Help Đầu tháng tiền tụt quá

youtube nát rồi . giờ các nhà quảng cáo lơn họ ko đặt quảng cáo kiểu chung chung tất cả các video nữa , mà họ có quyền chọn kênh sẽ hiện thị qc của họ , mà mấy kênh đó thì k nói ai cũng biết , kênh có dấu tick xác minh , subscrice trên triệu ...... , đó là nguyên nhân tiền tụt

các bác làm content hay reup vại? e giờ render ko lách nổi luật nữa r :((( đc dăm bữa nửa tháng lại tèo chứ chả nói tới tiền :v

giờ tình hình càng bi đát hơn rồi
:D:D:D chờ cuối năm chứ sao giờ ! Google mà lúc lên rồi xuống , lúc xuống rồi lại lên
youtube nát rồi . giờ các nhà quảng cáo lơn họ ko đặt quảng cáo kiểu chung chung tất cả các video nữa , mà họ có quyền chọn kênh sẽ hiện thị qc của họ , mà mấy kênh đó thì k nói ai cũng biết , kênh có dấu tick xác minh , subscrice trên triệu ...... , đó là nguyên nhân tiền tụt
Ông nói vậy sai rồi ! Nhà quảng cáo họ chỉ loại bỏ những kênh phản động,bạo lực, chiến tranh,18+ thôi như mình làm epic music mỗi video mình 3 ,4 cái skip ads là chuyện thường
Nhà quảng cáo lớn chả là gì so với những nhà quảng cáo nhỏ lẻ thôi

Last edited:
các bác làm content hay reup vại? e giờ render ko lách nổi luật nữa r :((( đc dăm bữa nửa tháng lại tèo chứ chả nói tới tiền :v
giờ e thấy chủ yếu chơi content hoặc "bán content " thôi, Chứ reup thì vẫn có người sống và kiếm được nhiều nhưng hiếm lắm....

:D:D:D chờ cuối năm chứ sao giờ ! Google mà lúc lên rồi xuống , lúc xuống rồi lại lên

Ông nói vậy sai rồi ! Nhà quảng cáo họ chỉ loại bỏ những kênh phản động,bạo lực, chiến tranh,18+ thôi như mình làm epic music mỗi video mình 3 ,4 cái skip ads là chuyện thường
Nhà quảng cáo lớn chả là gì so với những nhà quảng cáo nhỏ lẻ thôi
1 tư duy ngu dốt , biết bao nhiêu kênh mà loại bỏ , tài thánh cũng k lọc hết được , tại sao lại ko đi đến đích nhanh hơn là chọn các kênh đã nêu , lương người xem khủng , rồi quốc gia ý muốn ........ ,
Vâng 1 thanh niên đi soi từng kênh trên youtube để loại bỏ hả , đúng là ngu người :D:D:D:D:D:D:D:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

1 tư duy ngu dốt , biết bao nhiêu kênh mà loại bỏ , tài thánh cũng k lọc hết được , tại sao lại ko đi đến đích nhanh hơn là chọn các kênh đã nêu , lương người xem khủng , rồi quốc gia ý muốn ........ ,
Vâng 1 thanh niên đi soi từng kênh trên youtube để loại bỏ hả , đúng là ngu người :D:D:D:D:D:D:D:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Vậy em hỏi bác .Thử khi bác là một nhà quảng cáo chi tiêu mỗi tháng chạy ads là 10k$ bác có đi chọn kênh để chạy quảng cáo hay tìm kiếm đối tượng phù hợp để chạy chiến dịch ! ý nghĩ của bác sai lầm của marketing
Adwords khi chạy phải có lượt tiếp cận càng thấp mà lượt nhấp chuột cao sẽ chi tiêu có hiệu quả Và ngược lại khi lượt tiếp cận cao mà lượt nhấp chuột thấp sẽ chi tiêu không hiệu quả
Ta chia theo tỉ lệ : 100/1 , 50/1 , 10/1 , 5/1
Tối ưu hoá CPV giảm đồng nghĩa ta có thêm nhiều khách hàng
Ta kết luận nhà quảng cáo không hề chọn kênh họ chỉ chọn đối tượng khách hàng họ sẽ chạy dựa trên những đó là keyword, giới tính , sở thích , nơi sống địa phương
Vâng em cũng là từng một nhà quảng cáo 6 tháng chạy Adwords,Facebook đã nghĩ chạy hơn 4 tháng và đang chạy trở lại
Đừng vội phán người khác ngu
Khi bạn chưa là người trong cuộc
Những hiện tượng ta thấy đều do google nó sẽ tăng trở lại ! Kênh em cũng bị thôi 1k views/2-2.5$ nay chỉ còn 1k views/1$

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,808
170,882
Latest member
finomall
Back
Top Bottom