giúp về Internet explore

wsnssiw

Senior
Reactions
203
MR
0.030
tình hìh là IE của e vào trang mail login.yahoo.com nó báo lỗi: " to help protect your security, Internet explore has blocked this wed site from displaying content with security cerfiticates errors. click here for options... Bác nào có kinh nghiệm giúp e mỗi lần mở lên ko bị thế nữa với.Tks

Bạn thử vào: Tool > Internet Option > Advanced. Ở ô Setting bạn kéo xuống mục Security: bạn đánh dấu chọn Allow active content to run in files on my computer > Apply & OK

Bạn đổi giờ hệ thông lại,cho đúng ngày giờ tháng năm là được,cần chi phức tạp;))

sao không xài trình duyệt khác bác !!!
mình dùng tool get info nó chỉ sd được IE thôi bác àh!

---------- Post added at 07:22 PM ---------- Previous post was at 07:19 PM ----------

Bạn thử vào: Tool > Internet Option > Advanced. Ở ô Setting bạn kéo xuống mục Security: bạn đánh dấu chọn Allow active content to run in files on my computer > Apply & OK
vẫn ko được :(,tks bác

---------- Post added at 07:25 PM ---------- Previous post was at 07:22 PM ----------

Bạn đổi giờ hệ thông lại,cho đúng ngày giờ tháng năm là được,cần chi phức tạp;))

ngày giờ hệ thống lâu giờ máy mình vẫn đúng mà, đâu có sai gì đâu

Vẫn không được hả bạn. Vậy thì bạn thử cách này xem được không nhé:
Click vào dòng thông báo bạn gặp phải, chọn Allow Blocked Content..., rồi chọn Yes, sau đó bấm F5 để load lại xem được không.
Nếu vẫn không được thì bạn vào: Tool -> Internet options-> chỉnh lại ở 2 tab Security và Privacy các mục trong nó xuống mức thấp nhất.
Còn vẫn không được thì để bạn khác vào chỉ tiếp :D

nghich ngợm hư thì reset to default
Tools->internet options
- Thẻ sercurity->defailt level
-Thẻ advanced chọn reset và cả restore advanced setting
->Ok

theo khảo sát(đọc ở đâu rùi ko nhớ chỉ nhớ nội dung tẹo) thì những người dùng IE chỉ số IQ thấp hơn những người dùng trình duyệt khác, và mình thấy đúng.

ps: theo khảo sát nhé ko fai mình nói.

Vẫn không được hả bạn. Vậy thì bạn thử cách này xem được không nhé:
Click vào dòng thông báo bạn gặp phải, chọn Allow Blocked Content..., rồi chọn Yes, sau đó bấm F5 để load lại xem được không.
Nếu vẫn không được thì bạn vào: Tool -> Internet options-> chỉnh lại ở 2 tab Security và Privacy các mục trong nó xuống mức thấp nhất.
Còn vẫn không được thì để bạn khác vào chỉ tiếp :D
mình kich vào dòng thôg báo thì nó hiện display blocked content mình bấm vào thì nó ko có lỗi nữa, nhưg ý mình là muốn mỗi lần vào thì ko còn gặp lỗi ấy nữa đó, như thế mới dùg đc tool get info đc :)

---------- Post added at 04:54 PM ---------- Previous post was at 04:48 PM ----------

nghich ngợm hư thì reset to default
Tools->internet options
- Thẻ sercurity->defailt level
-Thẻ advanced chọn reset và cả restore advanced setting
->Ok

bác cho e yahoo rồi teamview sang làm giúp e đc ko, mò hoài mà ko thấy chữ defailt level ở đâu

---------- Post added at 04:56 PM ---------- Previous post was at 04:54 PM ----------

theo khảo sát(đọc ở đâu rùi ko nhớ chỉ nhớ nội dung tẹo) thì những người dùng IE chỉ số IQ thấp hơn những người dùng trình duyệt khác, và mình thấy đúng.

ko biết lời bạn nói có liên quan gì tới vấn đề này ko :)

trong thẻ thứ 2 security ý, nhìn vào là thấy default level mà, còn ko để mai mình chụp ảnh cho, đang xài 3g lười biếng bật các chưng năng flash, hinh ảnh lên

---------- Post added at 07:24 PM ---------- Previous post was at 07:22 PM ----------

cái này phải đợi mình hỏi mấy bác ở microsoft đã nhé, và khuyên bạn đừng đọc báo lá cải nhiều, thông tin chính xác trên báo lá cải là 5% đấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,668
172,720
Latest member
hero1299

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week