• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Giải quyết vấn đề của boychanh1989

Status
Not open for further replies.

messi279

Newbie
Reactions
346
MR
0.000
:binhsua06: Tình hình là đã nhờ MOD M0n đứng ra thụ lý xong vụ của mình và boychanh. Mod đã chốt lại vấn đề. Mình xin lập ra topic để nói rõ vấn đề và giải quyết nỗi nghi ngờ của mọi người để lấy lại uy tín của chính bản thân cũng như giải quyết vs boychanh để boychanh xác nhận!

Thứ nhất: Đúng là ngày 21/3 mmo8x nhờ mình bảo kê dùm để ex 150$ AP nên tớ đã làm topic exchange trên mmo và cũng nói là bảo kê dùm người thân vs bác boychanh (lỗi đầu tiên của tớ). Sau khi gd xong tớ mới bik mmo8x bảo kê dùm bạn nên đã lên topic close và nói rõ ko gd vs nick trên nữa nếu ko pm đc mình. Hôm đầu đúng là boychanh đã gd thành công nhưng cũng ko pm tớ xác nhận là đã gd xong nên tớ ko bik là ổng có gd vs trunggoldvnn hay không để nói ko bảo kê nữa. (lỗi của bác ấy)

Thứ hai: Ngày 22/3 bác boychanh đã tự ý giao dịch vs trunggoldvnn lần 2 trong khi không pm tớ trước (nên bị scam lỗi cũng tại bác ấy)

Thứ ba: Tớ tưởng bác ấy bị scam ngày 1 nên đã hứa đền bù 50% tức 25 LR để bù lại cho bác ấy chút đỉnh, sau này mới bik bác ấy bị scam do tự ý gd ngày hôm sau nên tớ mới đợi bác ấy report rồi đợi MOD giải quyết. (Do bác ấy ko bik lấy log chat vs trunggoldvnn từ mail) Tuy nhiên đã hứa đền bù tất nhiên sẽ đền bù.

Thứ tư: Tớ cần boychanh đính chính lại lỗi của ai và do ai rõ ràng chứ bác ấy cứ nằng nặc đổ hết lỗi do tớ giới thiệu scam trong khi bác ây không thèm pm tớ mà tự ý gd, và cũng để giải tỏa mối nghi ngờ cho anh em mmo4vn (người ngoài cứ nghĩ tớ liên quan và có thể vs scammer là 1) cũng như ae thân thiết vs tớ như ae hội BET.

Không phải tớ lằng nhằng làm gì nhưng khi pm giải quyết đến cuối cùng bác boychanh vẫn đổ lỗi cho tớ. Đúng là tớ có 1 phần lỗi nhưng chủ yếu là ở bác ấy, đền bù cũng chỉ là lòng tốt cũng như một phần trách nhiệm mà tớ muốn gửi đến bác ấy! (Vì bác ấy tự ý gd lần 2 không thông qua tớ nên không thể nói là do tớ bảo kê mà bị scam đc, tớ đã close topic trên mmo nên các mod cũng không đủ thẩm quyền để quy tớ là bảo kê scam hay chính là scam! Mod đã xác thực điều này và điều này dân đến câu chuyện ngày hôm này! Tớ chỉ đền bù khi bác ấy xác nhận được điều mình nói là hợp lý, đền bù để chứng tỏ mình ko hứa lèo và trong sạch chứ không phải để bác ấy đổ lỗi lên đầu tớ được)

:binhsua11: Nếu bác boychanh xác nhận nên nói lên ý kiến và để lại LR để mình send $ và cũng xin tiếp nhận mọi ý kiến của anh em cũng như gạch đá!

Kiểu này khác gì ... mày xin lỗi tao thì tao thí lại tiền cho mày @@

MOD đã nói 2 người tự pm và thanh toán đi, lập topic chi vậy
Ông càng làm vậy càng khiến mọi người nghĩ ông đang cố thanh minh và ghét ông thôi.

Tốt nhất close topic , PM YH đền tiền cho người ta đi
Cây ngay ko sợ chết đứng. Sao cứ phải giải thích dài dòng nhỉ

Lỗi thì công nhận là của cả 2 nhưng
Nói thật, tôi là tôi thấy ông liên thiên và có liên quan đấy chứ ko phải vô tội đâu

Ở đây ko bàn vấn đề đó nữa. Vấn đề là ông bảo người ta post proof lên và sẽ đền bù 25$ bi giờ người ta đã post proof thì ông nên giữ lời hứa send tiền đi. Đừng lằng nhằng nữa.

Ông càng làm vậy càng khiến mọi người nghĩ ông đang cố thanh minh và ghét ông thôi.

Nói thật, tôi là tôi thấy ông liên thiên và có liên quan đấy chứ ko phải vô tội đâu

Ở đây ko bàn vấn đề đó nữa. Vấn đề là ông bảo người ta post proof lên và sẽ đền bù 25$ bi giờ người ta đã post proof thì ông nên giữ lời hứa send tiền đi. Đừng lằng nhằng nữa.
:binhsua01: Rứa sao ông scam ko đi đền bù cho người ta đi!

:binhsua03: Pm giải quyết mà bác ấy cứ đổ lỗi cho ta mới đau!

Comment

Mình thì thấy messi chả có lỗi gì?

Người ta bảo kê 1 lần thì 1 lần rồi

Cũng đã confirm là ko pm được thì đừng GD

Cứ nằng nặc GD cho đã rồi đổi thừa.

Sợ mấy chú này thật.

Suốt ngày giỏi đổi thừa ng khác, chẳng bao giờ xem lại bản thân mình

đủ tiền trả 1 thể, trót vất vào mấy site INVEST đang lo đợi tiền về đây :binhsua04:

:binhsua03: Ta cũng tin lời mi nói uytin nã, ae cứ chờ đợi nhé!

---------- Post added at 05:06 PM ---------- Previous post was at 05:05 PM ----------

đừng ném đá tui nữa á á á á á :binhsua04:
Khuyên messi trả tiền cho người ta cho xong đi, lần sau rút kn đừng bảo kê mấy đứa ko quen nữa==!

:binhsua12: Cho xong cũng phải rõ ràng, ko đc chụp mũ ta, ta ko đền bù thì cũng ko phải lỗi do ta đâu. Đền bù vì đúng là lúc đó động lòng vs lão ấy thôi!

Bác nói gì mà nặng lời vậy.
Đây là topic bạn ý muốn nói ra những sự hiễu làm thôi mà, còn về send $ thì bạn ý nói send là send. Đưa LR cho bạn ý 1p sau là send thui có gì khó khăn đâu :">

Lỗi của mình là không hỏi bạn khi giao dịch lần 2. Cũng không định làm to chuyện nhưng vì pm yahoo mãi không trả lời nên mới đứa lên forum. Kết thúc tại đây!
LR:U3439189

Vẫn chưa xong mấy cái vụ này ak
Nếu Messi quen thằng Scam thì bảo nó trả lại đi :))

CLose ! nói lại là chuyện đền bù là của 2 người , cuối ngày chưa xong mình thực hiện luật . Tranh cãi ra ym giải quyết ! thanks !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,928
171,006
Latest member
cakhiatvvttbd
Back
Top Bottom