Request giúp mình về php

huoucaoco

Hero
Reactions
356
MR
4.727
1. mình có được 1 file code php. giờ mình muốn nó trở thành 1 trang web nhiều người biết đên thì phải làm như thế nào ạ. ai biết giúp mình với. mình chỉ cần giúp đoạn làn sao để nó trở thành 1 trang web thôi. cảm ơn mọi người nhiều lắm.

2. ngoài ra nhưng từ ngữ như này nghĩa là thế nào ạ
"úp nên host . hoặc chay local " ai giải thích giúp mình với

1. mình có được 1 file code php. giờ mình muốn nó trở thành 1 trang web nhiều người biết đên thì phải làm như thế nào ạ. ai biết giúp mình với. mình chỉ cần giúp đoạn làn sao để nó trở thành 1 trang web thôi. cảm ơn mọi người nhiều lắm.

1 file code không thể thành 1 trang web để thể hiện thông tin phong phú được,nó chỉ thể hiện được là hello world
up lê host là up lên máy chủ host để mọi người có thể truy cập vào được trang web của bạn bằng ip hoặc domain trỏ đến máy chủ web sv đó, chạy local thì bạn cài chương trình giả lập web sv vi dụ như vertrigo xampp ,nên chạy local truoc khi đưa lên hosting

Upvote 0

1 file thì sao chạy.... phải 1 thư mục à

Upvote 0
để hoàn thành 1 trang web thì 1 file cũng có thể làm được nhưng đó chỉ là htnl .. còn php vẫn làm được nhưng chỉ là 1 số đơn giản thôi :) bạn sear google thì ra nhiều mà !

Upvote 0
Thread nói như vậy có nghĩa là không hiểu gì về ngôn ngữ php html. Hay nói đúng hơn là điệu kiện để làm 1 trang web thread chưa học. Bạn nên tìm hiểu những khái niệm sau:
Domain là gì? Cách đăng ký, trỏ IP (DNS)
Hosting là gì? Cách đăng ký hosting free, cách parking domain, tạo database, quản lý dữ liệu = mysql phpadmin, vvvv

Còn muốn ai đó biết trang web của bạn thì học seo, rewrite url để thân thiện với seo để anh google tìm thấy trang của bạn. Keyword càng ngon nhiều người tìm kiếm trang web của bạn sẽ càng nhiều người ghé thăm :D. Nhưng không phải dễ để làm việc này :D. Pro cứ seo được key mmo đứng đầu google search là khối người ghé thăm trang bạn rồi :D

Thread muốn học pm mình inbox hướng dẫn :D

Còn nếu muốn học căn bản html và có 1 trang web để nghịch thì xài http://xtgem.com 1 trang cho phép bạn tạo 1 trang web nhỏ nhỏ với code html bạn không phải lo tên miền và hosting để chạy mọi thứ đều có tool sẵn bạn chỉ việc vọc và xem :D

Upvote 0
1 file thì sao chạy.... phải 1 thư mục à
mình có 1 thư mục rar. đã giải nén và được nhiều file lắm.
cảm ơn tất cả mọi người. mình sẽ tìm hiểu thêm.
ai có thể chỉ giúp mình là làm sao xem những file code php của mình khi lên web nó sẽ hiện ra những gì không. hì hì

Upvote 0
mình có 1 thư mục rar. đã giải nén và được nhiều file lắm.
cảm ơn tất cả mọi người. mình sẽ tìm hiểu thêm.
ai có thể chỉ giúp mình là làm sao xem những file code php của mình khi lên web nó sẽ hiện ra những gì không. hì hì
pm yh mình mình chỉ cho nhé
đơn giản mà

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,868
172,943
Latest member
kenbro

Most viewed of week

Most discussed of week