• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Announce Giải quyết vấn đề của vmmmo

Status
Not open for further replies.
thật tế mà nói thì Shin giải quyết ko sai đâu vì:

- Thứ nhất, vấn đề scam của Công mmo là quá rõ ràng --> bạn nói đúng nhưng là scam do tự mở khóa học bên ngoài chứ không phải là Công nó tạo topic trong này tuyển học trò rồi scam, như thế không thể tính là nó scam trong forum nên Shin không thể giải quyết cái scam này cho câu.

- Thứ hai, bạn nói vấn đề của mình không liên quan đến forum... --> MMO là phạm vi toàn thế giới, nhưng việc nó scam không có nằm trong phạm vi của forum này, BQT ko thể vì thế mà refund cho cậu vì rõ ràng Công nó ko scam của cậu trong forum. Giả sử không lẽ Công nó có nick nào đó ở diễn đàn thế giới rồi cậu cũng vào đó đòi admin forum đó refund thì chắc họ cũng ko làm vậy dc đâu. Mình hoan nghênh việc cậu đã report Công Vmmo nhưng nó chỉ mang tính chất thông báo cho toàn thể anh em thôi. Chứ thực tế mà nói trong phạm vi forum này thì nó chưa scam của câu. và Shin chỉ có quyền giải quyết về vấn đề trong forum thôi.

- "Còn việc mình đăng ký bên ngoài forum là ko được giải quyết? Cái này không thấy nói trong rule mà cũng rất vô lý. Vì thử nghĩ xem, mình có bảo hiểm." --> nếu bạn nói thế chẳng khác nào bạn cũng tự thấy là "trong rule cũng ko có nói là refund nếu bị scam ngoài forum"

- "Mình mua wmz hay pm giao dịch bên ngoài và scam, vậy là họ ko được report?" --> cậu mua wmz hay pm giao dịch tuy bên ngoài nhưng nó lại có link tới topic mua bán mà người đó có đăng trong forum và có để website của họ vào trong đó nên nó thuộc phạm vi trong forum và vì thế BQT có quyền để xử lý trong trường hợp scam.

Hãy bình tĩnh mà suy xét đi, còn nếu cậu vẫn khư khư muốn refund thì dễ thôi:

1- hãy tìm dc topic nào mà Công nó đăng tuyễn học viên có khóa học đó trong forum này.

2- post những gì mà cậu có thể chứng mình là nó scam liên quan đến khóa học đó.
--> chắc chắn cậu sẽ dc refund vì lúc đó nó thuộc phạm vi forum rồi.

P/S: mình ko có ý nói thằng Công nó đúng đâu nhá, nó chắc chắn là quá sai rồi nên mới bị BQT band ko cho làm ăn ở forum nữa, nhưng vì tình trạng là nó ko scam của cậu trong phạm vi forum này nên ko refund dc thôi
EM đọc mấy cmt của các bác trên mà em toàn thấy mấy bác hùa theo ý kiến của Shin mà ko suy nghĩ...........Bác này nói rằng ko có topic trên 4rum thì ko giải quyết đc. Thế thì thử hỏi sao có nhiều vụ scam cũng chẳng có topíc mua bán gì . Vậy mà check IP + check STK ngân hàng để tìm ra kẻ scam. Sau đó band nick... Trong khi đó ở đây rõ ràng có rất nhiều bằng chứng chứng minh Vmmo Scam. thì lại kêu là ko thuộc 4rum..Thế chẳng khác nào 1 anh Công an ra đường gặp cướp nhưng ko bắt vì lý do Hết giờ làm :))

EM đọc mấy cmt của các bác trên mà em toàn thấy mấy bác hùa theo ý kiến của Shin mà ko suy nghĩ...........Bác này nói rằng ko có topic trên 4rum thì ko giải quyết đc. Thế thì thử hỏi sao có nhiều vụ scam cũng chẳng có topíc mua bán gì . Vậy mà check IP + check STK ngân hàng để tìm ra kẻ scam. Sau đó band nick... Trong khi đó ở đây rõ ràng có rất nhiều bằng chứng chứng minh Vmmo Scam. thì lại kêu là ko thuộc 4rum..Thế chẳng khác nào 1 anh Công an ra đường gặp cướp nhưng ko bắt vì lý do Hết giờ làm :))

Đơn giản là ai cũng hiểu là nó scam , nhưng éo có bằng chứng gì là nó scam cả .

riêng cái câu " nhiều ít tùy theo năng lực " là éo cách gì chứng minh nó scam cả .

giống bọn bán hàng đa cấp ý , ai cũng hiểu là nó lừa đảo , nhưng không có cách gì để kiện được nó ra tòa cả , cũng vì 1 câu " nhiều ít theo năng lực " .

Có Chú đọc mà ko suy nghĩ và đang nói về 2 hướng chủ đề khác nhau đó. Việc so sánh scam với việc "Công an ra đường gặp cướp nhưng ko bắt vì lý do Hết giờ làm" là thấy không liên quan gì với nhau cả.

Giờ đơn giản thế này: chú đăng ký đi học anh văn ở trung tâm, chú cũng có học đàng hoàng nhưng chỗ đó dạy chất lượng ko như chú mong muốn, thế chú có kiện chỗ đó dạy dỡ, đòi tiền học hay thậm chí kiện ra tòa không ?. Hay là lúc đó chú cũng sẽ lên mạng, facebook này nọ thông báo với bạn bè là chỗ đó dạy dỡ lắm đừng học ?

Còn nếu chú muốn so sánh kiểu công an gặp cướp thì ok: giả sử thằng cướp nó lấy 1 món hàng của A, mà A và cướp cùng ở trọ nhà của B. Thế công an nó sẽ kêu A đi kiện hay kêu chủ nhà B đi kiện thằng cướp. B lúc đó chỉ là vì sợ thằng này sẽ cướp nữa nên chắc chắn tống thằng cướp ra. Vậy hãy coi B là Shin, A là bạn holdyou, và cướp là thằng vmmmo đi ha.

Còn vụ chú nói "hỏi sao có nhiều vụ scam cũng chẳng có topíc mua bán gì . Vậy mà check IP + check STK ngân hàng để tìm ra kẻ scam. Sau đó band nick..." --> thế chú dẫn chứng cho mình vài trường hợp thử xem và cuối cùng có refund ko ? hay là vẫn phải có topic hoặc 1 bằng chứng có thỏa thuận mua bán nào đó ( mà phải là đi học nha). Nếu có mình sẵn sàng xin lỗi ngay.

P/S: mình chẳng bên Shin đâu nhé, chỉ là cái nào hợp lý và đúng thì nói cho bị hại hiểu hơn cách giải quyết của Shin thôi. Mất tiền ai cũng tiếc thôi, hồi trước mình bị scam 5$ mà mình cũng phải report scam đó thôi. Nhưng nên hiểu rõ vấn đề trước khi nói.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,005
171,058
Latest member
bertatl
Back