Để làm được 1 chương trình auto thì cần những kiến thức gì ?

edmonleung

Junior
Reactions
84
MR
0.011
Hiện giờ mình đang thật sự rất muốn làm 1 cái auto cho riêng bản thân để đỡ cực trong MMO của mình, thấy nhiều bro trong forum có thể tự viết các auto share lên forum hoặc monetize, thấy rất lợi, đỡ cực ... nên cũng rất muốn làm cái auto riêng cho mình, vậy cho hỏi mình cần phải có những kiến thừc gì để bắt đầu.
Mong các bro giúp đỡ, các bro chỉ cần nói tên ngôn ngữ lập trình, hoặc nói tên sơ sơ gì dc rùi, còn lại mình sẽ tự search, tự học ... ( nếu bro nào nhiệt tình cho xin cái yahoo lun nghen ^^)
Thanks for reading

Hiện giờ mình đang thật sự rất muốn làm 1 cái auto cho riêng bản thân để đỡ cực trong MMO của mình, thấy nhiều bro trong forum có thể tự viết các auto share lên forum hoặc monetize, thấy rất lợi, đỡ cực ... nên cũng rất muốn làm cái auto riêng cho mình, vậy cho hỏi mình cần phải có những kiến thừc gì để bắt đầu.
Mong các bro giúp đỡ, các bro chỉ cần nói tên ngôn ngữ lập trình, hoặc nói tên sơ sơ gì dc rùi, còn lại mình sẽ tự search, tự học ... ( nếu bro nào nhiệt tình cho xin cái yahoo lun nghen ^^)
Thanks for reading

Thể theo nguyện vọng của bạn: C++ là bá đạo nhất :))

cũng hi vọng ngày nào được như vầy,mà đến pascal mình còn ko biết ,haizz,
các pro cho hỏi học cntt khó lắm ko

Phải biết về ít nhất một ngôn ngữ lập trình, đó là đk cần, còn đk đủ là phải làm qua rồi thì mới biết đc auto cần làm những j và mô phỏng theo.
VD: để viết đc 1 tool auto reg account ở 1 site nào đó thì phải reg tay trước để biết cần làm j, từ đó mò ra cách mô phỏng bằng tool

autoit đi cho nó nhanh. autoit có ưu điểm là dễ học, thư viện udf hỗ trợ cũng rất nhiều, lập trình giao diện cũng có hỗ trợ kéo thả, hầu như mọi thao tác để phục vụ auto đều dễ dàng làm được.
vấn đề còn lại là tự nghĩ ra giải thuật, thuật toán để giải quyết vấn đề auto thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,958
173,034
Latest member
mine98

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week