Help dây mạng bị đứt 1 lõi

IamLegend

Junior
Reactions
10
MR
0.000
Mạng 2 tòa nhà của em lúc có lúc ko. 2 tòa nhà nối với nhau bằng 2 con switch, trước nay sài ok. switch ko tự nhận thẳng chéo được và em bấm cáp chéo trước nay sài ok chạy vù vù. Vì dây ngoài trời nên bị đứt mất dây màu cam (đã dùng test mạng kiểm tra), giờ sài cứ ping bị đứt quãng.

Ai biết chỉ mình cách nối dây với, cách đảo dây ấy. cáp thẳng thì dễ rồi. chéo làm sao ko chạy được nhỉ ?

bác cắt 2 đầu ra rồi bấn lại chỉ cần 1,2,3,6 bác lấy 1 trong số các dây 4,5,7,8 đổi cho dây số 2 là dc! (ví dụ) hình 1 bác thay dây mầu nâu vào số 6 hình 2 bác thay dâu lâu vào số 2) không biết có dc không vì em chưa bấm chéo dùng bao h!

như hình trên thì xếp dây sao, bạn xếp mình thử coi, thử dảo đây rồi mà ko thành công dây, 2 switch bấm chéo ấy, xếp dây sao bạn ??

bác cắt 2 đầu ra rồi bấn lại chỉ cần 1,2,3,6 bác lấy 1 trong số các dây 4,5,7,8 đổi cho dây số 2 là dc! (ví dụ) hình 1 bác thay dây mầu nâu vào số 6 hình 2 bác thay dâu lâu vào số 2) không biết có dc không vì em chưa bấm chéo dùng bao h!
mình cũng đảo như bạn rồi mà ko được, mình đổi chỗ dây số 8 màu nâu thay màu cam mà ko được, po tay

bạn lấy cặp trắng xanh dương - xanh dương thay cho cặp trắng cam - cam chắc là ổn

đổi 2 dây 6 7 cho nhau là được , các dây khác giữ y nguyên

cặp này nằm trong 4 dây 1,2,3,6 làm sao đem thay hả bạn
ối dào ơi thế bạn không cắt 2 cái đầu ra mà bấm lại sao??

Thử bấm lại như hình

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,516
171,560
Latest member
Trinhvi09

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week