Giúp đỡ về WP, DLE bỏ vào đây

Trong bài viết tóm tắt các bài viết . Khi mình click vào Read More thì nó hiện lên chi tiết bài viết ở trong còn click vào các chỗ khác thì không vào chi tiết được . Mình muốn hỏi xem có plugin nào mà khi mình click vào read more , ảnh hoặc chữ trong phần tóm tắt bài viết thì nó đều hiện vào phần chi tiết bài viết.

đang tập tành cái DLE :( anh em nào có ebook của nó ko share với. Download từ dleviet về muốn chỉnh lại chút giao diện mà tìm trong admincp có mỗi phần template.

.....................

Last edited by a moderator:
ai biết cách auto post DLE bằng Thema không chỉ mình với
Nhất là phần lấy ID category
và cách post

bác nào có theme của 1 trong 2 trang này cho mình xin với 1 2
mình view thì thấy tên là theme genesis nhưng tìm mãi ko thấy

Mình thấy ở nhiều trang jav có cái này .ko biết nó có tác dụng gì và ai có thể hướng dẫn mình cách làm được không.thank nhiều

ai hộ mình cái ảnh

h ttp://i.upanh.com/vljwvv

Mới phát hiện bị cái này khi dùng search trong site. Anh em ai biết chỉ hộ cái. Thank trước.
Khi sử dụng search, ví dụ search 1 từ gồm 2 chữ: "ab cd". Nếu kết quả nhiều hơn 10 nghĩa là phải sang page 2 thì khi click vào page 2 nó sẽ cho ra kết quả search của từ ghép "abcd"
Để ý thấy đoạn link của search có dạng: http://site//?s=ab+cd (khi search "ab cd"). Đáng nhẽ sang page 2 thì link phải có dạng: http://site/page/2/?s=ab+cd nhưng tớ lại bị http://site/page/2/?s=abcd
Nghĩa là nó thể hiện page 2 khi search "abcd". Điều này làm cho thỉnh thoảng next sang page 2 nó bị chuyển về home.
Nghĩ cái này do theme nhưng không biết có cách nào sửa không? :-s

Sao em đăng nhập bằng tài khoản admin mà khi sửa bài nó cứ hiện ra cái này là sao nhỉ

em đã đăng nhập thử = tk admin nhưng không được

ai biết chỉ em với :">

Giúp đỡ về URL wp với ạ

Ai biết cái này giúp mình với, mới làm nên không biết gì cả:((, lười quá nên không đọc các page trên.
Nó là thế này, em có đang tập làm thử với WP, nhưng gặp nhiều cái khó quá, bây giờ chưa qua lập được cái nào hẳn hoi.
Trước kia, k biết đọc đâu cái tin đăng kí .asia miễn phí ở đâu, thế là đăng kí được 2 cái( lúc đó có biết domain là cái gì đâu, chỉ thấy nó như .com .net mình hay vào thôi :gaqua:) Giờ muốn dùng cái tên miền đó ạ:D.Tập làm WP, mới làm đến đoạn đưa nó lên host( google thần chưởng 2 ngày mới được, nó là cái 000webhost.com ạ).

:(:)(:)(:)(:)((
Bây giờ thì khi vào cái site tensite.site90.net nó toàn hiện lên kiểu INDEX of....danh sách site thôi. Lại phải thêm thành tensite.site90.net/wordpress mới vào trang chủ được thôi. Do e thấy mấy trang WP thì vào ngay bằng domain.com được.

Ai làm cái này rồi thì nói hộ với, làm sao bỏ cái /wordpress kia đi hộ mình vơi.

Cảm ơn nhiều lắm!:binhsua21::binhsua21::binhsua21:

Cái này là do bạn cài đặt wordpress bằng Auto Install, lúc cài đặt bạn chọn Dir folder là wordpress nên phải vào bằng link /wordpress. Bạn có thể làm lại bằng cách xóa toàn bộ file trên host rồi cài lại, hoặc lập 1 file Htaccess, cách lập thì mình ko biết nhg search trên mạng thì sẽ có nhiều lắm :D

Move hết tất cả các file trong folder wordpress ra ngoài ngang hàng với thư mục wordpress là đc.
Chú ý trước khi move thì log vào admin cp của site, chỉnh lại cấu hình site bỏ cái /wordpress đi

Mình vào web thì bị lỗi như thế này, ko biết lỗi này có phải do host hay do DNS ko nữa, bạn nào chỉ mình cách khắc phục vs :(

Up, các bác giúp em quả này với :( pm support nó nói dùng lệnh flushdns nhg dùng trong CMD xong vẫn vậy, chả khác j :( host thì C-panel vẫn vào và chỉnh sửa bình thường

Cái này mình fake IP thì vào web bình thường, còn IP việt nam thì ko vào đc, bạn nào giúp mình với :(

site mình liên tục bị overload :(
mỗi ngày visit tầm 400 người, datbase 3mb, bộ mã nguồn 16mb thế mà bị overload liên tục ra do nguyên nhân nào các bác, chỉ em khắc phục luôn với :(

Bác nào tư vấn e mua VPS ở đâu để chạy DLE với ạ, VPS kia của em nó chập chờn rồi, database > 3GB, tầm 200 online

mình cần giúp chút về post trong WP. Không hiểu tại sao ngày xưa trên trang chủ hiện thị post đúng thứ tự thời gian post. nhưng h thì mỗi ngay lại co 1-2 post cũ nhảy lên đầu.hic. ai biết giúp mình sửa với

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,616
Latest member
dmvipads

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom