[Facebook] Hỏi comment được like nhiều thì được lợi gì ?

daigia9x

Junior
Reactions
29
MR
1.902
Chào các anh em chuyên SEO và thương mại điện tử, mình mù công nghệ nên có cái này muốn hỏi, đó là mình thì chỉ biết các nick face có thời gian lập lâu, hoạt động sôi nổi và có nhiều bạn bè thì nick đó được đánh giá là uy tín này nọ và ít bị bên Quản lý Facebook hỏi thăm, còn bữa nay trên các fanpage lớn hay Group lớn thấy nhiều người sẵn sàng post status với nội dung chịu nhục, cầu xin, làm trò cười cho thiên hạ để được nhiều like, việc được nhiều like trong 1 status đó có tác dụng gì ko nhỉ ? anh em nào biết phân tích nghe chơi ^^

Vãi bạn, cơ mà cũng đúng. haha

Cái gì cũng thế thôi , càng đông thì lợi nhuận đem lại càng cao , nghĩ mà xem , cứ đông thì cái gì cũng được cả :D

Chào các anh em chuyên SEO và thương mại điện tử, mình mù công nghệ nên có cái này muốn hỏi, đó là mình thì chỉ biết các nick face có thời gian lập lâu, hoạt động sôi nổi và có nhiều bạn bè thì nick đó được đánh giá là uy tín này nọ và ít bị bên Quản lý Facebook hỏi thăm, còn bữa nay trên các fanpage lớn hay Group lớn thấy nhiều người sẵn sàng post status với nội dung chịu nhục, cầu xin, làm trò cười cho thiên hạ để được nhiều like, việc được nhiều like trong 1 status đó có tác dụng gì ko nhỉ ? anh em nào biết phân tích nghe chơi ^^
Theo được biết, khi hoạt động trên fb được like thì acc đó đi spam like nhưng ko đến nỗi 24/24 sẽ ko bị khóa, còn acc new thì chỉ đi spam 1 tí là bạn hiểu. Còn đối với acc đã từng được like đi spam 24/24 bị khóa nặng nhất là 3 ngày đối với phạt lần 1, còn acc new thì ban vĩnh viễn :)

Ô, ngoài mấy ý trên thì trên VOZ chúng nói kêu chả phải uy tín, giá trị hay thích thú gì đâu, mỗi like dc facebook trả cho 5 vnđ đấy, đến tháng hay quý nói gửi tiền về á, không biết thực hư sao ?Nếu thật có chuyện này, công nhận chúng nó cũng biết kiếm ăn phết @@

Ô, ngoài mấy ý trên thì trên VOZ chúng nói kêu chả phải uy tín, giá trị hay thích thú gì đâu, mỗi like dc facebook trả cho 5 vnđ đấy, đến tháng hay quý nói gửi tiền về á, không biết thực hư sao ?Nếu thật có chuyện này, công nhận chúng nó cũng biết kiếm ăn phết @@

Bán like, like exchange

Mình nghĩ làm gì có chuyện facebook cho $ cho lượt like :).
Nếu lập page quảng bá thương hiệu còn phải nộp tiền cho anh FB nữa mà.
Like nhiều thì mình tạo dc thương hiệu, dc nhìu ng biết từ đó mà làm ăn buôn bán gì cũng tiện :)

Thể hiện độ tương tác cao.
Thể hiện độ tương tác cao.
bác này đúng 1 phần . theo em thì nhiều like nó cũng thể hiện được độ uy tín và đáng tin cậy nữa . khi 1 stt quảng cáo like lên đến 100.000 thì thì đc m.n chú ý hơn là stt q.c 100 like chứ . s.m của like là đấy.

Các bác tập trung tí nha, ý em là Like của 1 comment trong 1 bài post hay 1 status ấy, chứ ko phải là Like cho 1 fanpage hay 1 status gốc đâu.
VD: các Comment trong haivl chẳng hạn, 1 số comment được like rất nhiều ấy.

Có mấy thím chuyên SEO vs Quảng cáo ở mấy diễn đàn # nói là cái vụ like mà được facebook trả tiền là ko có các bác à, hay là có nhưng là dưới 1 hình thức nào đó, cái này chả rõ nữa. haaiizz

Có mấy thím chuyên SEO vs Quảng cáo ở mấy diễn đàn # nói là cái vụ like mà được facebook trả tiền là ko có các bác à, hay là có nhưng là dưới 1 hình thức nào đó, cái này chả rõ nữa. haaiizz
facebook ko bao h trả tiền cho lượt like đâu, chỉ có các site social exchange mấy có vụ đó:)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,380
172,482
Latest member
weishao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week