Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.

ttran1084

Junior
Reactions
45
MR
0.028
Facebook
Follow me on Facebook
DOne !

Last edited by a moderator:
up thêm

Attachments

579.2 KB · Views: 54
    519.4 KB · Views: 51
    499 KB · Views: 51
    441.4 KB · Views: 55
    612.6 KB · Views: 50
    487.6 KB · Views: 50
Last edited:
1 góc nhỏ cuộc nói chuyện vừa rồi. nếu 2 bên xích mích nv lấy website về chỉ sợ lại tốn tiền làm lại web mới @@

Attachments

51 KB · Views: 64
    64.9 KB · Views: 64
Mod thì Mod, chứ nếu muốn thiết kế website, thì hãy kiếm đến những cty lằm ăn lâu năm uy tín, đừng ham mấy cái giá rẻ làm gì, vì tiền nào của nấy thôi.

Mình đây, mình có nhận làm website với chủ topic. Yêu cầu ban đầu là làm 1 website bán hàng. Mình có hỏi thì chủ thới yêu cầu làm mẫu nào cũng được. Đến khi code gần xong gửi mẫu qua thì chủ thớt yêu cầu chỉnh sửa. Mà thật sự là chỉnh sửa rất lâu. Vào trưa nay có gửi demo qua cho chủ thớt xem. Chỉ còn tinh chỉnh lại phần tiếng việt qua tiếng anh và thanh toán qua paypal nữa thôi.

Tớ làm ăn có công ty đàng hoàng, chẳng cần lừa đảo ai mấy đồng này. Nhưng thật sự thiết kế 1 website xong rồi chỉnh sửa lại từ đầu thì nên cho mình thời gian để chỉnh sửa. Mình cũng có nói sẽ cố gắn hết sức. Không ngờ sự việc lại thế này.

tớ cần 1 mod temviewer qua tớ sẽ show skype từ đầu tới cuối để chứng minh. :) @cuipap1984

quan trọng nhất cái câu " mẫu nào cũng được" , mà người ta code xong lại không ưng mẫu bắt chỉnh sửa ???

@cuipap1984 nếu cậu có thời gian thì temviewer tớ sẽ show đoạn chat. Rồi cậu giải quyết giúp tớ nhé!

Mình cố gắng hết sức và ra sản phẩm thế này đây. http://dohieuauth.danang.website/ gửi qua cho bạn ấy trưa nay cũng đồng ý rồi. Chỉ chỉnh sửa qua tiếng anh và tích hợp thanh toán nữa thôi. Mà lại lên 4rum nói thế này. Còn thời gian để code được trang web theo ý khách hàng như thế này là nhanh hay chậm thì mong anh em xem xét giúp. Vì nếu làm mẫu có sẵn bên tớ (khách không yêu cầu mẫu thì rất nhanh). Nhưng khi khách hàng yêu cầu làm mẫu nầy mẫu kia thì tớ phải qua design => slide => code. Thời gian không thế nhanh như thế đc.

Tớ làm ăn có công ty đàng hoàng, chẳng cần lừa đảo ai mấy đồng này. Nhưng thật sự thiết kế 1 website xong rồi chỉnh sửa lại từ đầu thì nên cho mình thời gian để chỉnh sửa. Mình cũng có nói sẽ cố gắn hết sức. Không ngờ sự việc lại thế này.
mình cũng thấy thế này
Làm web thì cái khẩu chỉnh đi sửa lại là tốn thời gian nhất
nên cái này mình thông cảm được - không biết bác thớt sao
cùng làm ăn cả 2 bên coi thương lượng lại xem thé nào chứ thấy 2 bên cũng thiện chí mà
đâu đã dẫn đến xích mính gì đâu

Làm thiết kế thì mất time chỉnh sửa là đúng rồi các bác ạ. Đặc biệt là phải làm lại từ đầu như Mod nói thì mất time nhiều thật

code chứ có phải chạy xe đâu mà nhanh được. Tối qua code thiếu cái dấu "> mò ốm người mỗi biết lỗi đây @@

Mình cố gắng hết sức và ra sản phẩm thế này đây. http://dohieuauth.danang.website/ gửi qua cho bạn ấy trưa nay cũng đồng ý rồi. Chỉ chỉnh sửa qua tiếng anh và tích hợp thanh toán nữa thôi. Mà lại lên 4rum nói thế này. Còn thời gian để code được trang web theo ý khách hàng như thế này là nhanh hay chậm thì mong anh em xem xét giúp. Vì nếu làm mẫu có sẵn bên tớ (khách không yêu cầu mẫu thì rất nhanh). Nhưng khi khách hàng yêu cầu làm mẫu nầy mẫu kia thì tớ phải qua design => slide => code. Thời gian không thế nhanh như thế đc.
Bạn làm về lĩnh vực này, biết mức độ khó nó nằm ở chỗ nào, nên cố gắng lần sau rút kinh nghiệm, thỏa thuận rõ ràng cho những chỉ tiêu mà bạn cảm thấy nếu thay đổi sẽ mất nhiều thơi gian.
"1 coder cho biết"

Bạn làm về lĩnh vực này, biết mức độ khó nó nằm ở chỗ nào, nên cố gắng lần sau rút kinh nghiệm, thỏa thuận rõ ràng cho những chỉ tiêu mà bạn cảm thấy nếu thay đổi sẽ mất nhiều thơi gian.
"1 coder cho biết"
Thì lúc đầu chủ thớt ko chọn mẫu nên mình mới đồng ý 7 ngày, vì có thể làm kịp. Sau gửi mẫu qua thì đòi chỉnh sửa tùm lum :(

2 bên đểu có thiện chí, ko đến mức lôi nhau lên thế này. Em thiết nghĩ 2 bên nên ngồi lại nói chuyện, ai cũng có lý của mình. Bác thớt muốn vừa nhanh mà lai vừa đúng ý mình thì cũng khó cho bác MOD lên thông cảm, em cũng làm web em biết, chỉnh sửa là mất thời gian lắm

Đây là đoạn đối thoại tớ gửi sản phẩm và chủ thớt yêu cầu chỉnh sửa. Tớ cũng có nói là rất lâu rồi. Vì chỉnh sửa thì time ko lường trước được.
01.png 02.png 03.png 04.png 05.png 06.png 07.png 08.png

bạn ây đã bàn giao xong, cảm ơn mọi ng qan tâm. Adm closed topic hộ mình nha.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week