Giải Pháp Để Ngăn Chặn Nạn Hôi Của

chemgio

Moderator
Reactions
4,481
MR
20.087
$300.00

Gần đây xảy ra rất nhiều vụ hôi của làm đau lòng những người trong cuộc và nếu cứ xảy ra thế này thì có lẽ mai mốt sẽ không còn ai dám làm tài xế vận chuyển đồ đạc nữa, khi đó sẽ gây tổn thất và ngưng trệ về vận chuyển trong sản xuất gây tác động rất lớn và không tốt cho xã hội nên mình mới nghĩ ra 1 số phương pháp giúp ngăn chặn và giảm bớt sự tổn thất do hôi của

1)nếu bạn là người tài xế thì khi xảy ra tai nạn làm đồ đạc rớt xuống đường thì bạn hãy xem mình đang ở đâu nhé ,gọi ngay cho 113 ,sau đó gọi cho 1080 hỏi số điện thoại công an phường ,công an giao thông ,ban chỉ huy quân sự của nơi đó rồi các bạn gọi cho tất cả các nơi đó và kèm theo 1 câu là em sẽ bồi dưỡng cho các anh sau khi xong việc coi như công của các anh giúp em tránh tổn thất về tài sản nên các anh cố gắng xuống càng sớm càng tốt giùm em ,đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn ,tổn thất ít còn hơn tổn thất nhiều ,

2)nếu bạn không phải là người tài xế(là người qua đường) thì các bạn cũng làm như trên và nói như trên sau đó qua nói nhỏ với người tài xế là nhớ bồi dưỡng cho các anh vì các anh giúp ngăn chặn tổn thất cho anh ,nếu bạn được hỏi bạn có phải là tài xế của xe khi bạn gọi cho các nơi trên thì bạn nói là tài xế nhờ bạn gọi và có sự đồng ý của tài xế ,nói chung nói dối tí mà giúp được người thì cũng nên nói

3) nếu bạn là người địa phương nơi đó ,bạn biết số điện thoại của tất cả những nơi trên thì mau mau cung cấp cho bác tài xế để bác ấy gọi trực tiếp không cần qua 1080 ,và nhớ dặn bác ấy vụ bồi dưỡng luôn ,gọi càng sớm ,công an xuống sớm thì tổn thất càng ít , còn ko phải người địa phương thì làm như số 2 nhé

sau khi gọi điện thoại xong thì các bạn có thể nói người nhà hoặc bản thân bạn qua giúp người tài xế gom tài sản lại phụ cho họ

Last edited:

nambembis

Hero
Reactions
558
MR
0.000
Chat with me via Skype
Chuyện hôi của này không phải là 1 số ít người vô học đâu... cũng phải hơn 90%, cả vô học lẫn có họ̣c luôn

Nước mình có luật pháp cũng như không, chuyện trước mặt ra đó: vỉa hè bị người dân lấn chiếm, có ai làm được gì đâu, vấn đề là luật pháp phải mạnh.

Gọi cho cảnh sát rồi cảnh sát có đến liền không? Hay để người dân tự xử

Thôi không nói nữa vì nói cũng không được gì

Người Nhật trước khi là 1 siêu cường họ đã biết xấu hổ còn chúng ta thì không, toàn tự hào 1 cách mù quáng

1 dân tộc không biết đến xấu hổ cúi đầu trước thì không thể nào ngẩn cao đầu được

Last edited:

behu

Banned
Reactions
1,691
MR
0.000
thấy có người chơi lun 3 thùng rồi cố nhét thêm vài lon vào tay nữa ,lúc mình còn nhỏ có dì bán bánh mì bơ làm rớt thùng tiền lẻ đổ ra đường,người ta chạy tới nhặt dùm cho gì,mình thì nhặt xong bỏ...túi về mua kẹo ==''.Về bị la quá trời vì nói rằng tiền bay bay ko nhặt là uổng,kết quả,2 cái tay mình bị đánh gần như què luôn,sau đó lớn lên dần mới hiểu là hồi nhỏ mình đã góp thêm 1 tội để báo đời

whynotMMO

Hero
Reactions
712
MR
0.000
Follow me on Facebook
chưa bao giờ tin tưởng vào cách quản lý cũng như pháp luật của nhà nước Việt Nam. mấy ông to mặt lớn cũng vì dồng tiền mà thôi. có khi còn hôi của hơn cả người dân nhưng là hôi ở trong bóng tối mà thôi.thật hổn loạn chắc sẽ chẳng bao h phát triến nỗi nếu cứ bộ luật độc quyền này kéo dài..... buồn!!!!!!!

teoteoteo113

Junior
Reactions
157
MR
0.000
Gặp mình ở đó củng lấy vài thùng . Ở đó mà chê bai ... Nguyên 1 đám bu um sùm mà không thấy 1 thằng công an . ở nước ngoài họ văn minh 1 phần là do pháp luật kỹ cương , quản lý chặc chẽ. Thứ 2 đời sống họ cao mấy thùng bia rẻ tiền họ lấy làm gi ... nếu rớt kim cương ra coi có ma nào xúm lại ko . Ngay chính người mỹ củng tự nhận khi có thiên tai sẽ có cướp giật , hiếp dâm qua phim ảnh chứ chưa nói đến sảy ra thật sự .
Con người sẽ lòi cái khốn nạn ra nếu đủ giá thôi :D thùng bia thật sự 200k quá nhiều đối với người vn nên sảy ra tình trạng như thế thôi .. chứ rớt vào khu đại gia xem nó còn đi kiện chiếc xe ấy , nhưng nếu nguyên xe vàng rớt xuống đại gia nó củng nhào vào hốt .
Nói thế thôi khu mình mà gặp vậy ... 113 + Giao thông lại chặn mẹ rồi ra lụm nó gõ đầu đau lắm

Last edited:
Quan trọng là luật pháp phải nghiêm, kỷ cương... các bác thử qua Singapore khạc nhổ xem sẽ như thế nào? Bên mình thì vô tư... thật là bó tay.

Những việc dù tưởng nhỏ này nhưng kết quả là đường phố Singapore sạch sẽ, người dân tự có ý thức, có văn hoá. Từ việc nhỏ này mà thành việc lớn khác là Singapore là quốc gia rất phát triển. Thu nhập bình quân còn cao hơn các quốc gia Âu Mỹ.

Đúng là dân giàu sẽ không có chuyện này nhưng mà thử hỏi coi việc nhỏ trên không làm được, luật phát không nghiêm minh thì sao mà giàu được, cứ nghèo hoài thôi như cái vòng luẩn quẩn.

Nếu ko có dân xúm lại hùa nhau giật bia thì khi tiger thưa ra tòa 100% anh tài xế ở tù hoặc đủ tiền đền => vì lý do chạy xe làm rớt hàng cho dù dân ko xúm lại thì 1 khi rớt bia từ trên cao xuống nó củng nát hơn phân nửa rồi và củng trày xước thôi . Trong Clip gõ gàng anh tài xế lái đang chạy xe nhanh mà qẹo cua gấp => làm hàng rơi xuống chứ ko phải tránh xe như lời báo viết .
Nhưng nếu có vụ dân xúm lại hôi của thì ;) cộng đồng mạng sẽ hùa nhau chửi thôi và nếu tiger có thưa thằng tài xế thì thằng cộng đồng mạng củng xúm lại quyên góp thôi :D vì thằng này nhiều chuyện nhất .
Có khi nhờ vụ xúm lại giật bia mà anh tài xế thoát nạn

Mình kô ở đó chứng kiến nên kô biết tài xế chạy ẩu hay không nhưng lấy cả đám dân lấy hàng là không đúng... hiệu ứng đám đông: crowd psychology

Có lẽ nên mở 1 topic quyên tiền cho tài xế vậy... ai thích đóng góp bao nhiêu thì góp.

Mình kô ở đó chứng kiến nên kô biết tài xế chạy ẩu hay không nhưng lấy cả đám dân lấy hàng là không đúng... hiệu ứng đám đông: crowd psychology

Có lẽ nên mở 1 topic quyên tiền cho tài xế vậy... ai thích đóng góp bao nhiêu thì góp.
Nhưng thật sự 100% là cho dù anh tài xế ko bị trộm bia thì củng phải đền đầy đủ . Vì bia rách hộp + méo mó lon bia + và rất nhiều đã hư . Vì thế nếu ko có vụ giật bia này 100% anh này đền nặng 1500 thùng bia hoặc ở tù .

Reactions
717
MR
1.616
giờ con người càng ngày càng bị chữ con nó thống trị.mất mịa chứ người mất rồi
bác nói chính xác! duy nhất một người trên đất nước Việt Nam được mệnh danh là "1 con người rất Người" - chính là Bác Hồ:). lúc học cấp 2 học môn Ngữ Văn tới bài nào về Bác Hồ cô mình cũng nói câu đó trong bài dạy, lúc đó nói thật mình ko hỉu hết ý câu nói này vì trong suy nghĩ mình lúc đó :("con người = người mà ta":eek: . sống tới chừ sắp ra trường trải qua 1 số cái mình mới hiểu ra đôi phần cái câu nói này, và chả bít từ bao h mà nhớ miết như nằm trong tiềm thức, ko cần học tủ:p. hehe:D

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Những khuôn mặt rạng rỡ vì hôi được bia ở Đồng Nai

Mặt ai cũng vui vẻ, có người còn mang cả xe ba gác ra để chở bia, những xe máy chất tới 6 thùng bia lên yên xe.

Ảnh: Facebook

1or0

Senior
Reactions
308
MR
0.000
xe tai nạn đổ bia ra đó thì những người tới đó cướp bia chứ k phải hôi bia, là cướp là cướp đó, cướp giữa ban ngày đó, cướp hội đồng :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,027
176,517
Latest member
hung1299

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week