Event Event 200k 29/10 - 2 vạch rồi , cưới thế nào ?

Status
Not open for further replies.
chúc mừng lên chức bố :D

Tình hình tối hôm qua gấu hỏi uống thuốc khẩn cấp có khi nào dính k , m nghĩ là k . Nhưng trong tháng có 1 lần làm rách áo mưa mà k uống do tháng đó uống nhiều quá 3 lần rồi thấy tội gấu quá nên để trời định luôn . Cuối cùng mua que cho gấu thử , sáng nay điện hỏi bảo 2 vạch :D . Với khả năng hiện tại thì m tin là bản thân m lo được ổn (đang làm 1 hệ thống 20-40% lãi / tháng) chỉ hy vọng cưới xong dư 1 ít làm vốn để có tiền ổn định :D

ACE giúp đỡ tư vấn hộ m muốn cưới phải làm gì ? Toàn bộ quy trình càng tốt . Bây giờ đi siêu âm được chưa ?
Update : Nếu gia đình k cho cưới m ra ở riêng thì dẫn nhau đi đăng kí kết hôn 2 đứa thôi không cần bố mẹ có được không ?
Update : Không biết nói với mẹ thế nào , nên nói sớm hay đợi siêu âm thai đủ 1 tháng rồi nói nữa ? Vừa vui vừa lo .

p.s : Nghiêm cấm mấy bác nói bậy phá phiết gì nhá , phải hay k phải e cũng cưới khỏi cần xét nghiệm ADN :)

Update :
sr 1 số bác m k có PR , hệ thống 2 một mình m làm k có ý định cho ai tham gia cả :)
Event Random 200.000 VNĐ (VCB) . Kết thúc ngày 24h - 29/10/2013 . Không phân biệt ngày đăng kí :D

Max
-siêu âm luôn và ngay để xác định xem mấy tuần còn có kế hoạch bồi bổ 3 tháng đầu là cực kì quan trọng với thai nhi =))
-là công dân rồi , cần sổ hộ khẩu thôi là Đkkh được. trước đó đi xác nhận là chưa kết hôn lần nào.nhuwg mà nói chung là yên tâm có cháu rồi thì ông bà nhận hết
- bảo với mẹ là bác sĩ bảo cưới , giờ tình trạng xịt nhiều có mới cưới là chắc chắn lắm rồi
chúc mừng , hehe trước mình cũng như bạn =))

Xin phép gia đình cưới thôi. Cha mẹ biết được cũng ủng hộ thôi như vậy vui hơn. Chúc cậu hạnh phúc.

khoản tài chính thì bạn không phải quá lo lắng đâu, gần như chỉ cần chuẩn bị tiền thuê xe dẫn dâu thôi, các khoản phí khác thì đám cưới xong mới phải trả (chỉ cần đặt cọc tí ti)
- phần của bạn bao gồm (tiền thuê xe, tiền chụp ảnh cưới + trang điểm cô dâu-cái này trọn gói rồi, làm thiệp cưới, hoa chú rể, loa đài + dẫn chương trình)
nếu có nữa thì chuẩn bị cả giường, chăn ga gối đệm, màn khung-nếu không có thì bố mẹ chuẩn bị cho cũng được. Còn lại về cỗ bàn, tiền hỏi cưới thì để bố mẹ lo
- nói chung cưới xong, trả hết chỗ nợ đó, hai v ch bạn cũng còn một tí vốn
- v/v bạn lạm dụng dùng thuốc là không đúng rồi, bây giờ tình trạng bị điếc nhiều, nên việc có đứa con là rất quý, bạn yên tâm nói cho bố mẹ biết không sợ bị phản đối đâu, nếu có thì cũng bình tĩnh mà tâm sự thuyết phục bố mẹ, bố mẹ như nào thì cũng chấp nhận thôi, khuyên bạn là trước mắt đừng ra ở riêng, bạn sẽ thực sự phải lo nhiều lắm đấy
- đăng kí kết hôn thì chỉ cần 2 người là được, nếu cô dâu ở khác phường, quận với bạn thì cô dâu cần xin xác nhận của chính quyền địa phương của cô dâu, sau đó 2 bạn cầm cái tờ giấy đấy đi là đăng kí được.
- siêu âm chờ 1 2 tháng đi cũng không muộn, bạn cứ nói chuyện với bm trước để bm có tinh thần chủ động chuẩn bị cho bạn
- cuối cùng, tâm lí bạn nên vui mừng với việc lớn sắp đến của bạn, lo nhiều không giải quyết được gì đâu.
Chúc gia đình bạn trăm năm hạnh phúc

nếu có thai thì về bàn với bố mẹ. rồi sang nhà gái nc đám cuwois thôi. thủ tục thì đã có người nhà lo cho rồi.

nếu trúng thì inbox mình biết nhé :D

Thời buổi bây giờ những chuyện cần dấu kín như chuyện này thì lại đem lên In-Tec- Nét để mọi người cùng bàn :D. Chắc tại mình cổ hủ quá nên thấy kỳ quoặc. Dẫu sao cũng khá khen cho chủ thớt, dám làm dám chịu. Tốt nhất là thớt nên về nói chuyện với mẹ thớt. Tranh thủ tình cảm của bà, nhờ bà gỡ rối cho. Nên làm mọi cách tìm sự ủng hộ của 2 bên gia đình. Chứ 2 trẻ với cái bầu mà đi ra ngoài tự lập thì quá cực đấy. Bình thường thì ko sao, 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng. Còn khi có chuyện, con ốm con đau là chuyện lớn đó. Có yêu nhau tha thiết đến mấy mà con đau, rối rắm thì thế nào cũng cãi lộn, dẫn đến tình cảm sứt mẻ. Hôn nhân không bền.
Chúc thớt sớm thành đôi trong sự hân hoan của 2 gia đình

Tớ đã cưới vợ và có lời khuyên với bạn thế này:
ACE giúp đỡ tư vấn hộ m muốn cưới phải làm gì ? Toàn bộ quy trình càng tốt . Bây giờ đi siêu âm được chưa ?
Bạn muốn cưới thì tốt nhất hãy tính nói chuyện với bố mẹ chứ ko xoay sở kị đâu. Cái này rất phức tạp. Nếu đã nói đến cưới thì phải nói cho gia đình thôi để 2 bên dàn xếp vì bạn ko thể ko thông qua gia đình mà tổ chức 1 cái đám cưới ddc rồi còn 2 bên họ hàng nữa.. Tốt nhất cưới để ông bà già lo. Quy trình cưới thì tóm tắt thế này : Sau khi 2 gia đình nói chuyện sẽ chọn ngày dạm hỏi. Dạm hỏi nhà trai mang lễ sang nhà gái xin cưới giữa 2 bên thông gia nội ngoại, sau đó là định ngày cưới.
Update : Nếu gia đình k cho cưới m ra ở riêng thì dẫn nhau đi đăng kí kết hôn 2 đứa thôi không cần bố mẹ có được không ?
Dẫn nhau đi đăng kí kết hôn được, chỉ cần mỗi người cầm 3 cái ảnh 3x4 và CMTND đến ủy ban ND cấp phường trở lên. Lưu ý ra ở riêng bạn phải có giấy đăng kí tạm trú hoặc bố mẹ đồng ý phải cầm theo sổ hộ khẩu nhà trai thì mới đăng kí đc.
Update : Không biết nói với mẹ thế nào , nên nói sớm hay đợi siêu âm thai đủ 1 tháng rồi nói nữa ? Vừa vui vừa lo .
Bạn nên nói càng sớm càng tốt. chọn lúc ông bà vui vẻ nói. Nói xong chắc chắn ông bà sẽ phản ứng. Nếu gay gắt quá thì lẳng lặng ko nói gì rồi trốn ra khỏi nhà. Ra khỏi nhà thì nói chuyện với mẹ qua nhắn tin điện thoại nhé. Đừng nói với bố. Kiểu này dễ nói chuyện hơn. Nói chung ông bà thương con thương cháu tức lúc đó 1 2 hôm sau là ổn thôi. Bạn ko cần lo. Quan trọng là cô gái nói với bố mẹ kiểu gì ý. Ngày trước tớ cũng giống bạn, tớ êm xuôi hơn còn bên vợ tớ hơi bị khó khăn và rất là thương. Nhưng đâu đã vào đấy rồi. Chúc bạn làm 1 người chồng, 1 người cha tốt

:mad:xin chúc mừng quý vị sắp được cưới vợ

để sinh rồi mới cưới, chỗ mình có truyền thống vậy.
chỉ đăng ký kết hôn thôi, chờ con 2 t rồi cưới

Xin phép bố mẹ gấu trước, nếu không được thì năn nỉ. <------ Chuyện gia đình
Không được đi siêu âm, con gái con trai gì thì cũng là con, hạn chế nghĩ đến việc siêu âm đi, không tốt cho đứa trẻ, đi khám lấy kết quả gen để xem bé có khỏe mạnh không thì được
Cuối tháng mong được cái event nghèo quá ạ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,719
172,786
Latest member
BobbyMurcer

Most viewed of week