Warning fake yahoo tuyenbt5k54 và câu chuyện đắng lòng

Reactions
3
MR
0.000
Yahoo tuyenbt5k54 đã được cảnh báo scam, tuy nhiên điều quan trọng ở đây mình không dám kết luận mà thuật lại sự việc cho mọi người nhận xét.

Sáng nay mình có comment 1 topic của 1 bạn sell PP là cũng ké để sell PP và ai cần thì inbox. Điều quan trọng là mình luôn chủ động inbox người khác chứ không bao giờ share yahoo và yahoo luôn chế độ invisible. Mình có inbox 1 cậu quote lại comment của mình. Cụ thể là link topic ở đây https://mmo4me.com/threads/99-ppvn-verified-rate-21-vcb-eab.274488/#post-5134473.

Điều ngạc nhiên là sau khi pm, nch với cậu Tshusa này vài câu về chuẩn bị giao dịch PP thì yahoo tuyenbt5k54 pm yahoo mình với nội dung sau:

Lúc đầu mình không để ý vì cũng có add yahoo tuyendt5k54 chính hiệu và nch nhưng KHÔNG HỀ GIAO DỊCH. Trong khi tuyenbt5k54 lại hỏi như trên. Sau đó mình bật bảo cả Tshusa và tuyenbt5k54 để bật laptop và mình không pm lại một ai. Sau đó Tshusha pm lại mình thì nói là chờ mình lâu quá nên hủy giao dịch. Còn nick tuyenbt5k54 luôn có thái độ buzz hối. Sau đó mình chỉ rep bên Tshusha là ok hủy giao dịch, thì 2 phút sau đó nick tuyenbt5k54 cũng out theo.

Sau sự việc này, mình chỉ muốn nhấn mạnh 2 điều:
1/ Yahoo mình không hề public hay share bất kỳ đâu. Vì sao tuyenbt5k54 lại biết mà pm thẳng ?
2/ Vì sao lại trùng hợp tuyenbt5k54 pm mình cách chỉ có 2, 3 phút sau khi mình pm Tshusha ?

Mình không dám kết luận nhưng với tinh thần đi đầu là mong mọi người cảnh giác khắp mọi nơi. Hãy giao dịch trung gian cho an toàn ;)

đồng tiền làm mờ con mắt, may thớt còn nhẹ, chứ em chửi nhau 1 hồi mới out :D :D

có thể thằng đó nó đã nằm trong list yahoo cậu sẵn rồi nên biết yahoo của cậu, và sau khi thấy cậu cmt thì nó chỉ cần fake yahoo ông kia pm cậu là xong
1 Số bạn cứ thắc mắc tại sao nó biết yahoo mấy bạn, mà lại ko suy nghĩ đến trường hợp nó chính là 1 trong những người bạn ở list yahoo của bạn

trước mình như bác thớt, bán PP cho 1 bác cần mua PP, và bác này gợi ý cuipap làm trung gian, ngay lập tực cuipap9184 (FAKE) nhảy vào add nick, thấy có chuyện vui rồi đây, mình pm cuibap1984 (THAT) nhờ trung gian thì bác kia bảo mình scam??? Nick 2014 không biết giao dịch trung gian hay sao mà sợ vậy hay mình pm nick trung gian thật thấy khó ăn nên lặn :D :D :D, để tìm lại topic tag nó vào.

@regaccga với topic https://mmo4me.com/threads/50pp-rate-21-vcb.273929/

Last edited:
yahoo mình chỉ giao dịch với những người uy tín có bảo hiểm. Ngoài ra luôn ẩn 24/24 và không sell PP thường xuyên :(. Mới sáng pm đúng 1 cậu này thì nó pm ngay ...

mình không có kết luận hay không nói gì liên quan đến cậu mà. Tớ chỉ nói là câu chuyện đắng lòng nó canh ngay thời cơ nhảy vào dễ gây hiểu lầm :(

có thể thằng đó nó đã nằm trong list yahoo cậu sẵn rồi nên biết yahoo của cậu, và sau khi thấy cậu cmt thì nó chỉ cần fake yahoo ông kia pm cậu là xong
1 Số bạn cứ thắc mắc tại sao nó biết yahoo mấy bạn, mà lại ko suy nghĩ đến trường hợp nó chính là 1 trong những người bạn ở list yahoo của bạn

yahoo cậu ấy thì có ở đây nè https://mmo4me.com/threads/done.264387/page-4#post-4960180

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,051
172,113
Latest member
vietnam55

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week