảng 2tr RON nhưng còn Gold, Euro thì ở đâu vậy bạn? Mình phải transfer từ RON qua à?

các bác cho em hỏi là muốn đá ở giải của quốc gia nào thì phải dùng ip của quốc gia đó ạ? và chọn quốc gia nào thì có ít league nhất (để nhanh lên league 1) ạ :D Em cảm ơn ạ
Bạn chỉ được chọn 1 quốc gia lúc đăng ký thôi. Và đá ở quốc gia đó luôn. Lúc đăng ký thì fake IP sang quốc gia đó rồi đăng ký. Clear cookie, rồi dùng IP Việt Nam chơi bình thường.
Không nên chọn quốc gia ít League, thường thì ở đó Bonus rất thấp. Mình ví dụ VN có 3 League. Bonus cho #1 ở League 1 là 43,996.26 VND ~ 311 Gold.(Theo tỉ giá VND-Gold). Còn Ở Romania là 1,088,250.47 RON ~ 3778 Gold. Bạn chỉ cần ở League 5 của Romania là bằng với League 1 của VN rồi. Với lại Bonus thắng mỗi trận của Romania cũng cao hơn rất nhiều so với Việt Nam
k làm j mà vẫn bị trừ tiền liên tục vậy.hum qua âm 90usd mà hum nay âm hơn 500usd.vậy là sao hả pro
Nếu bạn train cầu thủ thì phải trả tiền để train cho cầu thủ là HLV, coi như là "lương". Nếu không muốn bị trừ thì không đặt vào train nữa :D
Nếu trận nào đá sân khách thì phải trả tiền cho việc thuê xe để đi đá. Muốn không mất thì mua xe (nhưng shop cho có) :D
sao ko mua được nguyên vật liệu để sửa sân vận động nhỉ - mình có eruo mà vẫn ko mua được là sao ?
Phải chuyển qua Manager Euro Funds mới mua được đó bác. Min chuyển là 10 Euro, đủ 10 Euro trong tài khoản gốc thì invest vào cho Manager Fund là xài được trong game.
Bạn ơi, nếu vô địch giải quốc gia thì mình được số RON rất là lớn khoảng 2tr RON nhưng còn Gold, Euro thì ở đâu vậy bạn? Mình phải transfer từ RON qua à?
Đúng thế bác, RON <-> Gold <-> Euro

Current Scoring Team 51 training tới chiều vào xem lại còn có 38.27 là sao các bác nhỉ?. mới tạo mới chơi ko hiểu gì hêt. bác chủ thớt chỉ cặn kẻ tí đi. mình gà mờ quá :(

Current Scoring Team 51 training tới chiều vào xem lại còn có 38.27 là sao các bác nhỉ?. mới tạo mới chơi ko hiểu gì hêt. bác chủ thớt chỉ cặn kẻ tí đi. mình gà mờ quá :(
do bạn trian cầu thủ nên giảm engyne, giảm engyne thì giảm Scoring

do bạn trian cầu thủ nên giảm engyne, giảm engyne thì giảm Scoring

vậy training là càng thua rồi :). ko hiểu gì hết.

sắn xin ý kiến các ông Bầu :).

cần train như thế nào và chơi đội hình nào ạ. ( 1 đội hình tấn công, 1 đội hình phòng thủ :). )

GIÚP GIÙM EM, EM THÍCH CHƠI MÀ KO HIỂU VỀ BÓNG ĐÁ :)

Attachments

217.2 KB · Views: 57

cần train như thế nào và chơi đội hình nào ạ. ( 1 đội hình tấn công, 1 đội hình phòng thủ :). )

thua thì còn trian làm gì nữa bạn, yên tâm đi, cái engyne kệ nó, cứ trian đi, cái Scoring chỉ giảm tạm hời thôi, trian xong thì cái Scoring còn cao hơn nữa, còn vụ đội hình thi mình ko biết đâu

Câu hỏi thứ nhất của bạn:
bạn cứ train bình thường nhé, từ từ scoring sẽ lên thôi :)

để mình ví dụ cụ thể, khi bạn nhấp vào cầu thủ sẽ thấy là 8.38 Scoring * 35% Coefficient = 3.00 Actual Scoring
8.38 scoring
ở đây là điểm gốc của cầu thủ dựa trên các kĩ năng của cầu thủ đó, mình chưa tìm được công thức cụ thể nhưng đại khái là:
(Speed + Stamina + ... + Shot) / X = 8.38; X là bao nhiêu ko rõ, chỉ thấy là nó thường nằm trong khoảng 6.8 -> 7.9
theo như trên thì điểm của cầu thủ sẽ tăng khi điểm kĩ năng tăng => 1 con đường duy nhất là training nhé ;)

phần thứ 2 là 35% Coefficient (hệ số). Điểm này được tính = (Moral + Energy + Form + Experience) / 4
Moral:
sẽ tăng khi: 1. ghi bàn. Mỗi bàn thắng cầu thủ ghi bàn sẽ được + 5 Moral
2. Sau 3 trận thắng liên tiếp tất cả cầu thủ kể cả Youths sẽ được + 20 Moral
sẽ giảm khi bạn đá hòa hoặc thua, tất cả cầu thủ sẽ bị - 5 Moral

Energy: Khi training hoặc thi đấu cầu thủ của bạn sẽ bị tuột Energy 1 cách nhanh chóng, và Hotel (cấp 1) sẽ hồi lại 3 Energy mỗi ngày vào lúc trước trận đấu :D hoặc bạn có thể mua Food và Energizing để hồi lại nhiều hơn. Energy cao thì các kĩ năng sẽ train nhanh hơn, nhưng mà giai đoạn đầu thật sự chưa cần thiết phải quan tâm :D.
Form: sau mỗi trận sẽ + 5 điểm thì phải :p áp dụng cho 11 cầu thủ đá chính & 5 cầu thủ dự bị, các cầu thủ còn lại mỗi ngày sẽ bị trừ 1 ít :p
Experience: sau mỗi trận sẽ + điểm tùy vào League, League 9 10 thì mỗi trận + 0.1, càng lên cao điểm càng nhiều, đá National Cup hình như 0.3 điểm/trận thì phải :rolleyes: cũng áp dụng cho 11 cầu thủ đá chính & 5 cầu thủ dự bị
=> Bạn chơi càng lâu thì Coefficient sẽ càng cao (có thể hơn 100% vì Experience không giảm nhé ;))

Cuối cùng là
3.00 Actual Scoring là điểm thực của cầu thủ, điểm này mới là điểm + vào của cả đội

Về câu hỏi thứ 2: bạn chỉ cần chơi 1 đội hình và chọn đội hình nào có nhiều cầu thủ đạt 100% là được (đội hình của bạn khá ngon so với các ae ở đây rồi đó, vì có 2 thằng cầu thủ 75% thôi, đa số ae mới tạo acc toàn 3-4 thằng 75% lận). Bạn nên thay số 16 vào chỗ số 3 hoặc 13, số 2 vào số 5, bỏ số 8 ra ngoài, cho số 20 vào đội dự bị thì điểm sẽ khá hơn tí :D

Còn phần training thì theo ý kiến của mình nên train theo thứ tự ưu tiên sau:
Thủ môn: Keeper -> Stamina -> Speed
Hậu vệ: Tackling -> Speed -> Passing -> Dribling -> Stamina
Trung vệ:
Long shot -> Speed -> Passing -> Stamina
Tiền vệ: Shot -> Speed -> (Head shot nếu là LW và RW) -> Stamina
Mình thì train mỗi thứ 1 ít :D cứ thấy cái nào hơn 14% là chuyển qua kĩ năng tiếp theo, chủ yếu là cho cầu thủ nó đồng đều tí, tránh học lệch :D

P/S: không biết cái điểm
Stamina có tác dụng gì, nhưng mình để ý thấy mấy thằng cầu thủ chấn thương thì đa số là điểm này khá thấp

P/S 2: bác thớt @darkcodemp4 thấy đạt thì cho em lên #1 với nhé :rolleyes:

thanks bác @dsuloader001 rất rất nhiều :). đội hình em bỏ công ra ngồi lựa cả buổi mới được 100% nhiều đấy :) và điểm cũng cao nhất. mấy thằng dự bị điểm cao hơn là vì nó chưa train, giờ em quăng hết chúng nó vào train rồi. vậy là phần energy pótay thôi. chơi free thì quên chữ MUA đi :).

phần training bác bầu nào rành chỉ rõ em thêm tí được ko ạ: chơi đội hình 4-3-3 đó thì đá theo lối nào ạ? ( short passes hay long pases?) chơi theo kiểu đi những pha bóng ngắn -> shoot thì train thế nào, long pases, shoot xa, đánh đầu thì train thế nào ạ :). em định chỉ theo 1 cái phù hợp đội hình 4-3-3 và tạo thành sở trường riêng của đội. ko thích chơi theo cái gì cũng train :).

có vẻ dong dài và hỏi nhiều quá nhưng mong các bác giúp. thanksssss

Bạn chỉ được chọn 1 quốc gia lúc đăng ký thôi. Và đá ở quốc gia đó luôn. Lúc đăng ký thì fake IP sang quốc gia đó rồi đăng ký. Clear cookie, rồi dùng IP Việt Nam chơi bình thường.
Không nên chọn quốc gia ít League, thường thì ở đó Bonus rất thấp. Mình ví dụ VN có 3 League. Bonus cho #1 ở League 1 là 43,996.26 VND ~ 311 Gold.(Theo tỉ giá VND-Gold). Còn Ở Romania là 1,088,250.47 RON ~ 3778 Gold. Bạn chỉ cần ở League 5 của Romania là bằng với League 1 của VN rồi. Với lại Bonus thắng mỗi trận của Romania cũng cao hơn rất nhiều so với Việt Nam

Nếu bạn train cầu thủ thì phải trả tiền để train cho cầu thủ là HLV, coi như là "lương". Nếu không muốn bị trừ thì không đặt vào train nữa :D
Nếu trận nào đá sân khách thì phải trả tiền cho việc thuê xe để đi đá. Muốn không mất thì mua xe (nhưng shop cho có) :D

Phải chuyển qua Manager Euro Funds mới mua được đó bác. Min chuyển là 10 Euro, đủ 10 Euro trong tài khoản gốc thì invest vào cho Manager Fund là xài được trong game.

Đúng thế bác, RON <-> Gold <-> Euro
Tranfer từ RON qua Gold sao bạn? Bạn làm cái hướng dẫn ở trang 1 đi. Thân.

Câu hỏi thứ nhất của bạn:
bạn cứ train bình thường nhé, từ từ scoring sẽ lên thôi :)

P/S: không biết cái điểm Stamina có tác dụng gì, nhưng mình để ý thấy mấy thằng cầu thủ chấn thương thì đa số là điểm này khá thấp

P/S 2: bác thớt @darkcodemp4 thấy đạt thì cho em lên #1 với nhé :rolleyes:
Cám ơn bác vì tinh thần chia sẻ, đã đưa lên #1 kèm link ref của bác để mọi người ủng hộ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,760
172,827
Latest member
Vtk3815

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week