Giao dịch FX với richman2403

Đánh forex ko được nôn nóng, lúc nào cũng phải bình tĩnh :)
Chiến lược hiện tại vẫn là bán ở vùng 1.124

Đánh forex ko được nôn nóng, lúc nào cũng phải bình tĩnh :)
Chiến lược hiện tại vẫn là bán ở vùng 1.124

Đang nói thằng EUR/USD hử? Mục tiêu 1 là xuống 1.1180 . Hy vọng nó xuống lẹ...:)

Post cái hình cho vui

Không cần bác, mình trade theo giác quan thứ 6, xem đồ thị nhiều, xem indicator nhiều rất dễ bị lừa :)

Từ trước tới giờ chỉ nghe nói có 1 hay 2 người trên đời này chỉ nhìn đồ thì mà woanh fx, nay đã thấy trên 4rum này. Thật là hoành tráng lệ...:):):):)

Mình cũng ăn được 1 ít với con lệnh sell EUR/USD. Thấy bác trade khá tốt đó, chia sẻ bí quyết đánh được không?

Các bác vẫn sell chứ? Chưa thấy dấu hiệu ngừng...

Mình cũng ăn được 1 ít với con lệnh sell EUR/USD. Thấy bác trade khá tốt đó, chia sẻ bí quyết đánh được không?

Các bác vẫn sell chứ? Chưa thấy dấu hiệu ngừng...
Sell thế thôi, dự là tháng này Non-farm sẽ tệ. Cặp UJ đã cho thấy dấu hiệu của mô hình 2 đỉnh và giá đang bị kẹt ở vùng kháng cự rất mạnh quanh vùng 104.00 rồi. Dự là USD sẽ giảm từ tối mai. :D

Mình check signal ben signalstime thì vẫn là buy, nhưng mục tiêu dến 104.17. Mình cũng đồng ý vì chưa thấy dấu hiệu USD xuống. Nó mà chọc thủng 104 thì có kh chạy vút lên trên. mà mình thì đang sell EU nên hy vọng là tin đừng ngược chiều...:) Sẽ được đi du lịch chuyến này...:)

Mình check signal ben signalstime thì vẫn là buy, nhưng mục tiêu dến 104.17. Mình cũng đồng ý vì chưa thấy dấu hiệu USD xuống. Nó mà chọc thủng 104 thì có kh chạy vút lên trên. mà mình thì đang sell EU nên hy vọng là tin đừng ngược chiều...:) Sẽ được đi du lịch chuyến này...:)
Khuyên bác nên tìm điểm chốt lệnh tốt nhất trước Non-farm ngày mai. :)

Ngủ dạy đọc comment của bác, chạy vào signalstime cũng thấy nó nhảy sang "buy", nên tính toán cắt lệnh sớm, rồi để 1 lệnh nhỏ vào chơi trước tin, không ngờ....vù...nó chạy như điên, ăn ít quá...tức...lần sau nghe bác chỉ giáo vậy...:) Có vẻ có pro luẩn quẩn đâu đây...:)

Sell thế thôi, dự là tháng này Non-farm sẽ tệ. Cặp UJ đã cho thấy dấu hiệu của mô hình 2 đỉnh và giá đang bị kẹt ở vùng kháng cự rất mạnh quanh vùng 104.00 rồi. Dự là USD sẽ giảm từ tối mai. :D

View attachment 84152

Kết quả Non-farm quả nhiên khá tệ, tỷ lệ thất nghiệp tại USA "bất ngờ" tăng từ 4.9% lên 5.0%, số việc làm phi nông nghiệp cũng "chỉ" được tạo ra là 156K so với dự đoán (chả biết cơ sở nào mà đoán thế) là 172K.

USD INDEX giờ chắc chắn giảm. Vấn đề muôn thưở của 1 trader đã hiện lên: "Chốt lỗ là bạn, chốt lời là kẻ thù". Câu hỏi bây giờ với USDJPY là chốt lời ở đâu?

Kết quả Non-farm quả nhiên khá tệ, tỷ lệ thất nghiệp tại USA "bất ngờ" tăng từ 4.9% lên 5.0%, số việc làm phi nông nghiệp cũng "chỉ" được tạo ra là 156K so với dự đoán (chả biết cơ sở nào mà đoán thế) là 172K.

View attachment 84205

USD INDEX giờ chắc chắn giảm. Vấn đề muôn thưở của 1 trader đã hiện lên: "Chốt lỗ là bạn, chốt lời là kẻ thù". Câu hỏi bây giờ với USDJPY là chốt lời ở đâu?

View attachment 84204

Cám ơn bác 1 lần nữa đã nhắc nhở, không thì công trình kiếm cháo 1 tuần bị đổ hết cả.. phù....Mình mới ngắt lệnh buy bên EU rồi vì đánh theo tin mà, thấy nó chạy xong thì ngắt...:)...Ăn xong quả đó thì tâm lý không ổn nữa, nên đành nghĩ ngơi đợi tuần sau vậy, vào chơi ít BO giải trí...:)

Up cái hình lên cho vui:
Đã chốt lời lệnh sell :) Cái này hên xui thôi, nếu bị tâm lý thì sẽ xui nhiều hơn hên :)

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom