Help DnD Leecher Pro vs Norton, lời giải thích rõ ràng + UPDATE chức năng copy BBCODE

zerocoolvn

Junior
Reactions
180
MR
0.022
Phần 1 : http://mmo4vn.com/showthread.php?34...-thuc-ra-mat-BETA-Test-phuc-vu-cac-bac-newbie

Sau khi đưa soft lên chạy thử để test lỗi, đã có 1 số bạn gặp cảnh báo của Norton báo tool DnD Leecher của mình là soft có hành vi đáng ngờ, và remove file .exe của mình

Trong khi đó, các bạn khác up lên virustotal và dùng các AV khác như Avira, Kis... thì lại chứng minh là tool mình sạch

Vậy lí do là gì ?

Sau 1 ngày điều tra, ra soát lại hết mã nguồn, các control , class mình sử dụng, có thể khẳng định tool sạch 100%
Và việc duy nhất khiến anh norton bắt tool của mình chính là sự thông minh theo kiểu ngu học của anh ý

Các chủ đề về Norton bắt nhầm "hàng" các bạn có thể tham khảo cho khách quan : http://www.google.com.vn/search?q=b....,cf.osb&fp=749af319d459ec2e&biw=1280&bih=609

Để khẳng định 1 lần nữa, khi down DnD Leecher Pro tại trang chủ là : http://dndleecher.com/
các bạn tiến hành giải nén như bình thường nhưng không chạy tool , mà click chuột phải vào thư mục DnD Leecher Pro chọn Norton Antivirus - > Scan now. Màn hình sẽ hiện ra như này

Như vậy có nghĩa là tool sạch, nhưng khi tiến hành chạy tool, Norton lại bắt :D
Nguyên nhân ở đây là SONAR của Norton không nhận biết được, nên tiến hành bắt nhầm còn hơn bỏ sót
do vậy các bạn dùng Norton thì bỏ DnD Leecher ra khỏi phần quarantine của Norton nhé
-----------------------
UPDATE DnD Leecher Pro 1.1
Thêm chức năng copy ra bbcode, bài cần leech bố trí như nào, leech được hết toàn bộ bbcode của nó chỉ với 1 copy

Hướng dẫn rất đơn giản, chỉ 1 pic là hiểu :
Sau khi download tool và get key test, bấm menu để vào Smart BBcode
vào site cần leech và làm như hình này

P/s: để nghị mod không move sang box tool trong 3 ngày để mọi người đều đọc được thông báo vs Norton
Thanks

Có bug xin pm để mình fix :D

tức là bôi đen,vứt vào ,thế là leech đc đúng không
thế sao bạn ko đọc source web luôn,như vậy sẽ nhanh hơn ??????????????????????

bữa 7$ giờ lên 10$ :binhsua76:,mà 10$ là sài vĩnh viễn hả cậu,hay là 1 tháng

7$ là nguyên gốc nếu bạn không yêu cầu chỉnh sửa, mình đã yêu cầu và mua bản cậu ấy tự code với giá 10$, đương nhiên giá tiền cũng xứng với tools, còn 10$ là full luôn đó cậu (mình nghĩ thế) - Nói chung newbie thì nên mua tại có thể kiểm soát về số lượng cũng như chất lượng bài post :binhsua79:

View attachment 4583
mình bị vậy là sao càh

Bạn bị thiếu cái file đó, file thư viện đó nếu nhà nào không hỗ trợ thì không có đâu :m077:, bạn pm Y!M để mình send file đó cho :m077:

hoặc làm theo hướng dẫn của bạn zerocoolvn:

bạn thiếu thư viện msinet.ocx để check key, bạn làm như sau :

b1. click chuột phải vào file chọn propertise - > compatibility -> đánh dấu vào run this program compatibility mode for Win XP service pack 3
b2. Trong thư mục bạn giải nén ra mình đã để kèm file msinet.ocx, bạn vào run gõ : regsvr32 duong_dan_den_file_msinet.ocx nhé
thank

:m077:

Last edited by a moderator:
Bạn chủ thớt send mình 1 key vào y!m : king.fwiw nhé >:)>:)

tức là bôi đen,vứt vào ,thế là leech đc đúng không
thế sao bạn ko đọc source web luôn,như vậy sẽ nhanh hơn ??????????????????????
chào bạn

đọc source cũng được thôi nhưng không chủ động lắm trong việc xử lí, site này cấu trúc thế này, site kia cấu trúc thế kia
còn tool này cậu copy cái gì nó ra y cái đó

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

Bạn chủ thớt send mình 1 key vào y!m : king.fwiw nhé >:)>:)

khi nào test xong thấy ok sẽ send key :D

---------- Post added at 10:46 AM ---------- Previous post was at 10:44 AM ----------

View attachment 4583
mình bị vậy là sao càh

chào bạn
phiên bản bạn đang sử dụng là phiên bản 1.0
mới tìm ra 1 cái bug lớn trong việc update nên mình tạm tắt nó đi và đã ra bản 1.1
chi tiết bạn đọc ở post 1 nhé
Và vui lòng vào trang chủ down lại bản cập nhật 1.1 hộ mình nhé
www.dndleecher.com

thanks

---------- Post added at 10:52 AM ---------- Previous post was at 10:46 AM ----------

sài đến khi cậu chán thì thôi
7$ trước chỉ đơn thuần là 1 function, bây h thêm 1 cái nữa thì tăng 50% là đúng mà :D

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:52 AM ----------

sài đến khi cậu chán thì thôi
7$ trước chỉ đơn thuần là 1 function, bây h thêm 1 cái nữa thì tăng 50% là đúng mà :D

xài good , nhưng chỉ replace chỉ đc 1 host link thôi thì hơi tiếc nhỉ , cố gắng phát triển replace nhiều host nhé bác , vote cho tool nhẹ , dễ sử dụng :D

xài good , nhưng chỉ replace chỉ đc 1 host link thôi thì hơi tiếc nhỉ , cố gắng phát triển replace nhiều host nhé bác , vote cho tool nhẹ , dễ sử dụng :D

Được nhiều link mà bạn? :m190:, chắc bản beta chỉ cho test nên chưa hỗ trợ nhiều link :m021:, Mod Avatar Speche đẹp ghê há:m021:

Last edited by a moderator:

Announcements

Forum statistics

Threads
420,596
172,656
Latest member
truyenbachhop

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week