Đánh bài sống qua ngày

Tổng kết tháng 1. Kèm thêm lời chia tay. Lười update quá mấy bạn đang theo dõi thông cảm. Ngày mai 31 mới cuối tháng nhưng bankroll hiện tại $233 đủ move stake lên bàn $7 rồi nên tạm tổng kết tại đây. Sẳn end game luôn cho các bạn khỏi trông ngóng. :popo_sweet_kiss:

SnG $1.50 - $3.50

Ngay chỗ khoanh đỏ hôm bữa move lên $3.50 bị downswing về $30 phải move stake xuống $1.50 nhưng may mắn lên lại. ROI thấp như vậy là dạo này đang cày cái even rakeback của Pokerstars mỗi $1 rake nó cho 5 point. Đủ 2500 point được $200 tiền tươi nên chơi 12 bàn ROI thấp hơn bình thường. Vẫn đang cày chưa đủ point đổi lúa.

Thực ra nếu như hình thì bankroll phải là $26x nhưng do mình đánh nhiều MTT nên ko tính vào đây. Ở dưới là bao gồm luôn tournaments.

Cảm ơn mọi người đã theo dõi topic. Hi vọng move stake đến $15-$30 kiếm được $2k mỗi tháng. ✌️:popo_boss:

có chiến thuật j chơi môn này cụ thể không người ae , chứ không biết bao nhiêu lần dính pha setup đôi AA all in vẫn thua nên khá nản

có chiến thuật j chơi môn này cụ thể không người ae , chứ không biết bao nhiêu lần dính pha setup đôi AA all in vẫn thua nên khá nản
mình allin AA 10 lần thua 8 lần cũng thường luôn. Mỗi lần allin thấy % của mình cao hơn về lâu dài là có lãi. Quan trọng là đánh làm sao cho +EV là được.

Tổng kết tháng 1. Kèm thêm lời chia tay. Lười update quá mấy bạn đang theo dõi thông cảm. Ngày mai 31 mới cuối tháng nhưng bankroll hiện tại $233 đủ move stake lên bàn $7 rồi nên tạm tổng kết tại đây. Sẳn end game luôn cho các bạn khỏi trông ngóng. :popo_sweet_kiss:

SnG $1.50 - $3.50
View attachment 166808
Ngay chỗ khoanh đỏ hôm bữa move lên $3.50 bị downswing về $30 phải move stake xuống $1.50 nhưng may mắn lên lại. ROI thấp như vậy là dạo này đang cày cái even rakeback của Pokerstars mỗi $1 rake nó cho 5 point. Đủ 2500 point được $200 tiền tươi nên chơi 12 bàn ROI thấp hơn bình thường. Vẫn đang cày chưa đủ point đổi lúa.

Thực ra nếu như hình thì bankroll phải là $26x nhưng do mình đánh nhiều MTT nên ko tính vào đây. Ở dưới là bao gồm luôn tournaments.

View attachment 166809
View attachment 166811

Cảm ơn mọi người đã theo dõi topic. Hi vọng move stake đến $15-$30 kiếm được $2k mỗi tháng. ✌️:popo_boss:
End game rùi hả , làm lại game khác chứ

End game rùi hả , làm lại game khác chứ
lãi $200 mấy vẫn làm tiếp. Đánh bàn cao hơn mà tại lười up lên này quá nên tính close

event rakeback nó cho làm đi làm lại mấy lần luôn. Bữa nó cho cái 5000 point đổi $400 . $1 rake = 5 point. Mà chơi $3.50 vs $7 đâu có clear rake nổi xong nó giảm còn 2500pts cho $200.

này là chơi nhiều bàn đợi đỏ à bác
gần như là vậy, tuy nhiên khái niệm "Đỏ" đối với mỗi người là khác nhau

ví du: đối với người sơ cơ lên bài AA KK AK... là Đỏ nhưng đối với người nhiều kinh nghiêm đau đau thì nhìn thấy bài đó họ sợ hơn là vui :)

để chơi lâu dài và kiếm được từ món này thì bạn nên tập ngồi thiền, luyện đến khi nào chơi mà cảm thấy không cần thắng không cần thua nữa thì bạn có thể yên tâm ngồi vào chơi được; khi nào bài AA mà bạn fold 1 cách nhẹ nhàng trong lòng không luyến tiếc thì đạt tới cảnh giới đau thương bất nhập

lúc đó bạn muốn kiếm bao nhiêu từ món này cũng được, bất kể đối thủ là ai :)

p/s điều tôi nói nghe có vẻ cao siêu bay bổng nhưng rất là khó thực hiện, nhiều khi đợi cả tiếng đồng hồ mới lên bài AA mà biểu fold 1 cách nhẹ nhàng không có người thường nào làm được đâu; bởi vậy tôi mới nói là nên tập ngồi thiền trước khi vào chơi là tận lòng trung thực, phương pháp này bạn thắng bằng định lực trong lòng bạn chứ không phải là bất cứ kỹ năng hay pp đặt biệt nào (dĩ nhiên là mấy cái cơ bản 2 đôi win 1 đôi, thùng win sảnh... là phải nắm trong lòng bàn tay rồi nhé :)

gần như là vậy, tuy nhiên khái niệm "Đỏ" đối với mỗi người là khác nhau

ví du: đối với người sơ cơ lên bài AA KK AK... là Đỏ nhưng đối với người nhiều kinh nghiêm đau đau thì nhìn thấy bài đó họ sợ hơn là vui :)

để chơi lâu dài và kiếm được từ món này thì bạn nên tập ngồi thiền, luyện đến khi nào chơi mà cảm thấy không cần thắng không cần thua nữa thì bạn có thể yên tâm ngồi vào chơi được; khi nào bài AA mà bạn fold 1 cách nhẹ nhàng trong lòng không luyến tiếc thì đạt tới cảnh giới đau thương bất nhập

lúc đó bạn muốn kiếm bao nhiêu từ món này cũng được, bất kể đối thủ là ai :)

p/s điều tôi nói nghe có vẻ cao siêu bay bổng nhưng rất là khó thực hiện, nhiều khi đợi cả tiếng đồng hồ mới lên bài AA mà biểu fold 1 cách nhẹ nhàng không có người thường nào làm được đâu; bởi vậy tôi mới nói là nên tập ngồi thiền trước khi vào chơi là tận lòng trung thực, phương pháp này bạn thắng bằng định lực trong lòng bạn chứ không phải là bất cứ kỹ năng hay pp đặt biệt nào (dĩ nhiên là mấy cái cơ bản 2 đôi win 1 đôi, thùng win sảnh... là phải nắm trong lòng bàn tay rồi nhé :)
trừ khi trong MTT, SNG, Tournaments,.... in bubble 3-4 way allin preflop. Chứ bất kể trường hợp khác ai mà fold AA preflop thì nghĩ poker đi nhé. AA mà ko allin thì chờ cái bài gì mới chơi? bubble 4 thằng cùng allin trong đó có 2 thằng short stack tui cầm AA may ra tui fold nhưng fold vẫn chửi cha tụi nó. Hay còn gọi là fold cay.

Tui chơi poker ko thiền. Cầm lớn thua nhỏ tui văng tục lia lịa cho đã cái mồm tội tình gì phải ôm hết cho nội thương. Cảm thấy tâm lý bất ổn thì nghĩ bữa khác lại tiếp. Quan trọng là phải biết lúc nào cảm thấy tâm sinh lý mình có vấn đề để biết mà còn dừng lại, dân cờ bạc một khi đã cay lại còn ko biết điểm dừng là chỉ có chết. ✌️

tự nhận xét bản thân có chút may mắn trong trò may rủi.
em có nên kiếm chút từ mảng này không?
Nếu nghiêm túc thì được, còn cảm thấy số phận bản thân may mắn mà nghĩ đến đỏ đen để kiếm tiền thì KHÔNG nha bạn.

Bạn đừng có trở thành dạng player như này:
(một phần trong sách poker mình đã dịch)
"Nếu những người chơi poker này họ biết chắc là sẽ thua lỗ trong dài hạn cho mỗi game họ chơi thì khả năng họ sẽ chơi rất ít hoặc không bao giờ chơi nữa. Thực ra bạn vẫn có thể chiến thắng trong dài hạn bởi vì những yếu tố như may mắn giúp ngăn cản đối thủ của bạn nhận ra rằng họ đang thực sự thua."

Nếu nghiêm túc thì được, còn cảm thấy số phận bản thân may mắn mà nghĩ đến đỏ đen để kiếm tiền thì KHÔNG nha bạn.

Bạn đừng có trở thành dạng player như này:
(một phần trong sách poker mình đã dịch)
"Nếu những người chơi poker này họ biết chắc là sẽ thua lỗ trong dài hạn cho mỗi game họ chơi thì khả năng họ sẽ chơi rất ít hoặc không bao giờ chơi nữa. Thực ra bạn vẫn có thể chiến thắng trong dài hạn bởi vì những yếu tố như may mắn giúp ngăn cản đối thủ của bạn nhận ra rằng họ đang thực sự thua."
Quan tâm thím lẫn cả bài post này!!
Khá hay. Rất đáng để học hỏi. Còn thực hành hay không là để xem em có duyên để làm hay không?
Cảm thấy rất giải trí nhưng rủi ro cũng cao nên đến mức nào đó nó sẽ gây stress.
Kiếm tiền rất khó nên cũng nên cẩn trọng!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,871
170,932
Latest member
qamabox

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week