Cứu e với !!!! E sắp chết rồi :((

thanh niên, năm nhất đại học thì làm quái gì phải đi, xin giấy học của trường là đc, 5 với chả củ
Ông đã ko biết thì phải hỏi chứ gì mà đã phán như thánh vậy còn kêu thanh niên này kia. Trước đó t học trường khác và sau đó thi lại, mà quy định nghĩa vụ chỉ miễn 1 lần, t thi lại xem như mất quyền miễn rồi

Tình hình k phải e hèn nhát sợ sệt gì đâu :(:(:(

Nhưng mà hnay e đi khám nghĩa vụ quân sự .Cái thằng mọi năm đều nhận tiền chạy cho e nó k trả lại tiền :(:(:(

Và chắc chắn lên vòng sau rồi :confused::confused::confused:

Các bác cũng biết MMO mà bỏ 2 năm coi như .....

Thực sự thì e làm MMO kinh nghiệm sống của e gần như không có ,gia đình cũng đều k biết gì :(

Bác nào có kinh nghiệm chạy nghĩa vụ có thể chia sẻ với e được k ạ :( .E có thể coi gắn liền với MMO gần nửa đời người rồi ,sau 2 năm đi trồng rau chắc về chỉ đi bán muối ,gia đình e thì nghèo khó sau 2 năm về tất cả sụp đổ thì e biết sống sao :(
đi nghĩa vụ quân sự mà làm như đi lính thời xưa vậy bạn, với lại đi xong có tiền mà, có thể mua ít coin để đó, 2 năm tập quân sự xong là giàu to luôn đó

Bình thường mọi năm e đóng bao nhiêu cho thằng lo?

Giờ nói cha mẹ tới nhà nó trình bày về việc em là cần câu cơm của gia đình rồi hỏi thẳng nó tại sao năm nay ko lo được? Cứ hỏi thẳng nhé ko việc gì phải sợ, chuyện trốn nvqs chả có gì to tát thời buổi này hết, ko ai chê e nhát đâu. Có 2 trường hợp, 1 là nó muốn tăng tiền, 2 là thiếu quân số và ở trên réo thì thua. Nếu 1 thì quá dễ, cứ hỏi thẳng nó bao nhiêu rồi trả giá thôi.

Nếu rơi vào trường hợp thiếu quân số, có 1 vài cách:
- Nếu e học đh thì xin giấy, cái này còn tùy phường, chỗ nào khó đh nó vẫn bắt đi
- Chạy giấy từ bệnh viện các bệnh liên quan tới tai, mắt, chim cò :D, lỗ ass :D, bệnh xh. Tùy vào mối quan hệ của nhà e, 9 năm trước a trốn bằng cách này, bệnh điếc.
- Xăm bít ít nhất 1/3 tay tính từ dưới khủy trở xuống (nhìn avatar của a mà mường tượng) hoặc 1/3 chân tính từ dưới đùi trở xuống hoặc bít cổ nếu thích :D. Cách này là nhanh nhất với điều kiện gia đình em chấp nhận và em chấp nhận. Lưu ý nếu dùng cách này là phải xăm hình hổ báo vào, vd xăm rồng hổ hoặc chicano như tụi mexico ấy, và đặc biệt là phải bít nhé, đừng xăm cả vườn hoa hay mấy cái chữ xì tin lên chỗ nào khó nó vẫn hốt đi nhé.

Trường hợp cuối cùng thì chúc mừng e về với đội mất sự nghiệp, mất gấu (nếu có), mất tùm lum tùm la :D
P/s: đừng có trốn bằng cách bỏ nhà đi chỗ khác sống nha ông nội :v cỡ nào tết cũng phải về, nó bắt nó đập cho đừng hỏi sao xui :D

Last edited:
Theo mình nghĩ cậu nên đi, đi 3 tháng tân binh sẽ về đon vị khác, gần hết 3 thángcậu chạy lót cho mây ông trong đó vê chỗ bộ đội kinh tế hoặc bênh viện ấy chỗ đó suớng + xài đt laptop đc hết tiếp tục mmo tiep, 4 nam trước mình về bệnh viện 7b làm vệ binh hết ca trực lại làm mmo tiếp hoặc an nhậu bấy bá :) lúc về con đc hon tiền người ta 1 chút mà trong đó gái gú đầy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,872
172,949
Latest member
mloc2812

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom