gặp rắc rối với thông tin thẻ ACB có thể verify paypal - cần mọi người giúp đỡ

yoshiki

Junior
Reactions
81
MR
0.000
Mình có tìm hiểu trên mạng nhưng nhiều người đưa thông tin khác nhau quá, không biết đường mà lần nên mình hỏi thẳng luôn cho chắc.
- Thông tin mình đọc được là có thể verify bằng thẻ prepaid hay debit cũng được nhưng nên dùng thẻ prepaid vì không phải trả phí thường niên là 100k/năm như debit. Trog khi mình cũng muốn giảm chi phí verify paypal vì mình chỉ muốn dùng thẻ để verify chứ không dùng với mục đích khác, đóng phí thì có vẻ.... thừa :p. Mình đọc 1 bài khác thì họ bảo không dùng prepaid được mà chỉ dùng được debit vì debit có chức năng thanh toán online. :(
- Đa phần bài viết bảo có thẻ dùng thẻ prepaid nhưng toàn thấy để visa debit. Không biết thẻ nên add thực sự là thẻ nào trong khi acb nhiều thẻ quá:binhsua96:

vậy cuối cùng nên làm thẻ này
http://www.acbcard.com.vn/index.php/san-pham-the/the-ghi-no/the-ghi-no-quoc-te-acb-visa-debit

hay thẻ này
http://www.acbcard.com.vn/index.php...oc-quoc-te-acb-visa-prepaidmastercard-dynamic
mình chỉ muốn dùng thẻ để verify thôi chứ không mua hàng gì hết. Có khi nào mình dùng thẻ verify được rồi nhưng không đóng phí hay nạp tiền hàng năm cho nó thì nó xóa tài khoản thành ra paypal từ verified thành unverified không mấy bạn:binhsua87:

Attachments

40.2 KB · Views: 57
mục đích bạn veri để làm j? nếu chỉ chống limit + rút tiền về chỉ cần add bank + chú ý 1 chút là OK mà!@@

Nếu chỉ verify thì xài Visa Prepaid!

prepaid sài verify là ok rồi bạn.hj visa lại lắm rác rối,nó mà liên kết lung tung lại âm tiền ra ACB trả thì tèo :D

Nếu chỉ verify thì xài Visa Prepaid!

Thế như thế nào thì không dùng thẻ Visa Prepaid mà phải dùng thẻ khác hả c :D

Tớ thì toàn dùng Visa Prepaid thôi. Verifi paypal, Payza, STP. Rút tiền từ paypal, stp về Visa prepaid, ngon lành ok hết.Chẳng sao cả!
Kể cả nhiều trang Reg bằng CC, mới thì Funkyshark vừa rồi, cũ thì như đợt zeek,.... tất tật đều dùng Visa Prepaid. Ko sao hết cậu ạ.Ko phải nghĩ!

Cụ thể thì Visa prepaid chỉ có chức năng thanh toán khi mua hàng, còn visa debit kết nối với tài khoản nội địa, ví dụ khi cậu dùng Visa debit veri Paypal, sau đó cậu mua host hay domain ở nước ngoài thanh toán Paypal chẳng hạn, nếu tiền trong Paypal ko đủ thì nó sẽ lấy trong tài khoản Visa debit của cậu! Theo mình biết thì thẻ visa debit với thẻ nội địa cũng là một!

Thế như thế nào thì không dùng thẻ Visa Prepaid mà phải dùng thẻ khác hả c :D

Tớ thì toàn dùng Visa Prepaid thôi. Verifi paypal, Payza, STP. Rút tiền từ paypal, stp về Visa prepaid, ngon lành ok hết.Chẳng sao cả!
Kể cả nhiều trang Reg bằng CC, mới thì Funkyshark vừa rồi, cũ thì như đợt zeek,.... tất tật đều dùng Visa Prepaid. Ko sao hết cậu ạ.Ko phải nghĩ!
Tất nhiên thì em chỉ trả lời ngắn gọn theo ý của chủ thớt thôi! Còn ngân hàng họ đã chia ra 2 loại thẻ visa: prepaid và debit thì chắc chắn sẽ có lý do của họ! Giống như comment trên em có nói đó anh!

thế prepaid có phải đóng phí haang2 năm không. Như bạn gì nói trên bảo có 100k cũng tiếc, mình thì chả tiếc nếu mình dùng thẻ để mua hàng, thanh toán nhưng đằng này mình không có nhu cầu đó, chỉ cần verify paypal rồi để cho đẹp mà phải tốn phí hàng năm thì uổng quá. Trong khi paypal mình dùng để chơi PTC thôi, không kiếm nhiều tiền như nhiều bạn ở đây (nửa năm trời mà có khoảng 2 mấy 3 chục $):(

vậy là dùng thẻ này hả bạn, thế mà trên mạng có chỗ bảo nó không có thanh toán online :(
http://www.acbcard.com.vn/index.php...oc-quoc-te-acb-visa-prepaidmastercard-dynamic
cái thẻ từ visa prepaid ấy :D

vậy mình verify xong thì quăng cũng được hả bạn. Nếu hết hạn thẻ hoặc không nạp tiền hay phát sinh giao dịch nó có delete account của mình không. Mình chỉ sợ làm cho đã rồi NH nó del acc thẻ kéo theo PP từ verified thành unverified thì khổ, lại phải làm thẻ mới:binhsua74:

thế prepaid có phải đóng phí haang2 năm không. Như bạn gì nói trên bảo có 100k cũng tiếc, mình thì chả tiếc nếu mình dùng thẻ để mua hàng, thanh toán nhưng đằng này mình không có nhu cầu đó, chỉ cần verify paypal rồi để cho đẹp mà phải tốn phí hàng năm thì uổng quá. Trong khi paypal mình dùng để chơi PTC thôi, không kiếm nhiều tiền như nhiều bạn ở đây (nửa năm trời mà có khoảng 2 mấy 3 chục $):(

vậy là dùng thẻ này hả bạn, thế mà trên mạng có chỗ bảo nó không có thanh toán online :(

vậy mình verify xong thì quăng cũng được hả bạn. Nếu hết hạn thẻ hoặc không nạp tiền hay phát sinh giao dịch nó có delete account của mình không. Mình chỉ sợ làm cho đã rồi NH nó del acc thẻ kéo theo PP từ verified thành unverified thì khổ, lại phải làm thẻ mới:binhsua74:
muốn veri thôi thì mua cái trustcard mà veri

Visa debit mới phải mất phí, còn prepaid thì không? Visa debit mới liên kết với thẻ nội địa nên có thể thanh toán online đó cậu! Ngoài ra thì visa prepaid còn hạn chế việc bị lạm dụng khi sử dụng trên mạng nữa!

Còn việc dùng visa veri paypal xong rồi, nếu muốn add thẻ mới thì remove thẻ cũ đi rồi add vào thôi! Mình cũng vừa làm vậy! Thẻ nào cũng có thời hạn, hết thì làm lại thôi!

Dùng thẻ visa debit đi , mất 100k đóng phí thường niên, 1 năm 1 100k, lúc nào rút tiền chuyển tiền cho thoải mái
ah nếu hết hạn thì ko ảnh hưởng đến acc pp

Tóm lại 1 câu thôi ! Nếu Veri thằng PP thì ra ACB làm cái Visa Prepaid !

Lúc trước thì có đợt nó làm free ko mất fee. Làm xong add mấy đồng vào rồi very là ok.
Còn bây h làm thì mất 100k lệ phí (mất luôn đấy nhé ko có đoạn add vào thẻ đâu). Duy trì hàng năm thì free.
Đang dùng đây.

Theo nhu cầu của chủ thớt tốt nhất mua thẻ Trustcard mà xài! Vào trustcard.vn để xem thông tin!

cám ơn mọi người nhiều. Nhờ hỏi thẳng thế này mới thông được vài vấn đề chứ không là cứ đắn đo mãi. giờ lại biết thêm có cái trustcard tồn tại nữa, lại phải đi tìm hiểu về nó :))
Cho mình hỏi lần cưới là prepaid không có chứ năng thanh toán online phải không bạn. Mình hỏi để ra NH người ta không cười vào mặt vì thiếu hiểu biết :p. Mình thấy nhiều bạn bảo phải ra bảo người ta đăng ký thêm thanh toán online thì mới verify được còn không là bị từ chối, nạp tiền rồi vẫn không verify được.
Cái trustcard này nó tựa tựa cái visa rev phải không ta:binhsua11:

Cho mình hỏi lần cưới là prepaid không có chứ năng thanh toán online phải không bạn.

Visa Prepaid thanh toán online bình thường, cậu ra bank làm xong thì bảo họ kích hoạt thẻ luôn để gd, vậy là ok :D. Nhớ cho 50k vào thẻ là verify được Paypal rồi ;)

cám ơn mọi người nhiều. Nhờ hỏi thẳng thế này mới thông được vài vấn đề chứ không là cứ đắn đo mãi. giờ lại biết thêm có cái trustcard tồn tại nữa, lại phải đi tìm hiểu về nó :))
Cho mình hỏi lần cưới là prepaid không có chứ năng thanh toán online phải không bạn. Mình hỏi để ra NH người ta không cười vào mặt vì thiếu hiểu biết :p. Mình thấy nhiều bạn bảo phải ra bảo người ta đăng ký thêm thanh toán online thì mới verify được còn không là bị từ chối, nạp tiền rồi vẫn không verify được.
Cái trustcard này nó tựa tựa cái visa rev phải không ta:binhsua11:

Hỏi tất chứ đứa nào dám cười vào mặt cho nó cái phiếu phàn nàn là nó được nghỉ hưu liền.

Thẻ nào cũng có 2 loại cơ bản,
1 loại nạp tiền vào và xài hết tiền đó thì thôi, nạp tiếp.
1 loại thì có hạn mức tín dụng, không có tiền thì xài âm luôn trong hạn mức, rồi ra ngân hàng trả sau theo thời hạn của NH, vượt thời hạn thì trả lãi.

Đã visa hay master thì thanh toán quốc tế đều được hết.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom