Đạo đức của MMO ???

Các exchanger scam, nhiều bác giàu nứt đố đổ vách vẫn đi scam ....
Sau vụ vuamoney HYIP scam do clone nick tự invest vào mình để lấy lòng tin của mọi người và kết quả đã thành công với số tiền lớn nhờ scam :binhsua75:
Chiều nay vừa đọc được topic mua site buxhost 25$ sau 20 ngày được 100$ nhờ vào scam, mỗi tháng kiếm khoảng 400$ nhờ làm site buxhost và HYIP.
:superman

Vậy lấy được số tiền đó từ mồ hôi nước mắt của người khác, không biết họ có hổ thẹn với lương tâm không ?
Riêng mình thì nghĩ scam xong bị chửi thật là nhục nhã chứ chẳng hay ho gì. Số tiền đó thật sự là một số tiền bẩn... :binhsua08:
Các bạn cùng nhau thảo luận nhé !

đã là PTC là scam . PTC scam , giống như đánh bạc vậy , đỏ đen thôi bác ợ , ko thể trách ai dc . thế tại sao có vô số member biết bản chất PTC là scam mà vẫn cứ lao đầu vào , thế ko thể trách thằng scam dc ....

vì scam 1 nghệ thuật mà, người scam 1 nghệ sĩ, kiểu scam của vuamoney cũng được đấy chứ thả con săn sắt bắt con cá rô, rất có nghệ thuật, chơi 1 vố rồi chuồn êm, thế nên họ mới giàu, chỉ cần là người sáng suốt là nhìn ra thôi, còn ko thì có thêm 1 bài học trong cuộc sống thôi, còn hơn nhiều người chỉ vì mấy đồng bạc lẻ mà cũng scam, kiểu scam đó mới là nhục

đã là PTC là scam . PTC scam , giống như đánh bạc vậy , đỏ đen thôi bác ợ , ko thể trách ai dc . thế tại sao có vô số member biết bản chất PTC là scam mà vẫn cứ lao đầu vào , thế ko thể trách thằng scam dc ....
boy9x_mmo clone :m190:

Các exchanger scam, nhiều bác giàu nứt đố đổ vách vẫn đi scam ....
Sau vụ vuamoney HYIP scam do clone nick tự invest vào mình để lấy lòng tin của mọi người và kết quả đã thành công với số tiền lớn nhờ scam :binhsua75:
Chiều nay vừa đọc được topic mua site buxhost 25$ sau 20 ngày được 100$ nhờ vào scam, mỗi tháng kiếm khoảng 400$ nhờ làm site buxhost và HYIP.
:superman

Vậy lấy được số tiền đó từ mồ hôi nước mắt của người khác, không biết họ có hổ thẹn với lương tâm không ?
Riêng mình thì nghĩ scam xong bị chửi thật là nhục nhã chứ chẳng hay ho gì. Số tiền đó thật sự là một số tiền bẩn... :binhsua08:
Các bạn cùng nhau thảo luận nhé !

ko biết trước dc diều gì đâu bạn tiền làm mờ mắt con người mà bạn. Bạn nói người ta hôm nay biết đâu ngày mai bạn scam . Không muốn bị scam đừng bao giờ đầu tư cho bất cứ ai mmo thì 1 chơi *** 2 chơi forex thắng thua do bản thân định đoạt

bài học để mai mốt lớn lên thêm , trưởng thành hơn ! lúc mới ra trường mình cũng từng đi làm không công 3 tháng , rùi hỉu ra được thì mình đã trưởng thành hơn và bay jo thì ổn rồi hihi

bạn có ăn học không? tại sao đưa ra thảo luận chẳng hộp lý gì hết vây? scam có nghĩa là gi? đánh bạc nghĩa của nó là gì?
xin thưa với bạn scam đó là từ tiếng anh có nghĩa là lừa đảo scam mà không thể trách vậy chứ trách cái gi? bạn chấc là đã scam rồi và nếu không chấc cũng là 1 scam trong tương lai... còn đánh bạc là 2 bên tình nguyện chơi ăn thua phụ thuột vào hên sui là đỏ đen đó, thì đó không thể trách ai được, bạn lại đem scam và đánh bạc vô gop lại thành 1 như thế chẳng đâu vào đâu cả ????
còn vấn đề đạo đức thì con người viêtnam mình gần như là đã bị mất đi hết rồi, cứ 10 người chỉ có 1 người là có đạo đức thôi ! người châu âu đạo đức họ cao xa hơn người châu á nhiều...

Last edited by a moderator:
PTC thật ra không hẳn lập ra để mà SCAM, chẳng qua ba má bọn chúng ko giáo dục nổi con em nên mới sinh ra những thằng vô dụng thất học, chỉ biết lừa đảo ngừi khác vài đồng bạn lẻ. Bạn ko nên ss SCAM=PTC, vì nó cũng tùy trình độ quản lí thôi

ngoài luật nhân quả còn có luật bù đắp :)),

ai hiểu luật này không :)

Đã biết scam thì đừng có chơi, mà bị scam thì phải chấp nhận, biết scam mà cứ lao đầu vào ng` ta gọi là gì?

PTC thật ra không hẳn lập ra để mà SCAM, chẳng qua ba má bọn chúng ko giáo dục nổi con em nên mới sinh ra những thằng vô dụng thất học, chỉ biết lừa đảo ngừi khác vài đồng bạn lẻ. Bạn ko nên ss SCAM=PTC, vì nó cũng tùy trình độ quản lí thôi
tuyệt vời với thảo luận của bạn mong bạn là 1 người có đạo đưc nghề nghiệp đừng scam !

---------- Post added at 05:37 PM ---------- Previous post was at 05:32 PM ----------

scam mau giau ban ah
thế bạn có ý định scam ah? giàu thì trước mắt đó thôi về sau bạn có từng nghĩ đến cho số phận chưa? hay đơn giản chỉ nghĩ đến sống là chỉ biết hôm nay?

Bạn hiểu thế này là sai rồi :)
Neobux là 1 ví dụ, đến h vẫn chưa SCAM, chỉ là giảm giá ads

PTC thực tế là mô hình win - win - win
Nhưng do 1 số người lợi dụng hình thức này để làm lợi cho mình thôi (thấy rõ nhất là bux host)
Tạo nên giá ads cao, giá thuê quảng cáo thấp, và mở tranh chấp để lấy lại tiền ~> mất bản chất của PTC

PTC thực chất là người thuê quảng cáo để được quảng bá cho website của mình (win) vì họ đã dựa trên mức quảng cáo của website đặt ra rồi mới mua chứ k phải là do website tự đặt giá (nghĩa là hợp lý thì họ mua, k thì thôi)
Còn người xem quảng cáo thì cũng được tiền (win nốt)
Còn admin website thì cũng win vì được người khác biết đến site mình, tham gia, giá tiền trả cho người xem quảng cáo rẻ hơn giá tiền so với người thuê quảng cáo (đa số bux host làm ngược lại ~> đi ngược quy tắc, vì đã xác định trước là scam)

PTC ---> paid to cam
Gục luôn :))
Paid To Cam :))

Thực ra, theo quan điểm riêng của mình thì cái thằng Scam phải là thằng không có tư cách, không coi chính bản thân mình ra gì mới scam và sử dụng số tiền scam được 1 cách thoải mái và không suy nghĩ gì cả.
Người đời nói rồi, Gieo nhân nào thì gặt quả ấy mà thôi.

Nếu thấy có tiền mà ko cần có đạo đức, thì vứt đạo đức đi cũng được! :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,789
172,864
Latest member
Digitalmalad

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week