• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Announce Giải quyết vấn đề của Trial MOD shess

Status
Not open for further replies.
Nice

Đây là log chat giao dịch của mình:

Hiện tại thì mình có thương lượng với gia đình của bạn Shess và đang đợi gia đình giải quyết. Nếu BQT bồi thường thì mình sẽ báo lại với gia đình cậu ta là được BQT Mmo4me hổ trợ 1 ít chi phí. Phần còn lại mình sẽ giải quyết sau.

Cảm ơn!
bạn tìm đc info nhà tên kia luôn ah ghê vãi
vụ này shin làm đúng, nhưng @Shin nên cẩn thận tuyển mem nhá ko bị bọn nó chơi trò dàng dựng r scam sau đó lấy bồi thường đấy :D

Qua tận nhà luôn ah. :D Gud Gud
4rum này cũng có nhiều dạng MOD lắm, cứ bô bô nói mình là MOD cần gì phải trung gian, là ko hay đâu.
Good admin

Qua tận nhà luôn ah. :D Gud Gud
4rum này cũng có nhiều dạng MOD lắm, cứ bô bô nói mình là MOD cần gì phải trung gian, là ko hay đâu.
Good admin
Tự mình bảo vệ đồng tiền của mình thôi......

Trung gian 11 người .....mà scam vẫn bị,,,,bó tay

MOD cũng chỉ là Member bình thường.
Nhưng thêm nhiệm vụ trợ giúp cho Member.
Ngoài ra không có liên quan gì đến vấn đề bão lãnh hay tiền bạc.
Nên mong sau vụ này, khi giao dịch với bất kỳ người nào (từ TMod, Mod, SMod). Mong mọi người để ý việc Bảo Hiểm hoặc Trung Gian.
Đừng đặt lòng tin vào bất kỳ người nào để rồi sau này hối hận.
Mong 2 bạn bị SCAM nhanh chóng khắc phục được hậu quả mà Scammer đã gây ra.

Chào các bạn,

MMO4MEForum phi lợi nhuận nên không có lương cho các MOD. Mục đích chính của Forum là giúp đỡ những sinh viên nghèo và người thất nghiệp có được thu nhập ổn định. Với những khoản thu hiện tại chỉ vừa đủ để duy trì Forum và nhiều lúc thiếu. Những chi phí phát sinh thì chắc bạn cũng biết là phải lấy từ đâu ra vì Forum không có ai tài trợ. BQT chỉ có thể cố gắng hết sức để giúp mọi người giảm thiểu SCAM nhưng đôi lúc cũng có sơ hở để kẻ xấu lợi dụng nên mong các bạn thông cảm.

Mọi người cũng chắc nắm rõ tình hình rồi nên mình cũng không biết nói gì hơn. Có thể do mình quản lý không tốt nên để shess có những hành động gây hại đến người khác. Nên mình quyết định bồi thường cho 2 người bị hại theo Rules hiện có của Forum:
Hai bạn @yukisomakio@lucyahouston124 các bạn vui lòng cập nhật giúp mình bằng chứng bị SCAM và số tiền bị SCAM ở đây nha. Để mình gửi phí lại cho các bạn.

Cám ơn các bạn luôn ủng hộ Forum
BQT MMO4ME
Nói 1 câu cho chính còn hơn 9 câu!...:D...Bravo Admin!

Đây là log chat giao dịch của mình:

Hiện tại thì mình có thương lượng với gia đình của bạn Shess và đang đợi gia đình giải quyết. Nếu BQT bồi thường thì mình sẽ báo lại với gia đình cậu ta là được BQT Mmo4me hổ trợ 1 ít chi phí. Phần còn lại mình sẽ giải quyết sau.

Cảm ơn!
Nếu đã gặp được gia đình rồi thì mình nghĩ đòi hết bằng đủ và không lấy tiền từ admin nữa @@

Mọi ng nên cẩn thận hơn khi gd đi ^^

Nếu đã gặp được gia đình rồi thì mình nghĩ đòi hết bằng đủ và không lấy tiền từ admin nữa @@
:D đúng rồi,

Quýt làm cam chịu .. tội Admin ghê @@

Nếu như các bạn đọc kĩ rule thì bác shess chỉ mới là T-Mod và không nằm trong mục BQT phải bồi thường.

Như ở đây, anh Shin đã chấp nhận bồi thường dù chỉ là một phần tổng số thiệt hại

Nhưng chứng minh được BQT luôn quan tâm và có trách nhiệm với member.

Mong là member hiểu và thông cảm cho những nỗi khổ của BQT

Hãy tôn trọng và tiếp tục ủng hộ forum :)
Bem bem bem bem

Qua bài học này và nhiều vụ scam xảy ra vừa qua mình nghĩ thế này : để tránh triệt để nạn scam và gây thiệt hại cho BQT thì mình xin có chút ý kiến đóng góp cho forum thế này:

1. Các mem khi giao dịch thi nên kiểm tra nick yahoo thật kỹ trước khi giao dịch (cài đặt yahoo chỉ hiện nick, chứ không hiện tên), mọi giao dịch bị fake nick thì tự chịu thiệt hại.:confused: và không nên tin người quá vội khi chưa có thông tin về người nào đó, mà nếu có tin thì cũng nên tin với giá trị nhỏ thui. với giá trị lớn thì nên chia ra nhiều lần giao dịch.:rolleyes:

2. Giao dịch trung gian với tất cả những người không có bảo hiểm, kể cả MOD , tuy tốn ít tiền trung gian nhưng còn hơn mất tất cả và làm ảnh hưởng đến ng khác.:cool:
3. Admin @Shin nên ra thêm luật người nào để bị hack nick thì phải chịu trách nhiệm 100%, đó là do bất cẩn cá nhân nên phải chịu trách nhiệm thôi,forum có bảo mật 2 lớp ma!:D
4. Khi tuyển thành viên vào BQT thì nên verify thông tin>>>> nếu ai không chịu thì làm mem đi cho rảnh:D

Mình xin hết ý kiến ạ!:):p

nếu các cô các bác nào thấy tội admin , thì nhờ 1 MOD nào đó lập ra box từ thiện hộ trợ mmo . gom tiền vào phụ admin . ^^ Đừng gạch đá .

Thấy thương @Shin lắm nhưng không thể giúp gì được cho Shin.
Mình mong rằng sau này các bạn nên chú ý cẩn thận 1 tý là được.
Cho dù họ là ai đi nữa. T-mod , mod , s-mod hay gì đi nữa. Không bảo hiểm thì trung gian chứ ko để lợi dụng là được. Ai cũng vậy. Nếu tiền Giao dịch nhiều hơn tiền Bảo hiểm thì chia ra 2 hoặc 3 lần số tiền nhỏ hơn tiền bảo hiểm mà giao dịch. Mình nghĩ như thế sẽ tốt cho Member và cũng tránh tình trạng SCAM ít lại.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,026
171,078
Latest member
JollyRoger

Most discussed of week

Most discussed of week

Back