Help Đôi lời cho newbie và những ai đang có ý định tham gia offer

makemn1991

Junior
Reactions
43
MR
0.000
Gần đây sau hàng loạt biến cố từ cộng đồng MMO(Dự luật SOPA khiến PTU điêu đứng, Captcha không còn là sự lựa chọn ưu tiên) thì rất nhiêu member đổ xô sang offer, nhưng số người thành công và trụ vững ở offer có lẽ rất ít. Có thể vì nhiều lý do:
+ Bị Scam
+ Ko được hướng dẫn chi tiết. Ko biết bắt đầu từ đâu
+ Nản vì quá nhiều off, làm mà chẳng biết kết quả thế nào, làm với tâm lý làm cầm chừng đợi credit
...
Vì thế tớ viết bài này với mục đích cho các newbie và những bạn đang có ý định chuyển sang offer 1 cái nhìn tổng quát và thêm tự tin khi chiến offer.
Điều đầu tiên, tớ muốn nói là. MMO không phải là môi trường của những ảo tưởng. Vì thế đừng thất vọng về khoản tiền đầu tiên mình tìm được, dù ít hay nhiều, đó cũng là mồ hôi nước mắt của bạn, đừng so sánh số tiền đó với proof khủng mà các pro up lên, để đạt được khả năng như thế, họ đã cố gắng rất nhiều, tìm tòi, học hỏi, tích lũy trong 1 thời gian dài.
"Vạn sự khởi đầu nan". Đa số newbie đều lắc đầu ngán ngẩm khi bắt đầu làm off. Nào là cài các công cụ, nào là cách làm off, nào là tìm sup uy tín... Vậy phải bắt đầu từ đâu?
Theo tớ topic : http://mmo4me.com/showthread.php?40817-Tong-hop-cac-huong-dan-ve-Offer-Update-monthly-d là khá đầy đủ, các bạn nên xem qua, thật kỹ lưỡng, nếu bạn nghiên cứu topic trên với 100% sự tập trung thì chúc mừng, bạn có thể bắt đầu chiến offer được rồi đấy.
Vậy chọn site nào để chiến, vấn đề này tớ xin không bàn sâu, vì mỗi site có 1 đặc điểm riêng, với newbie, hãy chọn site của các admin Việt. Lý do:
+ Được support khá kỹ lưỡng từ các sup
+ Được hỗ trợ sock, vpn;
+ Paid qua ATM, không như site us phải lo vấn đề payment
Đừng bao giờ vi phạm rule, bạn từng khó chịu khi bị sup hay admin scam, thì họ cũng khó chịu khi bạn vi phạm rule của họ, tôn trọng rule và làm đúng rule là 1 văn hóa trong offer, nó cũng giúp site của bạn luôn có lead tốt.
Đừng bao giờ bỏ cuộc, offer cũng như các cách kiếm tiền khác, không phải lúc nào mọi việc cũng thuận lợi(Lead thấp, Net ko trả tiền, code site gặp lỗi ko tính credit). hãy luôn tin tưởng vào bản thân, rồi mọi việc cũng sẽ tốt đẹp
Đừng đứng núi này trông núi nọ. Khi bạn chọn 1 site, hãy chắc chắn đó sẽ là nơi bạn chiến lâu dài. Đừng thấy Group khác rule dễ dãi hay paid hấp dẫn mà bỏ ngang, nếu cứ như vậy thì xin thưa, bạn mãi mãi không bao giờ thành công. Cũng đừng bao giờ bắt cá 2 tay. 1 sock 1 info làm 2 site, như vậy là bạn đang đẩy site của bạn vào 1 chữ "nát".
Đừng quá lụy vào auto, cái gì cũng vậy, tự tay mình làm chất lượng, auto chỉ là 1 công cụ hổ trợ, giúp bạn rút ngắn thời gian làm việc, sử dụng nó hiệu quả sẽ tăng năng suất làm việc đừng lạm dụng nó
Hi vọng qua bài viết này các newbie có thêm sự tự tin để làm offer.
Tham gia MMO4ME đã lâu, nhưng chưa có bài viết nào, nay mình xin có chút ý kiến cho các a e nào có ý định tham gia offer, a e chém nhẹ thôi nhé

Bài viết rất hay ................. Nhưng tớ chưa đọc kịp , he he , thấy cậu nhiệt tình vậy thật ngưỡng mộ

vote cho bạn.topic rất hay.đúng là với newbie thì ban đầu nên chiến cho admin việt <giống mình :binhsua104:>.tiền ko nhiều nhưng sẽ được các bạn ấy hướng dẫn cách làm 1 cách tận tình.Đừng vì tiền ít lúc đầu mà nản

Tham gia MMO4ME đã lâu, nhưng chưa có bài viết nào, nay mình xin có chút ý kiến cho các a e nào có ý định tham gia offer, a e chém nhẹ thôi nhé
Không ai chém bạn đâu.. .. hihihi

Các bạn newbie nên cố gắng, đừng nên phụ thuộc quá, các bạn hãy cố gắng nghiên cứu và xem kĩ các tài liệu mà các sub send nhé. Rồi bạn sẽ trau dồi được cho mình kinh nghiệm..(có những bạn sẽ giỏi hơn sub ý chứ )
Các bạn sợ làm thế này ko có credits.. Thì các bạn hảy thữ xem..Khi đã thữ thì bạn sẽ hiễu và sẽ có kinh nghiệm thôi..hihihi..
Nên xem kĩ video các sub đã hướng dẫn cho các bạn .. Không bỏ bất kì 1 chi tiết nào

Cố gắng nhé các bạn.Đừng nhìn cái lợi trước mắt
Hãy tìm cho mình 1 bến đỗ Offers MMO nhé các bạn
Thân ! Cupic

Last edited by a moderator:
muốn làm lợi cho mình thì cũng phải mang lại lợi ích cho người khác theo mình nghĩ đó là nguyên tắc để sống trong thế giới mmo này :D

uhm...mình nên newwbie ko biết bắt đầu từ đâu,,còn nhiều câu hỏi hoang mang.....đọc cái này cũng thấy tâm lý sẵn sàng cho 1 nghề mới...ai tận tình giúp đỡ cho theo với

Cái này phải có vài mẹo mới trụ được hihi hehe, mình lười vãi lead đang ngon mà nhác làm ngày cố được chục acc, xong quang đấy đi chơi :(, may là cũng gặp sup tốt ko bị tàu xỉ vả Mu ha ha ha...

đang cố gắng làm thử bên này. cảm ơn chủ topic nhiều. giúp mình có thêm niềm tin vào offer :)
chúc bác luôn mạnh khỏe và kiếm đc nhiều $$ :)

Thanks các bạn đã ủng hộ, từng một thời làm newbie, hiểu cái cảm giác và suy nghĩ, hi vọng khi đọc bài viết này, ae sẽ tin tưởng hơn vào offer

Chủ topic nói đúng ghê. Đây cũng là điều mình muốn nói với các bạn newbie cũng như lời của các sup tới họ. Nhất là ý kiến đứng núi này trông núi nọ, có tí gian nan đã nản, chưa làm đã có ý kiến trang scam này nọ,............
Hi vọng các bạn newbie nên suy xét một cách rõ ràng, đã làm thì chỉ nên làm ăn, hợp tác với 1 site nhất định nào đó. Trừ khi có vấn đề nghiêm trọng, không thể tiếp tục thì mới chuyển sang làm site khác.
Còn vấn đề nữa là: trong quá trình làm việc cũng lâu ngày rồi, bạn cũng muốn trở thành sup để có thu nhập cao hơn thì xin thưa với các bạn là việc này cũng không phải dễ. Để quản lý group 1 cách tốt nhất và phát triển nhất thì đây không phải là 1 điều dễ dàng (mình cũng từng là 1 người nông nổi, có ham muốn làm sup như vậy, chỉ là 1 sup loàng soàng thì làm sup làm gì cho mệt :( ). Theo mình thì các bạn vẫn nên làm mem đi, vì việc quản lý group không hề đơn giản đâu.
Trên đây chỉ là ý kiến của riêng mình. Ai không đồng tình thì cũng đừng ném đá nhé!!!
Thân.

bài này cũng thấy hay hay.

chữ viết cao siêu qua level của mình. dù sao bài của cậu rất hay

Tui chỉ có ý kiến như sau :
Thế mạnh của newbie là được quyền hỏi .

Ngược lại

Nhược điểm của họ , cũng là hỏi hỏi và hỏi . Được chỉ 1 lần là muốn chỉ 2 lần ,rồi cứ thế nhiều lần , đâm ra kiến thức không phải của họ mà đó chỉ là đo copy từ những người đi trước => khó tự lực và cực kì hoang mang một khi group đó die , hay những khi thay đổi phương thức làm => tính ỷ lại .

Lời khuyên , trước khi hỏi phải tra google hoặc tìm hiểu trong 4r . Tự kiếm lấy kiến thức cho bản thân . Và vẫn là câu quen thuộc nhất , không có chuyện ngồi mát ăn bát vàng , để được 1$/giờ thì phải bắt đầu từ 1$/nhiều giờ .

Vậy thôi :)

Announcements

Forum statistics

Threads
419,513
171,557
Latest member
canhosolapark

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week