Suggest dậy chiến youtube có phải là tut?

Status
Not open for further replies.
Forum mình cấm sell tut nhưng mình ko rõ việc dạy kiếm tiền từ youtube có học phí thì có phải là TUT hay ko?
https://mmo4me.com/threads/day-chie...ffic-fanpage-like-vn-www-ver-28.225619/page-5

youtube ko phải là trò chơi lí thuyết. Cùng 1 kiến thức có người kiếm ra tiền và cũng có người ko kiếm ra tiền. Hãy tự trang bị kiến thức cho mình thì hơn :)

Bạn có chắc thầy của bạn kiếm đc nổi 10$/ ngày từ youtube ko?? . Đầy "thầy" 1 ngày chỉ kiếm đc 2,3$ nhưng họ mang kiến thức đó ra dạy bạn với 1 lí do " mới đầu thì ít nhưng sau này sẽ nhiều " và bạn yên tâm với số tiền ít ỏi kiếm ra "lúc đầu" và bỏ 1 số tiền lớn ra học......Nhưng kết quả là SUỐT ĐỜI bạn chỉ kiếm ra đc số tiền ít ỏi đó nếu bạn ko tự TÌM KIẾM THÊM KIẾN THỨC...

Vì vậy, với youtube. Tuyệt đối ko nên bỏ tiền ra học. Hãy tự trang bị kiến thức từng tí 1 và thử nghiệm , lấy kinh nghiệm từ thất bại cho đến khi bạn thành công :)

google, forum là nơi cung cấp kiến thức free cho bạn, hãy tích cực chủ động học lấy. Cái gì ko hiểu thì hỏi thì mới tiến bộ đc :)

xvutruongx

Junior
Reactions
181
MR
0.000
Chat with me via Skype
2 là cho phép thì phải có 1 cái gì đó bảo đảm chất lượng khoá học

Mình cũng chả mở khóc học hay bán tút gì. Nhưng mình thấy cái này không phải tại thầy 100% mà từ phía đệ tử 50%. Giống như cùng 1 bộ võ công, có thằng làm bá chủ thiên hạ, có thằng cũng học từ cuốn sách đó ra mà chả lĩnh hội được gì.

Upvote 0

YouAndIVN

Hero
Verified
Trusted 3
Reactions
1,789
MR
2.686
$740.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mình nghĩ nếu khóa học thật sự bổ ích thì dù giá đắt cũng không thành vấn đề, cái quan trọng là chất lượng của khóa học đó
thế nên mình đề nghị BQT 1 là cấm, 2 là đứng ra xác minh việc dạy youtube này thành 1 ngành dịch vụ đc xác minh chất lượng và bảo hiểm để member an toàn hơn khi học :)

Upvote 0
Mình cũng chả mở khóc học hay bán tút gì. Nhưng mình thấy cái này không phải tại thầy 100% mà từ phía đệ tử 50%. Giống như cùng 1 bộ võ công, có thằng làm bá chủ thiên hạ, có thằng cũng học từ cuốn sách đó ra mà chả lĩnh hội được gì.
nhưng quan trọng là các "thầy" dạy vẫn mập mờ, ko ghi rõ ràng là dạy thế nào , những gì. Nhiều khi ghi là 1 đằng, dạy là 1 nẻo.

Nên cần 1 bên xác minh chất lượng trước :)

Upvote 0

meoshelly

Junior
Reactions
68
MR
0.457
dù sao ý kiến của thớt vẫn là mún tốt cho mọi người :D...mình cũng ủng hộ cách làm này ...nhưng cũng hơi khó ...vì người dạy sẽ đưa ra nhiều lý do ...giống như thớt nói ... cũng là 1 kiến thức ...rồi mới đầu thì kiếm dc. ít ... lúc sau mới nhiều ...rồi làm sao dám bảo đảm sẽ kiếm ra ..khi người dạy còn chưa biết chính xác mình kiếm dc bao nhiêu .. bla bla bla ....nói chung .... khó :D

Upvote 0
:) dạy 1 khoá chả biết những gì nhưng chỉ vài giờ trên teamview, skype mà giá rẻ thì vài trăm, đắt thì vài triệu đó cậu :)
mấy cái khác tớ k bít chứ nhưng nếu dạy lách fim full ko làm hư hại gì như bản gốc 100% hay nhạc chuẩn 100% thì vài triệu cũng đáng còn lại thì chả đáng 1 xu :D

Upvote 0
mấy cái khác tớ k bít chứ nhưng nếu dạy lách fim full ko làm hư hại gì như bản gốc 100% hay nhạc chuẩn 100% thì vài triệu cũng đáng còn lại thì chả đáng 1 xu :D
cái quan trọng là cái đc bán toàn là "ko đáng 1 xu" với giá "vài triệu" :D

Upvote 0
tớ cũng từng bị ...rao bán ebook chiến youtube ...mua rồi mở ra ...toàn 1 mớ lý thuyết nói và nói mà bắng tiếng anh nữa chứ :)).... từ đó tự tim tòi ....đúng là 1 bài học :D

Upvote 0
bởi thế :D còn những cái đem sell toàn cơ bản cả thôi tớ chắc là thế .
ai lại đưa cần câu cơm của mình ra cho người khác :)) ....lách film với nhạc full mà ko ảnh hưỡng gì thì đó là điều hot trên youtube bây giờ ...và điều đó càng ko bao giờ dc chia sẽ :)))

@Shin ko biết ý kiến Admin và các MOD thế nào.

Cấm hay hợp thức hoá để bảo đảm hơn cho member :)

Upvote 0

ToNyTran2014

Senior
Reactions
231
MR
0.116
Follow me on Facebook
cái quan trọng là cái đc bán toàn là "ko đáng 1 xu" với giá "vài triệu" :D
bởi thế :D còn những cái đem sell toàn cơ bản cả thôi tớ chắc là thế .
cái đó là cái giá cho những ai không muốn tự tìm hiểu mà muốn biết hết mọi thứ đó bạn

Upvote 0
@Shin ko biết ý kiến Admin và các MOD thế nào.

Cấm hay hợp thức hoá để bảo đảm hơn cho member :)
shin làm đc gì, đó là quyền, họ mở khoá học ai học thì học ko học thì thôi họ đâu ép đâu, ai bảo ngu ko chịu tìm hiểu cứ mộng mơ kiếm thật nhiều $ làm gì để bị chúng nó dụ :D
Bỏ tiền ra học thế này chấp nhận thương đau bỏ tiền ra mua dụng cụ về tự làm video thấy hay hơn, và ta đang trong giai đoạn đó, đang lăng tăng khoản Seo vì chưa chơi cái mục này bao giờ, bùn quá haivl die rồi hai vl mà ko die thì ngon VKL :D

Upvote 0
shin làm đc gì, đó là quyền, họ mở khoá học ai học thì học ko học thì thôi họ đâu ép đâu, ai bảo ngu ko chịu tìm hiểu cứ mộng mơ kiếm thật nhiều $ làm gì để bị chúng nó dụ :D
Bỏ tiền ra học thế này chấp nhận thương đau bỏ tiền ra mua dụng cụ về tự làm video thấy hay hơn, và ta đang trong giai đoạn đó, đang lăng tăng khoản Seo vì chưa chơi cái mục này bao giờ, bùn quá haivl die rồi hai vl mà ko die thì ngon VKL :D

BQT có "trách nhiệm" bảo vệ member mà bạn :)

"con ngu" ko lẽ "ba mẹ" ko có trách nhiệm :D Ko thể giúp con bớt ngu thì cũng phải có cách tránh xa mấy thằng hay dụ "con" mình , hoặc ít ra cũng kiếm ra "người tốt" để nó chơi chứ :D

Cấm thì thúc đẩy member tự tìm tòi, bỏ thói "ăn sẵn" vô dụng đi :)

Hợp thức hoá thì thúc đẩy "người dạy" nâng cao chất lượng khoá học, bảo đảm an tòan và đúng số tiền đáng để mua kiến thức của mem :)

Còn giờ cứ thả nổi thì nó như 1 đống rác ấy :D

Upvote 0
BQT có "trách nhiệm" bảo vệ member mà bạn :)

"con ngu" ko lẽ "ba mẹ" ko có trách nhiệm :D Ko thể giúp con bớt ngu thì cũng phải có cách tránh xa mấy thằng hay dụ "con" mình , hoặc ít ra cũng kiếm ra "người tốt" để nó chơi chứ :D

Cấm thì thúc đẩy member tự tìm tòi, bỏ thói "ăn sẵn" vô dụng đi :)

Hợp thức hoá thì thúc đẩy "người dạy" nâng cao chất lượng khoá học, bảo đảm an tòan và đúng số tiền đáng để mua kiến thức của mem :)

Còn giờ cứ thả nổi thì nó như 1 đống rác ấy :D
bạn này suy nghĩ sâu xa quá, sâu xa quá .....:D

Upvote 0

enterserver

Junior
Reactions
49
MR
0.009
Chat with me via Skype
mệt với thằng youtube. đánh từ khoá trên google là "ten bo phim cua minh tap 1" =>> nó hiện lên trang top 1 của gôgle.
vô youtube cũng gõ như vậy, tìm đến trang 5 chưa thấy cái phim đó :eek:

Upvote 0
mệt với thằng youtube. đánh từ khoá trên google là "ten bo phim cua minh tap 1" =>> nó hiện lên trang top 1 của gôgle.
vô youtube cũng gõ như vậy, tìm đến trang 5 chưa thấy cái phim đó :eek:
ngon rồi còn gì, bạn nghĩ ng ta muốn tìm thứ gì đó thì bạn nghĩ họ sẽ searh = google hay vào ytb mà search:rolleyes:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,833
176,278
Latest member
mrdolce5885

Most viewed of week