Suggest dậy chiến youtube có phải là tut?

Status
Not open for further replies.
Forum mình cấm sell tut nhưng mình ko rõ việc dạy kiếm tiền từ youtube có học phí thì có phải là TUT hay ko?
https://mmo4me.com/threads/day-chie...ffic-fanpage-like-vn-www-ver-28.225619/page-5

youtube ko phải là trò chơi lí thuyết. Cùng 1 kiến thức có người kiếm ra tiền và cũng có người ko kiếm ra tiền. Hãy tự trang bị kiến thức cho mình thì hơn :)

Bạn có chắc thầy của bạn kiếm đc nổi 10$/ ngày từ youtube ko?? . Đầy "thầy" 1 ngày chỉ kiếm đc 2,3$ nhưng họ mang kiến thức đó ra dạy bạn với 1 lí do " mới đầu thì ít nhưng sau này sẽ nhiều " và bạn yên tâm với số tiền ít ỏi kiếm ra "lúc đầu" và bỏ 1 số tiền lớn ra học......Nhưng kết quả là SUỐT ĐỜI bạn chỉ kiếm ra đc số tiền ít ỏi đó nếu bạn ko tự TÌM KIẾM THÊM KIẾN THỨC...

Vì vậy, với youtube. Tuyệt đối ko nên bỏ tiền ra học. Hãy tự trang bị kiến thức từng tí 1 và thử nghiệm , lấy kinh nghiệm từ thất bại cho đến khi bạn thành công :)

google, forum là nơi cung cấp kiến thức free cho bạn, hãy tích cực chủ động học lấy. Cái gì ko hiểu thì hỏi thì mới tiến bộ đc :)

meoshelly

Junior
Reactions
68
MR
0.457
nói thiệt thì ....youtube cũng ko phãi dễ ăn đâu .... lý thuyết là 1 chuyện ...thực hành là chuyện khác ...và có lượt view hay ko là chuyện khác nữa :))).......nếu người ta thành công trên youtube ...sao người ta ko làm thêm nhiều kênh nữa ..mà phãi ngồi dạy bạn cho mệt ...liệu đó thực sự là lòng tốt .. hay đơn giản là kiếm thêm :D

Upvote 0
nói thiệt thì ....youtube cũng ko phãi dễ ăn đâu .... lý thuyết là 1 chuyện ...thực hành là chuyện khác ...và có lượt view hay ko là chuyện khác nữa :))).......nếu người ta thành công trên youtube ...sao người ta ko làm thêm nhiều kênh nữa ..mà phãi ngồi dạy bạn cho mệt ...liệu đó thực sự là lòng tốt .. hay đơn giản là kiếm thêm :D

Thế nên mình mới hỏi xem BQT nghĩ sao . 1 là cấm, 2 là hợp thức hoá . Mà đã hợp thức hoá thì phải có BẢO HIỂM, CHẾ ĐỘ XÁC MINH CHẤT LƯỢNG (phần mềm, tut reup, tut lách bản quyền, tut mix , tut chống lại report,.....), CHẾ ĐỘ BẢO ĐẢM KẾT QUẢ (ko phải ai cũng như ai, nhưng cũng phải ra tiền ở 1 mức độ nào đó ó với giá tiền bỏ ra để học) .....

Ít ra cũng phải xác minh đc là MEMBER bỏ tiền ra và THU VỀ KIẾN THỨC Ở MỨC ĐỘ NÀO :)

Upvote 0
vậy hả, cái này thì mình cũng ko rõ vì nó cũng là 1 dạng bán kiến thức lấy học phí mà ko có ai bảo đảm về chất lượng nên cũng ko biết forum có cho phép hay ko :)
Ví dụ offer (cheat)
. dạy cài phần mềm như nào, fake IP ra sao, off sumbit là gì,off download là gì : không phải tut
.làm site này, làm con off này, dùng chính xác đầu IP này, làm tới bước này : là tut
Youtube(re-up)
tut: nguồn này,chủ đề này,tải video này, lách như thế này, bằng phần mềm này,... bla bla bla

Tut là kiểu như step by step, làm theo y hệt là có tiền, nó chi tiết hơn dạy.

Upvote 0
cái này cũng khó .....vì khi dạy .... người thì hiểu và làm dc ... người thì ko hiểu giống như trên mây ....rồi chủ đề mỗi người lựa chon khác nhau nữa ....có người nhiều view có người ít :D ....vậy làm thế nào :D

Upvote 0

ToNyTran2014

Senior
Reactions
231
MR
0.116
Follow me on Facebook
Thế nên mình mới hỏi xem BQT nghĩ sao . 1 là cấm, 2 là hợp thức hoá . Mà đã hợp thức hoá thì phải có BẢO HIỂM, CHẾ ĐỘ XÁC MINH CHẤT LƯỢNG (phần mềm, tut reup, tut lách bản quyền, tut mix , tut chống lại report,.....), CHẾ ĐỘ BẢO ĐẢM KẾT QUẢ (ko phải ai cũng như ai, nhưng cũng phải ra tiền ở 1 mức độ nào đó ó với giá tiền bỏ ra để học) .....

Ít ra cũng phải xác minh đc là MEMBER bỏ tiền ra và THU VỀ KIẾN THỨC Ở MỨC ĐỘ NÀO :)
chắc bạn có nhiều kinh nghiệm mua tut nhĩ nên mới có topic này cho anh em suy ngẫm :D

Upvote 0
chắc bạn có nhiều kinh nghiệm mua tut nhĩ nên mới có topic này cho anh em suy ngẫm :D
mình thì chưa học nhưng nhiều ông bạn mình bỏ 1,2tr ra học tận nơi, học qua skype này nọ nhưng kết quả vài tháng thu nhập vẫn chỉ ở mức 1$/ ngày. Và ko thể phát triển nổi . Ông nào tự mày mò thì thu nhập mới cao lên.

Nhưng việc bỏ 2tr để học lấy tut kiếm 1$ / 5h / ngày. Thì thà làm cái khác còn nhiều tiền hơn. Nên là mình muốn 1 là cấm thì để anh em ko mất tiền oan. 2 là cho phép thì phải có 1 cái gì đó bảo đảm chất lượng khoá học :)

Upvote 0
cái này cũng khó .....vì khi dạy .... người thì hiểu và làm dc ... người thì ko hiểu giống như trên mây ....rồi chủ đề mỗi người lựa chon khác nhau nữa ....có người nhiều view có người ít :D ....vậy làm thế nào :D
Vì thế nên 10 người bỏ 2tr / người ra học. 9 người chịu mất tiền vì chả kiếm đc bao nhiêu, chỉ có 1 người là thành công kiếm đc vài $ / ngày. Vậy thì người dạy kiếm 20tr ngon lành, còn người học thì chả thành công đc bao nhiêu => Liệu có nên cấm.

Còn nếu ko cấm thì chúng ta phải tìm ra 1 chỗ dạy để anh em muốn học đi theo. Đc bảo đảm bởi bảo hiểm, chất lượng (do BQT xem xét) để có thể yên tâm bỏ tiền ra học :)

Upvote 0
Ví dụ offer (cheat)
. dạy cài phần mềm như nào, fake IP ra sao, off sumbit là gì,off download là gì : không phải tut
.làm site này, làm con off này, dùng chính xác đầu IP này, làm tới bước này : là tut
Youtube(re-up)
tut: nguồn này,chủ đề này,tải video này, lách như thế này, bằng phần mềm này,... bla bla bla

Tut là kiểu như step by step, làm theo y hệt là có tiền, nó chi tiết hơn dạy.

Việc dạy youtube này nó vô cùng lắm, vì chất lượng khoá dạy ko có ai đứng ra đảm bảo . Vì vậy mới cần BQT đứng ra xem xét nên hợp thức hoá như 1 ngành dịch vụ hay là nên cấm :)

Upvote 0

jwade

Newbie
Reactions
524
MR
0.001
Mấy bác thấy thế này thì sao:

- Gửi học phí cho trung gian

- Bên dạy sẽ hướng dẫn bên học

- Bên học thực hành và làm đến khi nào kiếm được số tiền bằng học phí thì trung gian sẽ gửi tiền học phí cho bên dạy

Xong, vui cả làng ^^!

Upvote 0

- Bên học thực hành và làm đến khi nào kiếm được số tiền bằng học phí thì trung gian sẽ gửi tiền học phí cho bên dạy

Xong, vui cả làng ^^!
cần cho tg bao lâu nữa chứ bạn, chứ người học cố tình câu h tới 1 năm 2 năm thì ai mà chờ được.
ví dụ người dạy phải cam kết là trong bao lâu người học kiếm dc tiền, và khi đó mới nhận tiền của người học

Upvote 0

Xong, vui cả làng ^^!

nếu bên học ko kiếm đủ tiền học thì trung gian giữ vĩnh viễn hả bạn :p

Youtube nó khác các cách kiếm tiền khác là nó ko thể tính chính xác đc. Quan trọng là phải có 1 bên đứng ra đánh gía đc giá trị thực tế của khoá học nó đáng giá bao nhiêu :)

VD: Tôi sẽ dạy khoá học youtube 100$ (thời gian là... ngày) với những kiến thức sau đây
1. Cách tạo a->z
2. Phần mềm a,b,c
3. cách tìm kiếm nguồn, mix,reup,...
.

Rồi BQT sẽ có người check xem chủ dịch vụ có đầy đủ cách thức như đã nói hay ko. Rồi xác nhận dịch vụ. Khi đó anh em sẽ biết đc là mình sẽ đc học những gì. (còn mức giá thì là CUNG - CẦU quyết định , rẻ thì nhiều người học, đắt thì ko ai học) :)

Upvote 0

Xong, vui cả làng ^^!
mà tui thấy khóa học youtube toàn là nói và nói... dạy theo số lượng thì làm gì có chất lượng dc ...

Upvote 0
Việc dạy youtube này nó vô cùng lắm, vì chất lượng khoá dạy ko có ai đứng ra đảm bảo . Vì vậy mới cần BQT đứng ra xem xét nên hợp thức hoá như 1 ngành dịch vụ hay là nên cấm :)
Quan niệm của mình có 2 loại thầy:
1. Dạy học trò để : Make the world better ( trên đây không có nên bỏ qua)
2. Dạy học trò để lầy lợi ích: lại chia làm 2 nhóm
2.1 Dạy cho người thân( người thân được lợi thì mình cũng được lợi): Đây là người dạy kiếm tiền được thực sự
2.2 Those who can: do, those who can't: teach.

Còn về cấm hay không thì ý kiến của mình là không. Bỏ 1,2 triệu ra nếu không học được gì thì cũng là "1 bài học".

Upvote 0
Quan niệm của mình có 2 loại thầy:
1. Dạy học trò để : Make the world better ( trên đây không có nên bỏ qua)
2. Dạy học trò để lầy lợi ích: lại chia làm 2 nhóm
2.1 Dạy cho người thân( người thân được lợi thì mình cũng được lợi): Đây là người dạy kiếm tiền được thực sự
2.2 Those who can: do, those who can't: teach.

Còn về cấm hay không thì ý kiến của mình là không. Bỏ 1,2 triệu ra nếu không học được gì thì cũng là "1 bài học".

Nếu ko cấm thì phải có 1 sự thống nhất về việc xác minh giữa BQT và "người dạy" để đảm bảo an toàn cho mem,...cách thức như mình nói ở trên

vì giờ dạy youtube các khoá học trôi nổi, ko kiểm soát nhiều người bị mất tiền mà ko thu hoạch đc gì :)

Upvote 0
nếu bên học ko kiếm đủ tiền học thì trung gian giữ vĩnh viễn hả bạn :p

Youtube nó khác các cách kiếm tiền khác là nó ko thể tính chính xác đc. Quan trọng là phải có 1 bên đứng ra đánh gía đc giá trị thực tế của khoá học nó đáng giá bao nhiêu :)

VD: Tôi sẽ dạy khoá học youtube 100$ (thời gian là... ngày) với những kiến thức sau đây
1. Cách tạo a->z
2. Phần mềm a,b,c
3. cách tìm kiếm nguồn, mix,reup,...
.

Rồi BQT sẽ có người check xem chủ dịch vụ có đầy đủ cách thức như đã nói hay ko. Rồi xác nhận dịch vụ. Khi đó anh em sẽ biết đc là mình sẽ đc học những gì. (còn mức giá thì là CUNG - CẦU quyết định , rẻ thì nhiều người học, đắt thì ko ai học) :)
mình nghĩ nếu khóa học thật sự bổ ích thì dù giá đắt cũng không thành vấn đề, cái quan trọng là chất lượng của khóa học đó

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,832
176,275
Latest member
e2betvnmobi

Most viewed of week