Ask GA Content 68% với 100% là gì ?

LovePink

Banned
Reactions
42
MR
0.000
Tình hình là mình mới reg thành công 1 con GA Content Việt Nam,

Đem hỏi bán vì chưa biết phát triển GA kiểu gì cho có tiền. Vậy nên mong muốn xin dược chỉ giáo vài câu.

Google Adsense (GA) Content tại sao cần 68% và 100%?

Không có 100%, 68% là tỉ lệ ăn chia lợi nhuận giữa google và nhà phân phối. nghĩa là google ăn của nhà quảng cáo 10$ thì nó chia mình 6.8$ còn lại của nó.

Chỉ có 68% - không có GA 100% nha bạn :D
68% là số chia sẻ doanh thu mà google chia cho bạn. Ví dụ nhà quảng cáo bỏ ra 100$ nhờ Google quảng cáo dùm, thì Google ăn 32% = 32$ còn lại cho bạn 68% = 68$. Chứ cho bạn ăn 100% thì Google nó đói.
Chút ngu kiến của mình, mong giúp được cho bạn.

thế không có gì thì sao hả bác?

không có thì nó ẩn chứ sao nữa. giao diện GA thay đổi liên tục mà. Miễn acc đã qua bước ver và hiện quảng cáo content thì đều 68% hết.

Vậy thế mà có người bảo không có 68% không dùng được :D

Có mail kích hoạt hoàn toàn mới dùng được bạn à....Mình đang test vài con không có 68%

da kich hoat roi ban ah "Thay mail nay: Google AdSense đã xem xét đơn đăng ký của bạn"

Cái đó không phải, tiêu đề mail phải là: "Tài khoản của bạn đã kích hoạt hoàn toàn bla bla...."

OK zay thank ban nha! Chac moi dat code len web no chua duoc kich hoat.

Cho 24h xem sao

Mình cũng nghe các pro khác nói thôi, có đợt cũng bán mấy cái GA không có 68% nên nghe nói vậy chứ mình không chắc chắn được.

GA đặt quảng cáo hiển thị bình thường mà không thấy số 68%

OK zay thank ban nha! Chac moi dat code len web no chua duoc kich hoat.

Cho 24h xem sao
Ko phải 24h đâu :D mà là phải kiếm đc 10$ để nó xác nhận mã pin mới hoàn toàn xong xuôi, mình đang có content, mới có mail là xem xét thành công và cho đặt quảng cáo, vẫn có doanh thu, nhưng chưa có cái mail khi đặt quảng cáo nó báo là " chúc mừng đã đặt quảng cáo thành công"

mình cũng đoán thế vì đã hiện ra dashboard content rồi thì chắc chắn là đã đc chấp nhận nhưng có thể chưa có xác nhận hoàn toàn 100% từ google. Chắc phải làm thêm bước nào nữa mới activated đc như thế. Thì cái đó là tut của các bạn ý. Mình chụi ^^
TÚT GÌ CHẢ BIẾT, CHỈ CẦN KIẾM ĐƯỢC TIỀN TRÊN WEB LÀ ĐƯỢC THÔI

a/e cho hỏi cái này mình có cần preferred nó không? @soibac @vodien95

vì acc của mình đã có 3 cái này:

Content 68% publisher revenue share
Content host
Search 51% publisher revenue share

mà nó vẫn còn cái admob này. không biết có nên chơi với nó hay ko???

Nhiều thánh nhìn cái prefer này mà phán acc content là admob :3 tốt nhất không nên

đang chạy 2 site và 1 YTB. chắc tháng sau mới có PIN nếu ko bị click tặc tấn công

Acc ngon vãi :3

GA của tui vầy nè, là kiểu gì đây các pác? Có giá hok?
Code:
Active products   
Content 68% publisher revenue share
AdMob
Content host
Search 51% publisher revenue share

k có Ga 100% đâu bạn

Nếu không nhầm thì những acc mới có thông tin:
Content host
Sẽ không hiên quảng cáo đâu! :D

Reg hay vậy bạn, còn không cho mình cái giá đi híc híc

Announcements