Help Đôi điều mình muốn tâm sự với các admin offer

Status
Not open for further replies.
Nói thật nghe c nói thế ai là mem cũng chán hẳn tưởng c nói gì giúp cho anh em làm tốt hơn hóa ra cậu nói thế sợ mất miếng cơm của c thôi chả ý nghĩa gì cả . mem làm cho c c hd làm việc một cách máy móc c coi họ là một công cụ kiếm tiền cho c và trả giá rẻ . nói thật mình cũng chỉ là mem nhưng làm admin thì mình cũng làm rồi . nhưng ăn dc 10 thì cố gắng cho ng ta 5 vì mem cũng bỏ công bỏ sức ra như vậy khác chi là bóc lột sức lao động của ng ta . chả hiểu cái suy nghĩ <Thứ 3: Lý do này quan trọng hơn cả. Đó là không bao giờ sợ mem của mình tự reg net và làm admin vì họ có biết j về MMO đâu mà làm dc> thì cũng chịu cậu rồi . cùng là ng việt nam cả có thể giúp nhau tiến bộ thì giúp ko thì thôi đừng nói cái kiểu đó . cậu ko thuê họ thì cũng đầy ng thuê . đã là mem là ng làm thuê thì tất nhiên họ chịu thiệt thòi rất nhiều site thì toàn rate 3 : 7 thậm chí 3 :7 họ làm mà đc hưởng có bao nhiêu đâu . đọc bài viết của cậu mà thấy bức xúc

hi vọng sẽ ko có những con ng có cái suy nghĩ bần tiện như c ... nữa ... dù cho còn khối ng như thế nhưng ng ta im lặng mà làm chứ ko nói ra đỡ gây bức xúc

:) mình xin nhận mọi gạch đá. Bản thân mình dg thuê 20 người làm. Và thực sự thì những người này ko hề biết đến MMO. Mình thuê cũng dc 1 nưm rưỡi rồi. Họ vẫn làm cho mình . Bởi với công sức bỏ ra trong 4-5h làm việc ( thực tế chỉ cần 3-4h làm nghiêm túc ko chơi là đã đủ chỉ tiêu về số lead mình đặt ra rồi) mà nhận được mức thu nhập 3 triệu thì mức lương này vẫn cao so với thị trường lao động. Trên thị trường lao động người ta trả lương theo độ phức tạp của công việc và thời gian làm việc chứ ko trả theo kiểu như các admin trên 4rum mình vẫn trả . ( mình tốt nghiệp đại học nghành quản trị nhân lực nên những vấn đề về lao động này mình nắm được )

sống thì phải có tình ng một tí . bỏ cái kiểu cậu thuê ng ta làm thì thu nhập với sinh viên như vậy là hậu hĩnh . c tưởng trả cho ng ta như vậy là xứng đáng với công sức họ làm ra ư ? xl c đi . ko có c sinh viên họ cũng ko chết đói . đừng coi họ là công cụ kiếm tiền rẻ mạc ... Tôi gét điều đó

:) mình xin nhận mọi gạch đá. Bản thân mình dg thuê 20 người làm. Và thực sự thì những người này ko hề biết đến MMO. Mình thuê cũng dc 1 nưm rưỡi rồi. Họ vẫn làm cho mình . Bởi với công sức bỏ ra trong 4-5h làm việc ( thực tế chỉ cần 3-4h làm nghiêm túc ko chơi là đã đủ chỉ tiêu về số lead mình đặt ra rồi) mà nhận được mức thu nhập 3 triệu thì mức lương này vẫn cao so với thị trường lao động. Trên thị trường lao động người ta trả lương theo độ phức tạp của công việc và thời gian làm việc chứ ko trả theo kiểu như các admin trên 4rum mình vẫn trả . ( mình tốt nghiệp đại học nghành quản trị nhân lực nên những vấn đề về lao động này mình nắm được )
nhận là chuẩn rồi,oan ức gì đâuo_O

Họ vẫn làm cho c ko hẳn là họ phục tùng cậu và cũng ko hẳn là họ rất cần c chi bằng c cứ làm như cậu đang làm đừng đăng cái toppic này đỡ phải bức xúc . thì cũng chả ai nói gì c ăn dc c cứ ăn .. ng ta làm cho cậu 10 cậu trả 1 cũng dc nhưng cứ lặng lẽ mà làm chứ đâu cần phải nói ra cái kiểu đó nghe bức xúc

Chào các bạn! Mình là 1 member của mmo4me đã hơn 2 năm và cũng đã trải qua khá nhiều thăng trầm với MMO. Hiện tại mình là 1 admin offer web và cả android. Như các bạn đã biết offer cách đây vài năm đúng là 1 mảnh đất màu mỡ nhưng hiện tại thì sao nó đã xuống cấp trầm trọng :( Nguyên nhân là do đâu : Mình nghĩ 90% là đến từ việc có quá nhiều admin mới, người người làm admin, nhà nhà làm admin rồi cheat không cẩn thận để net phát hiện rồi dần dần tẩy chay các cheater. Ngay từ khi còn bập bẹ làm admin mình đã nhìn ra được tương lai này nhưng ko ngờ nó đến sớm thế. Mem của mình 100% là những người ko biết tý gì về MMO ( anh em họ hàng và tuyển sinh viên cần việc làm thêm) . Tại sao mình làm vậy. :D Có 3 lý do:
Thứ 1: Có thể tạo thêm việc làm cho người nhà và các bạn sinh viên
Thứ 2: Thuê những người này rất rẻ. 1 tháng bạn chỉ cần trả 2-3 triệu cho 1 ngày làm việc từ 4-5h. ( Với sinh viên thì mức thu nhập đó cg khá cao , hơn cả ở KFC, lottle trả rồi) , 1 tháng chỉ cần giao cho họ chỉ tiêu phải lead bao nhiêu con là dc.
Thứ 3: Lý do này quan trọng hơn cả. Đó là không bao giờ sợ mem của mình tự reg net và làm admin vì họ có biết j về MMO đâu mà làm dc

Còn việc dạy những mem này làm thì rất đơn giản. Bạn chỉ cần quay clip hướng dẫn 1 lần rồi các mem xem là họ sẽ biết làm. Hiện tại mình có hơn 20 mem toàn bộ đều hướng dẫn qua clip. Rất nhàn . :D

Tại sao mình lại nói những điều trên. :) . Bởi vì mình mong muốn các admin mới cũng sẽ làm như mình. Tránh tình trạng offer web ( Và 1 loại offer mới xuất hiện đó là android) không bị nát thêm .

Những dòng tâm sự trên xuất phát từ tâm huyết và kinh nghiệm của mình với offer , Muốn nó sẽ là nơi kiếm tiền bền vững cho các admin và tạo thêm thu nhập cho nhiều sinh viên.

Mọi gạch đá mình xin chấp nhận. Mình xin mạn phép sử dụng nick clone này mong các bạn thông cảm :( Hy vọng những kinh nghiệm tuyển mem của mình sẽ có ích với các admin
Hix mong mấy người làm Osin của bạn dọc được những dòng này !

Mà bạn sợ củng đúng thôi ko biết ngày nào đó trong số Mem của bạn Đem Video rồi ra giá bán tut hem nhỉ . :D. Hix MMO này thì chỉ có tôi cho thứ bạn cần chứ không thể cho hết thứ tôi có. :D

coi người thân, sinh viên là công cụ kiếm tiền.... thật đáng kinh bỉ, cậu nghĩ 1 tháng trả ng ta từng đó tiền là tốt với họ lắm rồi hả.

Nói trắng ra cậu là thằng ích kỷ, chỉ lo cho bản thân mình, admin trên đây ko có thiếu mà chả có ai có cái tư tưởng như cậu đâu

coi người thân, sinh viên là công cụ kiếm tiền.... thật đáng kinh bỉ, cậu nghĩ 1 tháng trả ng ta từng đó tiền là tốt với họ lắm rồi hả.
Theo góc độ khách quan của 1 người không biết gì về Offer như mình thì cũng không hẳn là bóc lột gì đâu, nhiều người cũng chỉ muốn làm công ăn lương, làm giờ ăn tiền thôi, 4 tiếng/ 1 ngày, 3tr (nếu thớt nói đúng sự thật). cái đó nhiều người mơ không được đó cậu!

kaak ! cái này là đặc điểm chung của các admin... hỏi không bao giờ chịu chia sẽ là vậy...keke ! cái gì cũng đòi lòi tiền mới chịu share....

MOD nào qua đây check luôn giùm thớt là ai clone nick để newbie biết mà tránh.

:) Các bạn nói mình bóc lột. Các bạn đã suy nghĩ kỹ chưa. Hay vì đồng tiền các bạn kiếm dc dễ quá nên các bạn ko biết quý trọng. Thử hỏi ra ngoài đời kia. 1 người chưa có bằng đại học thử xin 1 công việc làm 3h mà tháng dc 3 triệu xem có dễ dàng không. Mình hiểu sẽ có nhiều bạn khó chịu với những lời của mình. Nhưng mong các bạn thử suy nghĩ kỹ 1 chút xem những lời mình nói đúng hay sai. :) Thân

@woaini1991 :) Camr
Theo góc độ khách quan của 1 người không biết gì về Offer như mình thì cũng không hẳn là bóc lột gì đâu, nhiều người cũng chỉ muốn làm công ăn lương, làm giờ ăn tiền thôi, 4 tiếng/ 1 ngày, 3tr (nếu thớt nói đúng sự thật). cái đó nhiều người mơ không được đó cậu!
:) ít nhất cũng có 1 bạn hiểu những tâm sự của mình

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,034
173,105
Latest member
Hung34

Most viewed of week

Most discussed of week