Announce Giải quyết vấn đề của vmmmo

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,339
MR
49.254
Chào các bạn,

Đầu tiên cho mình xin chia buồn với holdyou vì đã rơi vào trường hợp không may mắn này.

Chúng ta cần phải hiểu các vấn đề sau:
  1. Forum không liên quan đến các vấn đề xã hội
  2. MMO không phải chỉ đơn giản đi học là được, mà phải chăm chỉ, tâm huyết và một ít may mắn
  3. holdyou
    • Đã đăng kí và liên lạc với vmmmo trực tiếp ngoài Forum
    • Thời gian học bắt đầu từ tháng 2, đã quá lâu để truy cứu lại
    • Đăng kí lớp học kiếm tiền Online, cũng tương tự như bạn đăng kí học: Tiếng anh, Toán, Lý, Hóa, Đại Học, Cao Đẳng, Nghề,...
    • Theo học không được sẽ do lỗi của 2 bên chứ không phải chỉ riêng vmmmo
  4. vmmmo:
    • Mới đăng kí dịch vụ hoàn toàn khác hoạt động tại Forum
    • Thời gian đóng phí bảo hiểm chỉ cách đây 2 tuần
    • Lớp học vẫn tổ chức đầy đủ như đã cam kết
    • Chỉ đơn giản là khóa học mở ra không tốt như Quảng cáo
Từ những yếu tố trên, BQT không thể Refund lại cho bạn holdyou. Và qua đây BQT cũng thông báo là sẽ Refund lại phí bảo hiểm cho vmmmo cùng với việc BANNED Account Forever.

@vmmmo bạn có 3 ngày để gửi số tài khoản để BQT Refund nha.

Với bạn @holdyou. Do đây là vụ việc mang tính cá nhân nhiều, nên nếu bạn muốn, có thể liên lạc trực tiếp với BQT để lấy những thông tin mà BQT có về vmmmo.

BQT MMO4ME
Thân

Chú shin giải quyết chuẩn

:)MMO đã đủ phức tạp rồi, kéo thêm cả chuyện xã hội vào nữa thì chít hì. Shin chuẩn không cần chỉnh.

Mong mấy bác học viên của chú Công công này có thể 1 lần được biết địa chỉ của thầy đã dạy mình và đền đáp công ơn lớn lao ấy.

Admin xử lý chuẩn rồi, :)
Chia buồn với bác kia, tiền mất tật mang, nhưng mà theo rule là vậy :oops:

Chào Shin,

Mình ko biết tại sao bạn lại giải quyết vấn đề như thế. Những gì mình inbox hình như bạn không quan tâm thì phải.

Xin giải thích lần nữa để anh em phân xử .

Trích dẫn topic đóng bảo hiểm của Shin : "
  • Phí bảo hiểm dùng để làm gì?
  • Giảm thiểu SCAM
  • Tăng giá trị tài khoản của bạn lên cao hơn
  • Dễ dàng giao dịch nhỏ lẻ và tuyển Referrer hơn
  • Nếu lỡ trường hợp không may xảy ra thì số tiền này sẽ giúp các bạn giảm bớt nỗi buồn "
- Thứ nhất, vấn đề scam của Công mmo là quá rõ ràng. Mình đã đưa ra bằng chứng cụ thể, cũng như anh em trong giới mmo đã report cụ thể, rất nhiều. Khóa học ko làm đúng như cam kết chứ ko phải mình lười, xin nhắc lại bạn như vậy.

- Thứ hai, bạn nói vấn đề của mình không liên quan đến forum là hoàn toàn sai. Vì mình với vmmmo đều là thành viên trong forum. Các vấn đề mình đưa ra đều là vấn đề thuộc MMO và mọi người đều có thể phân xử.

Bạn giải quyết hình như chưa đọc kỹ report của mình thì phải. Khóa học nó cam kết sau 2 tháng là thu nhập mỗi tháng 300$. Mình đợi đủ thời gian rồi report là quá muộn? Còn việc mình đăng ký bên ngoài forum là ko được giải quyết? Cái này không thấy nói trong rule mà cũng rất vô lý. Vì thử nghĩ xem, mình có bảo hiểm. Mình mua wmz hay pm giao dịch bên ngoài và scam, vậy là họ ko được report?

Hãy so sánh với ý thứ 3 trong topic hướng dẫn đóng bảo hiểm của bạn có nói đến tuyển Referrer . Xin nhắc lại việc đóng bảo hiểm là để nâng cao uy tín- độ tin cậy của một người - ngăn chặn hành vi scam . Sao lại theo học không được là lỗi của 2 bên? Đây rõ ràng là hứa suông rồi nuốt lời. Bằng chứng rất rõ ràng.

Mình không đồng ý với cách giải quyết này, mong BQT xem xét lại .

Xin anh em vào nói một câu công bằng giúp mình.

Thanks

Chào Shin,

........ .

Thanks

mất tiền đương nhiên ai cũng xót, nhưng bạn cũng tỉnh táo và suy xét lại đi. Việc band nick không cho nick vmmmo hoạt động trên forum là động thái tích cực nhất rồi, còn dù ghét thì cũng chẳng có lý do gì lấy tiền bảo hiểm đó để đền bù cho việc trời ơi đất hỡi trên facebook hay forum khác giữa bạn và vmmmo đc.

Còn nói thật bạn muốn mọi người vào nói một câu công bằng thì chắc là cũng chỉ thêm những lời chua chát dành cho bạn mà thôi.

mất tiền đương nhiên ai cũng xót, nhưng bạn cũng tỉnh táo và suy xét lại đi. Việc band nick không cho nick vmmmo hoạt động trên forum là động thái tích cực nhất rồi, còn dù ghét thì cũng chẳng có lý do gì lấy tiền bảo hiểm đó để đền bù cho việc trời ơi đất hỡi trên facebook hay forum khác giữa bạn và vmmmo đc.

Còn nói thật bạn muốn mọi người vào nói một câu công bằng thì chắc là cũng chỉ thêm những lời chua chát dành cho bạn mà thôi.
Sorry bạn, đây không phải việc trời ơi đất hỡi. Đây là MMO và mình đang report ở forum MMO. Không khác gì mình đóng bảo hiểm rồi tuyển REF trên facebook hay ở bất cứ đâu.

Ý nghĩa của bảo hiểm là gì? Là : HẠN CHẾ SCAM

Không xử mạnh tay thì nó sẽ vẫn còn nhởn nhơ và còn nhiều newbie dính bẫy. Vì nó không sao mà.

thật tế mà nói thì Shin giải quyết ko sai đâu vì:

- Thứ nhất, vấn đề scam của Công mmo là quá rõ ràng --> bạn nói đúng nhưng là scam do tự mở khóa học bên ngoài chứ không phải là Công nó tạo topic trong này tuyển học trò rồi scam, như thế không thể tính là nó scam trong forum nên Shin không thể giải quyết cái scam này cho câu.

- Thứ hai, bạn nói vấn đề của mình không liên quan đến forum... --> MMO là phạm vi toàn thế giới, nhưng việc nó scam không có nằm trong phạm vi của forum này, BQT ko thể vì thế mà refund cho cậu vì rõ ràng Công nó ko scam của cậu trong forum. Giả sử không lẽ Công nó có nick nào đó ở diễn đàn thế giới rồi cậu cũng vào đó đòi admin forum đó refund thì chắc họ cũng ko làm vậy dc đâu. Mình hoan nghênh việc cậu đã report Công Vmmo nhưng nó chỉ mang tính chất thông báo cho toàn thể anh em thôi. Chứ thực tế mà nói trong phạm vi forum này thì nó chưa scam của câu. và Shin chỉ có quyền giải quyết về vấn đề trong forum thôi.

- "Còn việc mình đăng ký bên ngoài forum là ko được giải quyết? Cái này không thấy nói trong rule mà cũng rất vô lý. Vì thử nghĩ xem, mình có bảo hiểm." --> nếu bạn nói thế chẳng khác nào bạn cũng tự thấy là "trong rule cũng ko có nói là refund nếu bị scam ngoài forum"

- "Mình mua wmz hay pm giao dịch bên ngoài và scam, vậy là họ ko được report?" --> cậu mua wmz hay pm giao dịch tuy bên ngoài nhưng nó lại có link tới topic mua bán mà người đó có đăng trong forum và có để website của họ vào trong đó nên nó thuộc phạm vi trong forum và vì thế BQT có quyền để xử lý trong trường hợp scam.

Hãy bình tĩnh mà suy xét đi, còn nếu cậu vẫn khư khư muốn refund thì dễ thôi:

1- hãy tìm dc topic nào mà Công nó đăng tuyễn học viên có khóa học đó trong forum này.

2- post những gì mà cậu có thể chứng mình là nó scam liên quan đến khóa học đó.
--> chắc chắn cậu sẽ dc refund vì lúc đó nó thuộc phạm vi forum rồi.

P/S: mình ko có ý nói thằng Công nó đúng đâu nhá, nó chắc chắn là quá sai rồi nên mới bị BQT band ko cho làm ăn ở forum nữa, nhưng vì tình trạng là nó ko scam của cậu trong phạm vi forum này nên ko refund dc thôi

Sorry bạn, đây không phải việc trời ơi đất hỡi. Đây là MMO và mình đang report ở forum MMO. Không khác gì mình đóng bảo hiểm rồi tuyển REF trên facebook hay ở bất cứ đâu.

Không xử mạnh tay thì nó sẽ vẫn còn nhởn nhơ và còn nhiều newbie dính bẫy. Vì nó không sao mà.

Tớ biết là cậu ức chế, nhưng cũng chỉ có thể xử như admin đã xử thôi.

Chào Shin,

Mình ko biết tại sao bạn lại giải quyết vấn đề như thế. Những gì mình inbox hình như bạn không quan tâm thì phải.

• Giảm thiểu SCAM
  • Nếu lỡ trường hợp không may xảy ra thì số tiền này sẽ giúp các bạn giảm bớt nỗi buồn "
- Thứ nhất, vấn đề scam của Công mmo là quá rõ ràng. Mình đã đưa ra bằng chứng cụ thể, cũng như anh em trong giới mmo đã report cụ thể, rất nhiều. Khóa học ko làm đúng như cam kết chứ ko phải mình lười, xin nhắc lại bạn như vậy.

- Thứ hai, bạn nói vấn đề của mình không liên quan đến forum là hoàn toàn sai. Vì mình với vmmmo đều là thành viên trong forum. Các vấn đề mình đưa ra đều là vấn đề thuộc MMO và mọi người đều có thể phân xử.

Bạn giải quyết hình như chưa đọc kỹ report của mình thì phải. Khóa học nó cam kết sau 2 tháng là thu nhập mỗi tháng 300$. Mình đợi đủ thời gian rồi report là quá muộn? Còn việc mình đăng ký bên ngoài forum là ko được giải quyết? Cái này không thấy nói trong rule mà cũng rất vô lý. Vì thử nghĩ xem, mình có bảo hiểm. Mình mua wmz hay pm giao dịch bên ngoài và scam, vậy là họ ko được report?

Hãy so sánh với ý thứ 3 trong topic hướng dẫn đóng bảo hiểm của bạn có nói đến tuyển Referrer . Xin nhắc lại việc đóng bảo hiểm là để nâng cao uy tín- độ tin cậy của một người - ngăn chặn hành vi scam . Sao lại theo học không được là lỗi của 2 bên? Đây rõ ràng là hứa suông rồi nuốt lời. Bằng chứng rất rõ ràng.

Thanks
bạn cũng nên thông cảm cho Shin, thứ nhất thằng kia ko đc gọi là Scam đơn giản nó có cam kết cái tó gì đâu bạn ? dù bạn có báo CA cũng thế nó chỉ bảo dạy bạn kiếm $ thôi nó có nói chắc chắn ra $ và làm thế nào ra $ hay cam kết gì đâu, đó là cái nó dùng để scam 9 là ko hề cam kết, tuy shin nói có sai về vụ ko giải quyết ngoài 4rum nhưng mà dù có giải quyết cũng ko làm gì đc thằng này, thằng này nó khôn và các bạn thì hơi ngố khi trong quá trính hỏi nó theo khóa học của nó mà ko hề kêu nó cam kết 1 cái gì :)

bạn @holdyou, BQT cũng đắn đo khi đưa ra quyết định xử lý vụ này rồi, còn cậu bảo do khóa học không đem lại kết quả như lời quảng cáo thì phải quy vào tội scam thì chắc là VN mình sẽ rất nhiều vụ kiện đấy, bột giặt nè, mì tôm nè, tùm lum thứ quảng cáo 1 đằng còn chất lượng 1 nẻo đấy thôi.

@Shin phán là chuẩn rồi, anh em cho 1 tràng pháo tay nào, quá công tâm và sáng suốt!

Nhân tiện, qua đây chỉ cho anh em tut scam mới :

1. đóng bảo hiểm và ghi more info có nick yahoo mình, rồi đi add nick yahoo mem
2. lâu lâu spam yahoo mua cái này cái kia hoặc vay mượn ít tiền, (nhớ chừa mấy đứa có topic sell trong 4rom ra)
3. mem nào thắc mắc cứ cho nó thấy mình có bảo hiểm và nick yahoo trên nick trùng với yahoo more info, quá tin tưởng rồi còn gì
4. xù kệ mẹ tụi nó chả mất bảo hiểm đâu mà sợ, giao dịch ngoài forum mà
5. tiền scam bỏ heo đất chuẩn bị xây nhà lầu, rút bảo hiểm và lập nick khác, mua con heo đất to hơn và lặp lại bước 1

Nhân tiện, qua đây chỉ cho anh em tut scam mới :

1. đóng bảo hiểm và ghi more info có nick yahoo mình, rồi đi add nick yahoo mem
2. lâu lâu spam yahoo mua cái này cái kia hoặc vay mượn ít tiền, (nhớ chừa mấy đứa có topic sell trong 4rom ra)
3. mem nào thắc mắc cứ cho nó thấy mình có bảo hiểm và nick yahoo trên nick trùng với yahoo more info, quá tin tưởng rồi còn gì
4. xù kệ mẹ tụi nó chả mất bảo hiểm đâu mà sợ, giao dịch ngoài forum mà
5. tiền scam bỏ heo đất chuẩn bị xây nhà lầu, rút bảo hiểm và lập nick khác, mua con heo đất to hơn và lặp lại bước 1

Mục đích bạn đến trái đất là gì :eek::eek::eek:

việc này ko trách shin đc.. bạn nói đây là lĩnh vực mmo và bạn đang report trên forum mmo thì ko đủ thuyết phục để giải quyết cho bạn là đúng rồi..vì đâu phải chỉ có mỗi 1 mmo4me là forum mmo..forum này chỉ để giải quyết những vấn đề xảy ra trong forum còn chuyện bạn học ở ngoài làm sao có thể đem lên forum này mà report..bạn bị ăn cướp ở campuchia sao sang lào báo CA đc :D

thật tế mà nói thì Shin giải quyết ko sai đâu vì:

- Thứ nhất, vấn đề scam của Công mmo là quá rõ ràng --> bạn nói đúng nhưng là scam do tự mở khóa học bên ngoài chứ không phải là Công nó tạo topic trong này tuyển học trò rồi scam, như thế không thể tính là nó scam trong forum nên Shin không thể giải quyết cái scam này cho câu.

- Thứ hai, bạn nói vấn đề của mình không liên quan đến forum... --> MMO là phạm vi toàn thế giới, nhưng việc nó scam không có nằm trong phạm vi của forum này, BQT ko thể vì thế mà refund cho cậu vì rõ ràng Công nó ko scam của cậu trong forum. Giả sử không lẽ Công nó có nick nào đó ở diễn đàn thế giới rồi cậu cũng vào đó đòi admin forum đó refund thì chắc họ cũng ko làm vậy dc đâu. Mình hoan nghênh việc cậu đã report Công Vmmo nhưng nó chỉ mang tính chất thông báo cho toàn thể anh em thôi. Chứ thực tế mà nói trong phạm vi forum này thì nó chưa scam của câu. và Shin chỉ có quyền giải quyết về vấn đề trong forum thôi.

- "Còn việc mình đăng ký bên ngoài forum là ko được giải quyết? Cái này không thấy nói trong rule mà cũng rất vô lý. Vì thử nghĩ xem, mình có bảo hiểm." --> nếu bạn nói thế chẳng khác nào bạn cũng tự thấy là "trong rule cũng ko có nói là refund nếu bị scam ngoài forum"

- "Mình mua wmz hay pm giao dịch bên ngoài và scam, vậy là họ ko được report?" --> cậu mua wmz hay pm giao dịch tuy bên ngoài nhưng nó lại có link tới topic mua bán mà người đó có đăng trong forum và có để website của họ vào trong đó nên nó thuộc phạm vi trong forum và vì thế BQT có quyền để xử lý trong trường hợp scam.

Hãy bình tĩnh mà suy xét đi, còn nếu cậu vẫn khư khư muốn refund thì dễ thôi:

1- hãy tìm dc topic nào mà Công nó đăng tuyễn học viên có khóa học đó trong forum này.

2- post những gì mà cậu có thể chứng mình là nó scam liên quan đến khóa học đó.
--> chắc chắn cậu sẽ dc refund vì lúc đó nó thuộc phạm vi forum rồi.

P/S: mình ko có ý nói thằng Công nó đúng đâu nhá, nó chắc chắn là quá sai rồi nên mới bị BQT band ko cho làm ăn ở forum nữa, nhưng vì tình trạng là nó ko scam của cậu trong phạm vi forum này nên ko refund dc thôi
Cùng ý kiến với cậu này!

Chào bạn!
Shin đã nói rất rõ với bạn lý do không thể refund cho bạn rồi mà.
1. vmmmo Chỉ mới đăng ký dịch vụ, và dịch vụ vmmmo đăng ký lại khác với hoạt động tại forum (tức là không liên quan đến khóa học của bạn).
2. vmmmo mới đóng BH cách đây 2 tuần ( thời điểm bạn đóng tiền cho vmmmo là từ tháng 2, khi ấy vmmmo hoàn toàn không có dịch vụ gì tại mmo và cũng không hề có BH tại mmo, điều ấy bạn là người biết rõ nhất mà.
3. Đúng là lớp học có tổ chức, đầy đủ như đã cam kết, chỉ đơn giản là mọi thứ không dễ dàng kiếm được tiền như vmmmo đã nói.
4. Hy vọng bạn có thể hiểu cách xử lý của Shin ( Shin cũng đã tham khảo hết ý kiến của các thành viên trong BQT trước khi đưa ra cách xử lý cho bạn)​

Chào Shin,

• Giảm thiểu SCAM

Thanks
Admin xử lý vậy là đúng theo phạm vi trách nhiêm rồi bạn ah, admin không có quyền lấy tiền của người khác để tra cho bạn, khi hoạt động của họ vượt ngoài phạm vi hoạt động cũng như trách nhiệm của diễn đàn, bạn muốn giải quyết thì làm đơn trình báo lên CA họ sẽ giúp bạn ngay, chức bạn sơm lấy lại được tiền và cho thằng lừa đảo đó bài học thích đáng

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,897
170,962
Latest member
DevonSawa

Most viewed of week

Most discussed of week