Suggest dậy chiến youtube có phải là tut?

Status
Not open for further replies.
Forum mình cấm sell tut nhưng mình ko rõ việc dạy kiếm tiền từ youtube có học phí thì có phải là TUT hay ko?
https://mmo4me.com/threads/day-chie...ffic-fanpage-like-vn-www-ver-28.225619/page-5

youtube ko phải là trò chơi lí thuyết. Cùng 1 kiến thức có người kiếm ra tiền và cũng có người ko kiếm ra tiền. Hãy tự trang bị kiến thức cho mình thì hơn :)

Bạn có chắc thầy của bạn kiếm đc nổi 10$/ ngày từ youtube ko?? . Đầy "thầy" 1 ngày chỉ kiếm đc 2,3$ nhưng họ mang kiến thức đó ra dạy bạn với 1 lí do " mới đầu thì ít nhưng sau này sẽ nhiều " và bạn yên tâm với số tiền ít ỏi kiếm ra "lúc đầu" và bỏ 1 số tiền lớn ra học......Nhưng kết quả là SUỐT ĐỜI bạn chỉ kiếm ra đc số tiền ít ỏi đó nếu bạn ko tự TÌM KIẾM THÊM KIẾN THỨC...

Vì vậy, với youtube. Tuyệt đối ko nên bỏ tiền ra học. Hãy tự trang bị kiến thức từng tí 1 và thử nghiệm , lấy kinh nghiệm từ thất bại cho đến khi bạn thành công :)

google, forum là nơi cung cấp kiến thức free cho bạn, hãy tích cực chủ động học lấy. Cái gì ko hiểu thì hỏi thì mới tiến bộ đc :)

YouAndIVN

Hero
Verified
Trusted 3
Reactions
1,789
MR
2.686
$740.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Thế học đại học ra xong xin việc ko được có đổ lỗi tại thầy tại trường không? Có đề nghị nhà nước, bộ giáo dục cấm trường đó dạy nữa không?
đọc kĩ lại cả topic nha bạn, mình ko có nói cấm mà muốn BQT nếu ko cấm thì phải hợp thức hoá chất lượng của các khoá học :)

Upvote 0

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Nhiều bạn comment ở tầm vĩ mô quá, tập trung vào câu hỏi của thớt đi. Tut = tutorial = hướng dẫn, chỉ bảo, dạy riêng. Về nghĩa đen thì hình thức này cũng chính là tut, nếu buôn bán, giao dịch liên quan đến tut trên forum sẽ bị trảm. Còn ai có nghĩa bóng nghĩa gay gì thì giải thích thêm.
Về topic thớt đưa dính 2 rule:
- Mua bán tut, tip (trong topic là trá hình, nhưng nếu mình là mod box mình cũng sẽ trảm)
- Bán tool hack (?! lol) => trảm

Upvote 0

GasBinhMinh

Senior
Reactions
2,548
MR
0.000
Follow me on Facebook
Forum mình cấm sell tut nhưng mình ko rõ việc dạy kiếm tiền từ youtube có học phí thì có phải là TUT hay ko?
https://mmo4me.com/threads/day-chie...ffic-fanpage-like-vn-www-ver-28.225619/page-5
xin cho hỏi mục đích của bạn khi bê cả link topic mình ở suggest? cậu muốn gì?
ngay cả khóa học có tài liệu, teamview hẳn hoi cậu còn nói cần kiểm tra chất lượng?
trên đây có nhiều người theo tui học, có gì để trách thì cứ nói thẳng ra đừng có tut này tut nọ, nhìn cậu tui chỉ thở dài, đi kiếm ăn đi cậu, đừng có kiếm chuyện lôi thôi

Upvote 0
xin cho hỏi mục đích của bạn khi bê cả link topic mình ở suggest? cậu muốn gì?
ngay cả khóa học có tài liệu, teamview hẳn hoi cậu còn nói cần kiểm tra chất lượng?
trên đây có nhiều người theo tui học, có gì để trách thì cứ nói thẳng ra đừng có tut này tut nọ, nhìn cậu tui chỉ thở dài, đi kiếm ăn đi cậu, đừng có kiếm chuyện lôi thôi
Mình muốn BQT có quyết định về việc CẤM hay HỢP THỨC HOÁ hình thức dạy youtube này, vì nó trôi nổi và ko rõ ràng.

Mình ko trách và ý kiến về chất lượng dạy youtube cua cau. Cái quan trọng là muốn BQT có cách giải quyết việc này.

1. CẤM : tránh newbie mất tiền mà chả thu hoạch đc gì (cái này thì quá nhiều topic , người than phiền về các khoá học youtube rồi)

2. HỢP THỨC HOÁ: xác minh chất lượng các dịch vụ dạy youtube, có bảo hiểm đàng hoàng (tránh scam), newbie yên tâm học và biết đc mình đc dạy chính xác là những cái gì và phù hợp với mức học phí bỏ ra

Mình chả kiếm chuyện với cậu, chỉ thấy việc này cần phải giải quyết rõ ràng trong forum nên lập topic :)

Upvote 0

racoon_chjc

Junior
Reactions
102
MR
0.000
Chat with me via Skype
Hôm trước có vụ lùm xùm bác nào kiện thằng cha Công MMO vụ Khóa Học, đòi rút bảo hiểm nó rần rần rồi BQT mới cầm từ đó mà -_-
Những thứ có thể mua bán - tiền trao cháo múc là xong - rõ ràng - dễ kiểm soát, chứ tut tiếc khóa khiếc có gì đâu mà quản lý đc, lại gây nhau bể đầu rồi lôi BQT ra

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,833
176,278
Latest member
mrdolce5885

Most viewed of week