[[ FREE ]] Dạy Phát âm English chuẩn giọng Mỹ -

sao tôi toần thấy ng ta đọc THE ---> dơ mà bác
ko phải "dơ" mà cũng chẳng phải "đơ" hay "đờ".
Tóm lại đây là 2pic hài hước nhất mà mình từng thấy

ko phải "dơ" mà cũng chẳng phải "đơ" hay "đờ".
Tóm lại đây là 2pic hài hước nhất mà mình từng thấy
thế thím đọc là gì

cả tiếng việt lẫn tiếng anh viết đều sai??????????????????????????

xin lỗi thớt nhưng từ " the" phải phát âm như thế này ði nếu đứng sau nó là 1 nguyên âm, ðə nếu đứng sau nó là 1 phụ âm, làm gì có kiểu đọc là dơ hay đờ gì ở đây? vãi cả english chuẩn mỹ

take off your hat

Topic này mình xin dành 5 phút mỗi ngày chỉ học 5 câu tiếng Anh phát âm chuẩn giọng Mỹ. và đồng thời các pro EL cũng có thể tham gia giúp sức .
Mục đích giúp các bạn dành 5 phút mỗi ngày mỗi khi vô rum để học và chém gió . Trong quá trình chỉ dẫn thì chắc chắn có 1 số sai xót và mình cũng mong các bác góip ý để hoàn thiện giấc mơ MỸ của em ,

Sau đây là bài học : UPDATING .................................................................................
Ôi trời, học tiếng Anh mà phiên dịch sang âm như bác làm vậy thì quá lạc hậu rồi. Bỏ đi bạn ơi. Không tin thì bạn hãy hỏi 1 người nào đó giỏi tiếng ANh thì sẽ rõ :(

Phiên âm mà viết vậy là tạch rồi thím thớt ơi, thím có thể làm hẳn 1 video 5 phút luyện cách đọc up lên youtube rồi kiếm $ đó.

mình thấy phát âm các nơi úc mỹ canada uk newzealand khác nhau,mỗi người phát âm mỗi kiểu,mình ngồi nói chuyện cũng đau đầu theo=]]]

take off nha =]] đọc hài quá xá

Em có góp ý, đó là cái âm 'D' trong tiếng anh nó không giống với âm 'Đờ' ở trong Tiếng VIệt, ví như từ 'Don't', nếu phát âm là 'Đôn..' thì nghe sao sao á :D
Mình thấy nó hay được phát âm lai lai/hao hao với âm "Tr' trong Tiếng Viêt. :D
Mong bạn góp ý :D

có học phát âm kiểu gì cũng phải nói chuyện với tây thôi mọi người,mình nghe máy luyện tiếng anh 14/24 tiếng trước kia,nhưng khi gặp những người nước ngoài dự hội họp mình muốn choáng khi họ nói,và giống như là phải học lại từ đầu từ họ

có học phát âm kiểu gì cũng phải nói chuyện với tây thôi mọi người,mình nghe máy luyện tiếng anh 14/24 tiếng trước kia,nhưng khi gặp những người nước ngoài dự hội họp mình muốn choáng khi họ nói,và giống như là phải học lại từ đầu từ họ
tiếng anh cũng tùy nước, cùng nước cũng tùy từng vùng miền, ko va vấp nhiều nghe sẽ ko hiểu đc. Cũng giống như tiếng việt cũng vậy thôi, người bắc căng phồng lỗ tai lên mà cũng ko hiểu người huế hay người nam nói gì:D:D:D

tiếng anh cũng tùy nước, cùng nước cũng tùy từng vùng miền, ko va vấp nhiều nghe sẽ ko hiểu đc. Cũng giống như tiếng việt cũng vậy thôi, người bắc căng phồng lỗ tai lên mà cũng ko hiểu người huế hay người nam nói gì:D:D:D
uh mình đồng ý với bạn điều đó,vì máy tiếng anh của mình phát âm giọng chuẩn,nhưng khi giao tiếp sẽ chẳng ai nói giọng chuẩn được và mỗi vùng giống nhau được,,nên mình giao tiếp với họ nhiều hơn là nghe máy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week