Giúp đỡ về WP, DLE bỏ vào đây

mình cần giúp chút về post trong WP. Không hiểu tại sao ngày xưa trên trang chủ hiện thị post đúng thứ tự thời gian post. nhưng h thì mỗi ngay lại co 1-2 post cũ nhảy lên đầu.hic. ai biết giúp mình sửa với

Nếu là dùng plugin bạn thử kiểm tra cấu hình xem, vì có khả năng nó sắp xếp theo dạng có comment mới thì nó lại up lên đầu :D

Mình mới chuyển qua dùng DLE thấy nhiều cái khó hiểu quá. Nhờ các pro giải đáp 1 số thắc mắc sau:
1. Code để hiển thị list các bài biết mới post (khoảng từ 5-10 bài) là gì vậy?
2. Code để hiển thị các module thanh bên top các bài viết được xem nhiều nhất theo từng thể loại có làm dc ko vậy? Nếu được thì code là gì?

Cảm ơn nhiều!

Bà con có ai biết Wordpress có theme nào mà cái giao diện giống giống trang hdviet.com không .
Cái tên là OK rồi, có link down luôn thì càng tốt :D

Các thánh cho em hỏi cái theme như này có thánh nào có không :D
theme này là loại theme "category theme"
loại này có vài cái, nhưng chắc lục hơi lâu, nhưng chắc chắn là có
bạn thử tìm đi

mọi người cho hỏi có plugin related post tự động lấy thumbnail từ ảnh trong bài post hay không? site mình ko chèn dc feature image :(
Bạn tìm plugin này mà xài: Auto Post Thumbnail PRO, cài xong bạn vào Settings --> Auto Post Thumbnail PRO, rồi bấm vào nút Generate Thumbnails để nó tự động tạo thumbnail cho bài viết (mặc định là lấy hình đầu tiên trong bài viết)

Đung plugin gì để tự đong tạo tags khi mình đung auto post đăng bài lên site dùng Wordpress . Bác nào cho e biết với.

Có ai cho mình hỏi mình làm site DLE click vào bài đọc thì nó thế này!

ai biết giúp với! mình xin chân thành cám ơn!

Có ai cho mình hỏi mình làm site DLE click vào bài đọc thì nó thế này!

ai biết giúp với! mình xin chân thành cám ơn!
cái này hình như do lỗi của file .htaccess , bạn copy file đó lên đây xem nào, nếu mình ko nhầm thì thiếu RewriteBase :-?

p/s: ko dùng dle trên hostgator bao giờ nên ko rõ lắm, nếu ko phải mong bác nào pro chỉ giáo thêm ;)

Mình mới chuyển qua dùng DLE thấy nhiều cái khó hiểu quá. Nhờ các pro giải đáp 1 số thắc mắc sau:
1. Code để hiển thị list các bài biết mới post (khoảng từ 5-10 bài) là gì vậy?
2. Code để hiển thị các module thanh bên top các bài viết được xem nhiều nhất theo từng thể loại có làm dc ko vậy? Nếu được thì code là gì?

Cảm ơn nhiều!
1- vào Admin panel, trong mục system settings, tiếp đó chọn tab articles (cái thứ 3) rồi xem dòng đầu tiên Total articles shown in main page <-- thích hiển thị bao nhiêu bài cũng đc
2- mình chỉ biết nó có sẵn module hiển thị top views chung, còn như bạn muốn thì chờ pro vào giúp ;)

minh co wed wp bi google canh bao co ma doc .phai lam sao ?cac pro tu van gium voi
nó cảnh báo cái gì vậy bạn? nếu là DMCA thì xóa bài đó đi thôi là xong

Đung plugin gì để tự đong tạo tags khi mình đung auto post đăng bài lên site dùng Wordpress . Bác nào cho e biết với.
trong auto post nó có cho chèn tags vào mà, auto chèn làm gì, sao bằng add tay đc

Sửa trang cá nhân thành viên mặc định trong wp như nào thế mấy bác? em thấy trang mặc định xấu quá

ai biết cách auto post DLE bằng Thema không chỉ mình với
Nhất là phần lấy ID category
và cách post
bạn vào phần FAQ & GUIDE của thema mà xem, có đủ cả đó

cái này hình như do lỗi của file .htaccess , bạn copy file đó lên đây xem nào, nếu mình ko nhầm thì thiếu RewriteBase :-?

p/s: ko dùng dle trên hostgator bao giờ nên ko rõ lắm, nếu ko phải mong bác nào pro chỉ giáo thêm ;)
bạn cho mình xin yh bạn được ko ?

tạo silde như thế nào để cho chạy video vậy mấy pro -hình ảnh đầu cần chạy video mà không biết chỉnh sữa chỗ nào cho nó chạy cả

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,283
170,407
Latest member
8xbett6
Back
Top Bottom