Giao dịch FX với richman2403

Không bác nào chiến Gold ah?
bạn nói mình mới để ý GOLD đang rất rất đẹp. Mình xin đưa phân tích của mình như sau:

1. GOLD đang ở trong 1 kênh giá giảm trên biểu đồ ngày (D1)
2. GOLD có 1 vùng hỗ trợ cực mạnh là vùng giá từ 1288~1300 (vùng này là vùng gồm hỗ trợ tâm lý - 1300, hỗ trợ bởi trendline tầm 1295 và hỗ trợ bởi Fibonacci 50cc 1288)
3. Trên biểu đồ ngày, PTKT đang chuẩn bị về tới 1 thế kinh điển: 'giao dịch theo phân kỳ MACD ngày" và "giao dịch theo phân kỳ Stochastic ngày"

=> Nên tìm 1 thời điểm tốt nhất để mua GOLD

Thời điểm tốt nhất để mua GOLD:

1. Mua ở 1300 rồi bán ngay khi giá lên tầm 3-4 giá.
2. Mua lại ở thời điểm giá rớt xuống 1300 hoặc chờ cuộc họp chính sách của FED kết thúc (ngày 21-Sep bên Mỹ-tức khoảng 1h ngày 22-Sep bên ta) thì mua GOLD.

Mạo muội :D

Một ngày bị ốm, tối mới tỉnh dậy nổi. Vào lệnh EURUSD theo H4 cho cả tuần này vậy.

Đó là các loại Forex, Gold, Energy, còn cổ phiếu thì rất thấp: tầm 1~5$/100 shares.
Ảnh chụp từ IB Agreement. Điều kiện cũng khá khó mà không được bao nhiêu. Mình làm cho vui với giúp đỡ được anh em (win-win) được cái gì thì làm thôi.

Mục tiêu chính vẫn phải là: CHIẾN THẮNG MARKET.

thân chào bạn thớt,cho mình hỏi xíu với nhé.mình xài mt4 mobile để trading nhưng thường thì đăng ký tài khoản trên trang chủ xong sau đó đăng nhập vào mt4 mobile thì mức đòn bẩy mình cài đặt trên trang chủ giảm đi còn một nửa,ví dụ mình đặt là 2000,nhưng login mt4 mobile thì chỉ có 1000.mình tìm mãi không ra lý do,mong bạn thông não cho mình phát hoặc có pro nào ghé qua cho đôi lời.chân thành cảm ơn,chúc bạn gặp nhiều may mắn và thành công.:)

thân chào bạn thớt,cho mình hỏi xíu với nhé.mình xài mt4 mobile để trading nhưng thường thì đăng ký tài khoản trên trang chủ xong sau đó đăng nhập vào mt4 mobile thì mức đòn bẩy mình cài đặt trên trang chủ giảm đi còn một nửa,ví dụ mình đặt là 2000,nhưng login mt4 mobile thì chỉ có 1000.mình tìm mãi không ra lý do,mong bạn thông não cho mình phát hoặc có pro nào ghé qua cho đôi lời.chân thành cảm ơn,chúc bạn gặp nhiều may mắn và thành công.:)
Bạn đăng ký tài khoản ở sàn nào thế?

rất nhiều sàn và sàn nào cũng gặp tình trạng như vậy.không hiểu là bản mt4 này có lỗi gì không
Cụ thể hơn được k? VÌ theo mình biết thì đòn bẩy tối đa của FxPro mà mình đang dùng là 1:500 và KHÔNG bị tình trạng giảm đòn bẩy như bạn nói.

Cụ thể hơn được k? VÌ theo mình biết thì đòn bẩy tối đa của FxPro mà mình đang dùng là 1:500 và KHÔNG bị tình trạng giảm đòn bẩy như bạn nói.
exness,fxoptimax,aafx,icmarkets,firewood...còn khá nhiều mà mình không nhớ hết nữa.fxpro cũng không nhớ là mình có thử qua chưa.phải chi nó được bình thường thì tốt quá

exness,fxoptimax,aafx,icmarkets,firewood...còn khá nhiều mà mình không nhớ hết nữa.fxpro cũng không nhớ là mình có thử qua chưa.phải chi nó được bình thường thì tốt quá
Bạn thử FxPro xem, có gì mình hỗ trợ cho.

bạn nói mình mới để ý GOLD đang rất rất đẹp. Mình xin đưa phân tích của mình như sau:

1. GOLD đang ở trong 1 kênh giá giảm trên biểu đồ ngày (D1)
2. GOLD có 1 vùng hỗ trợ cực mạnh là vùng giá từ 1288~1300 (vùng này là vùng gồm hỗ trợ tâm lý - 1300, hỗ trợ bởi trendline tầm 1295 và hỗ trợ bởi Fibonacci 50cc 1288)
3. Trên biểu đồ ngày, PTKT đang chuẩn bị về tới 1 thế kinh điển: 'giao dịch theo phân kỳ MACD ngày" và "giao dịch theo phân kỳ Stochastic ngày"

=> Nên tìm 1 thời điểm tốt nhất để mua GOLD

View attachment 82936
Giá đã chạm phải SL. 1 cú trade với quá nhiều ảo tưởng sức mạnh. Sẽ trở lại ở các tập tiếp theo. (với 1 broker khác, chán AAAFX tận cổ rồi).

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,352
170,475
Latest member
game33win

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom