Đạo đức của MMO ???

Các exchanger scam, nhiều bác giàu nứt đố đổ vách vẫn đi scam ....
Sau vụ vuamoney HYIP scam do clone nick tự invest vào mình để lấy lòng tin của mọi người và kết quả đã thành công với số tiền lớn nhờ scam :binhsua75:
Chiều nay vừa đọc được topic mua site buxhost 25$ sau 20 ngày được 100$ nhờ vào scam, mỗi tháng kiếm khoảng 400$ nhờ làm site buxhost và HYIP.
:superman

Vậy lấy được số tiền đó từ mồ hôi nước mắt của người khác, không biết họ có hổ thẹn với lương tâm không ?
Riêng mình thì nghĩ scam xong bị chửi thật là nhục nhã chứ chẳng hay ho gì. Số tiền đó thật sự là một số tiền bẩn... :binhsua08:
Các bạn cùng nhau thảo luận nhé !

Thực ra, theo quan điểm riêng của mình thì cái thằng Scam phải là thằng không có tư cách, không coi chính bản thân mình ra gì mới scam và sử dụng số tiền scam được 1 cách thoải mái và không suy nghĩ gì cả.
Người đời nói rồi, Gieo nhân nào thì gặt quả ấy mà thôi.
rất hay với câu nói gieo nhân nào gặt quả ấy ! câu nói đúng muôn năm....

Thực ra theo mình thì Admin Scam và Cheater là 2 nhóm giống như gà và trứng. Admin buxhost thì nói tại có nhiều cheater nên mới SCAM để có lãi nhiều. Còn cheater thì lại nói, ghết mấy thằng admin buxhost, chúng hay SCAM nên cheat cho nó chết, giết họ trước khi họ giết mình.

Cuối cùng là admin buxhost scam trước mới có cheater hay cheater có trước mới có admin scam???????

Theo quan điểm của mình - 1 người chơi chân chính. Ăn SCAM cũng hơi no, cũng hẽm làm được gì admin buxhost, chửi cũng hau hơi, tổn sức.

Rút ra bài học cho bản thân: Chơi PTC giống như 1 cuộc chơi, có thắng có thua, ai nhanh chân thì thắng, ai chậm chân thì thua. Ai "mạnh" thì là người thắng cuộc.

Các bạn chơi PTC nếu thấy bài học này có ích thì nên nghĩ như thế cho khỏe bản thân! Chửi người chẳng được gì, ta lại hao hơi, giảm sức khỏe! :binhsua146:

=)) up len top nào

theo ngu kiến của mình thế này

ptc thì ai cũng cheat, đến cả admin sớm muộn cũng scam
off cũng thế
hyip thì chắc chắn là scam mà ng ta vẫn đâm đầu vào dep
*** thì ở vn là vi phạm pháp luật
captcha theo mình đc biết cũng chỉ là công cụ cho các spammer, hacker
ptu thì cũng chẳng tốt đẹp gì, 3x thì khỏi nói, còn ware thì cũng là vi phạm bản quyền

( Mình ko nói tất cả, vẫn có 1 số người chơi mmo chân chính thì mình vô cùng xin lỗi )

tất cả các hình thức chơi mmo đều cần công sức lao động hay đồng tiền bỏ ra , nhiều hay ít cũng đều là mồ hôi nước mắt , vì thế nên scam là ăn chặn sức lao động của ng khác =>> theo mình thì ở đây ko nói về vấn đề đạo đức mà là vấn đề về lòng tự trọng cơ :D, cậu nên sửa tit là lòng tự trọng của mmo chứ nói là đạo đức những thằng như mình lại hiểu nhầm hahaha
vậy là bạn chỉ biết lòng tự trọng chứ không biết đạo đức và không có đao đức?

chả có đạo đức lương tâm gì với scam cả :)). Đã scam thì sẽ scam mãi thôi. Bản tính khó dời mà. đời không cho không ai cái gì đâu. của thiên trả địa thôi :))

mấy ai đang sống đúng sống tốt thì trời luôn luôn cho găp đều may mắn còn những ai sống không có đạo đức trời chu đất diệt, đừng thấy trước mắt thế mà ham, 70 chưa gọi là lành, sống hãy để tâm ta luơng thiện thì sau này con cháu mới yên vui, sống mà tâm cứ lo đi hại người và cứ đam mê scam lừa gạt người thì trời khiến ta không may mắn luôn gặp sui, chạy xe đụng xe, đi ghe tàu thì chìm, đi máy bay thì gay cách và nói chung nhiều thứ ghê lăm, nếu có ai luôn găp sui thì nên xem lại cách sống của mình đi ai đã như thế thì hãy quay đầu là bờ, đừng u mê nữa !

Last edited by a moderator:
vậy là bạn chỉ biết lòng tự trọng chứ không biết đạo đức và không có đao đức?

đúng rồi cậu ạ, mình để ý trong mọi công việc ở VN, thường thì nếu mà đã có đạo đức thì ko giàu đc mà giàu thì ít có đạo đức ( mình chỉ nói phần lớn thôi, ko phải là tất cả )

nếu cậu đã tham gia mmo, chẳng lẽ cậu ko cheat, vậy việc cậu cheat là có đạo đức hay là ko ?

mình k muốn cãi nhau ở đây đâu, ae tranh luận cho thoải mái thôi ^^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,876
172,963
Latest member
linkvaobetvisa

Most viewed of week

Most viewed of week

Back