Event Event 200k 29/10 - 2 vạch rồi , cưới thế nào ?

Status
Not open for further replies.
nói chung kiểu gì thì kiểu nếu có cưới thì con max sẽ ...sinh non :D tính từ ngày cưới tới ngày để k dược 9 tháng 10 ngày là sinh non nhá :D cưới sớm đi k con nó lại sinh non 4 5 tháng thì mệt đấy :p

Siêu âm thì cần 2-3 tuần sau mới thấy được bạn à.
Muốn cưới thì bạn nên làm đám hỏi trước
xin phép đàn gái cho cưới, nhớ hỏi phần xính lễ : Thường thì là : trầu cau, 1 đôi bông tay, vòng , nhẫn.....
Rồi đến đám vu quy ( còn gọi là đám gã ) rước cô dâu về nhà chồng.
Cuối cùng là đám cưới : tổ chức ở đâu là tùy kinh tế và tùy sở thích của cậu ^^!

vote cưới mời cả nhà 4rum ăn mừng bác max có lẽ tiền cưới cũng đủ để bác mần ăn típ hê hê

sau 2tuan mua que về thử vào buổi sáng là chuẩn nhất. 2 vạch là dính đòn rồi. xác định cưới thì sớm càng tốt. công tác chuẩn bị ko có j phải nói ngoài tiền:
đi chọn nhẫn cưới sớm ngày nào hay ngày đấy.

neu mun cuoi hop phap' thi ra fong` ho^. tich. of dia ma dang ky. neu dang ky' e no' ve phia' ho khau nha` ban thi ban can fai keu e no lam giay' xac' nhan doc than.
Con chuyen noi' vs ba me thi nen noi 1 cach' chan thanh`, vd nhu : con yeu co ay, mun cuoi co ay lam vo, va bon con da di wa' gioi han de lo~ viec co thai ngoai` y' mun', mong bo' me thong cam va giup' con lam` dam' cuoi gap. ( vi` cuoc doi con truoc' sau gi` cung fai co' vo,.... ) :D
Neu mun' siu am thi 1 thang siu am la bit het roi.....

1 so kinh nghiem chia se, lucky !

làm bố vui thật mà , mình cũng là bỗ của những đứa trẻ đây

ACE giúp đỡ tư vấn hộ m muốn cưới phải làm gì ? Toàn bộ quy trình càng tốt . Bây giờ đi siêu âm được chưa ?
Update : Nếu gia đình k cho cưới m ra ở riêng thì dẫn nhau đi đăng kí kết hôn 2 đứa thôi không cần bố mẹ có được không ?
Update : Không biết nói với mẹ thế nào , nên nói sớm hay đợi siêu âm thai đủ 1 tháng rồi nói nữa ? Vừa vui vừa lo .
về phần đám thì mình nói rồi nhé ^^!

Update 1 : Pháp luật hiện nay nam từ 20 và nữ từ 18 là có thể đăng ký kết hôn ko cần sự có mặt của cha mẹ, đơn giản vì mình cưới vợ chứ ko phải cha mẹ cưới. Giấy " đăng ký kết hôn " ( đơn giản hơn là " hôn thú " :p ) là bằng chứ giống như giấy cam kết cho sự tự nguyện và đồng ý sống bên nhau của ng` Nam và Nữ, ko liên quan đến gia đình. Nhưng nếu đc thì cha mẹ chấp nhận vẫn hơn, " nam tử hán " đừng vì 1 tờ giấy mà làm cha mẹ buồn. Có nhìu ng` sống với nhau vài năm rồi mới đi ký giấy ---> chẳng sao cả :D. Nhưng cần giấy tờ gì thì cậu ra ủy ban hay nơi đăng ký hộ tịch, hộ khẩu gì đấy hỏi nhé :). Vì khi rước vợ về thì tên của " bạn gái " cậu từ hộ khẩu nhà " gái " chuyển sang hộ khẩu " nhà trai ". Còn nếu ra ở riêng thì nhà đó phải cần hộ khẩu thì phải :oops:

Update 2 : Đã xác nhận cưới thì phải can đảm lên, cứ nói thẳng với mẹ, dù sao " mẹ " cũng là phụ nữ nên chắc sẽ hiểu cảm giác bị nói " có thai ko chồng " là thế nào. Cũng có thể mẹ cậu sẽ tự hào vì con mình là " nam tử hán, dám nhận trách nhiệm khi đã làm 1 việc gì đó mà ko bỏ chạy ". Cưới sớm cũng tốt cho " bạn gái " cậu, vì dù sao thì cũng ko có cô dâu nào muốn mình mang bụng mặc áo cưới cả ^^!. Mình là đàn ông, đừng nghĩ mọi việc khó khăn với mình, mà hãy nghĩ đến cảm nhận của bạn gái. Dù sao khi trời sinh ra con người gì phụ nữ lúc nào cũng thiệt thòi hơn đàn ông rất nhiều.

Last edited:
Tạm biệt Tuấn, Vân thân yêu ♫
Tạm biệt Ý , Bảo nhé ♫

:p;):(:rolleyes:

Tình hình tối hôm qua gấu hỏi uống thuốc khẩn cấp có khi nào dính k , m nghĩ là k . Nhưng trong tháng có 1 lần làm rách áo mưa mà k uống do tháng đó uống nhiều quá 3 lần rồi thấy tội gấu quá nên để trời định luôn . Cuối cùng mua que cho gấu thử , sáng nay điện hỏi bảo 2 vạch :D . Với khả năng hiện tại thì m tin là bản thân m lo được ổn (đang làm 1 hệ thống 20-40% lãi / tháng) chỉ hy vọng cưới xong dư 1 ít làm vốn để có tiền ổn định :D

ACE giúp đỡ tư vấn hộ m muốn cưới phải làm gì ? Toàn bộ quy trình càng tốt . Bây giờ đi siêu âm được chưa ?
Update : Nếu gia đình k cho cưới m ra ở riêng thì dẫn nhau đi đăng kí kết hôn 2 đứa thôi không cần bố mẹ có được không ?
Update : Không biết nói với mẹ thế nào , nên nói sớm hay đợi siêu âm thai đủ 1 tháng rồi nói nữa ? Vừa vui vừa lo .

p.s : Nghiêm cấm mấy bác nói bậy phá phiết gì nhá , phải hay k phải e cũng cưới khỏi cần xét nghiệm ADN :)

Update :
sr 1 số bác m k có PR , hệ thống 2 một mình m làm k có ý định cho ai tham gia cả :)
Event Random 200.000 VNĐ (VCB) . Kết thúc ngày 24h - 29/10/2013 . Không phân biệt ngày đăng kí :D

Max

Trước tiên, phải khuyên Max là có thuơng gấu thật lòng thì đừng bao giờ cho gấu uống thuôc khẩn cấp nhá. Rất nguy hiểm cho con gái. Các bạn trẻ thường hay xài viên uống khẩn cấp mà k nghĩ cái hại về sau này cho người phụ nữ. Là 1 nữa của thế giới mà khổ quá.
Còn về chuyện của cậu thì cưới thôi. Theo như ý của 2 cậu cho dù ntn cũng phải cưới ---> Max có trách nhiệm với gấu(tán duơng- vì thời buổi giờ con trai tốt cũng k nhiều). Nhưng mà người chủ động phải là Max. Cậu phải đứng ra chịu trách nhiêm nói chuyện với bố mẹ gấu và cũng phả thể hiện là ng có thể tự lập và lo đựoc cho cuộc sống sau này con gái của ng ta thì người ta mới đồng ý mà gả con cho chứ. thế nên cố gắng lên Max nhá.
Con về chuyện cưới xin thì người lớn lo cũng gần như hết. (nếu gia đinh 2 bên dư dật). Còn không thì cung phụ giúp những gì có thể trong khả năng của mình.
Thủ tục cưới xin thì tùy gia đình. nhiều gia đình nhiêu khê sẽ có nhiều thủ tục hơn. nhưng ngắn gọn thì nhà trai tới dạm ngõ nói chuyện bàn bạc mọi chuyện(xính lễ, đám hoi, đám cưới, lại mặt...). sau đó tới đam hỏi. gia đình nào gọn sẽ gộp đám hoi+đám cuơi. Con neu cô dâu rơi vào tuôi Đinh, Nhâm, Quý, Giáp thì phải 2 lần đò rùi. hihi. cái này ng lớn bàn bac hết. các cậu cứ nghe nhời là đựoc. Tới đám cưới thì lo đựoc bao nhiêu cứ lo.
Công việc của cô dâu chú rể là cbi chụp ảnh cưới, nhẫn cưới, đăng kí kết hôn, nhờ bạn bè phụ giúp, lo thiệp cưới. Khuyên Max là chú ý vấn đề chụp ảnh 1 chút. Vi con gái cả đời có 1 lần, sẽ muốn có 1 bộ ảnh cưới thật đẹp(mặc dù ngay sua khi cưới là vứt xó :))). Tớ đây đã cưới 1 lần mà chồng chả quan tâm tới cái gì cả--> rất buồn.
Sau cưới nếu có đk nên đi đâu đó yên tĩnh để hưởng honey moon. hihi. lãng mạn cũng tốt mà.
Còn đi mang thai thì trong 3 tháng đâu nên chú ý nhất. tớ chỉ có thể nói vậy chứ chưa có em be nên cũng chịu :))

Chấm hết. Mong 2 cậu sẽ luôn hạnh phúc....
P/s: nếu gấu cần tư vấn gì cứ pm tớ. đã cưới rùi nên cũng biết :))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,719
172,786
Latest member
BobbyMurcer

Most viewed of week

Most discussed of week