Cứu e với !!!! E sắp chết rồi :((

Chia sẽ tut cho anh em rồi lên đường mạnh khỏe bác nhé, khi về anh em lại chia sẽ cho bác

thực ra nếu đủ quân số thì đút tiền vô còn chạy dc , chứ nó mà đang thiếu quân thì tiền nó cũng chả dám nhận đâu

Hôm trước khi khám ngủ tới chiều, sau đó thức cả đêm, sáng ra làm 2 lon bò hút, vào khám huyết áp 5 (tim mạch mình bt), nghỉ tí vào đo lại vẫn vậy, cơ bản là buồn ngủ, mệt mỏi, hồi hộp quá, tim nó đập muốn nhảy ra ngoài :D
Đấy là năm ngoái, năm nay mình trĩ cmnr auto loại :(

Mình thì lại khác, đm năm ngoái đăng ký tình nguyện đi, nhận tiền của xã đoàn của người thân các kiểu thế méo nào vào sư đoàn khám lại nó trả về, 3 mục bị điểm T.
Năm nay thì không thấy giấy chắc nó cho ở nha luôn =]]

thế thì bác chỉ cần luyện cho trĩ như bác trên . hoặc gom hết vốn liếg mua btc trữ lạh đợi 2 năm sau có số vốn ra đg làm ăn rồi :D

Tình hình k phải e hèn nhát sợ sệt gì đâu :(:(:(

Nhưng mà hnay e đi khám nghĩa vụ quân sự .Cái thằng mọi năm đều nhận tiền chạy cho e nó k trả lại tiền :(:(:(

Và chắc chắn lên vòng sau rồi :confused::confused::confused:

Các bác cũng biết MMO mà bỏ 2 năm coi như .....

Thực sự thì e làm MMO kinh nghiệm sống của e gần như không có ,gia đình cũng đều k biết gì :(

Bác nào có kinh nghiệm chạy nghĩa vụ có thể chia sẻ với e được k ạ :( .E có thể coi gắn liền với MMO gần nửa đời người rồi ,sau 2 năm đi trồng rau chắc về chỉ đi bán muối ,gia đình e thì nghèo khó sau 2 năm về tất cả sụp đổ thì e biết sống sao :(

Chắc mỗi nơi 1 khác thôi. Nhưng như chỗ e thì lên bảo ông chủ tịch xã giúp đỡ. Tiền bạc thì tùy chỗ, nhưng có 1 điểm các bác để ý. Thằng con trai chủ tịch xã thì chả bao giờ thấy đi bộ đội cả ( trừ trường hợp vớ vẩn ). Nếu lên huyện ( thành phố) thì lên nhờ đúng chức danh mà vào :). Tất nhiên sẽ khó và tốn hơn :D

Xách cái đồng Bitcoin màu vàng mà người ta bán 100k á...
Lúc khám đập vào mặt thằng bác sỹ hỏi ông có biết Bitcoin giờ giá bao nhiêu ko?
Mua được 5 cây iPhone X ấy...

cứ lên phường đội trưởng mà đút 2 3 tr tuỳ quen biết . Giờ chả bgio thiếu số lượng trừ khi bác ở sâu xa quá , chạy là xong hết

Có bí quyết về vận khí mà. Đảm bảo có khách hít thở xịn, ngồi làm 15 phút trước khi vào đo huyết áp --> đảm bảo ko đủ tiêu chuẩn nó cho ở nhà ngay. Mềnh toàn dạy mấy thằng công nhân làm thế, nếu ko nó tuyển bố hết công nhân của mềnh ah :v ..
Hoặc chơi kiểu này đi nó cho ở nhà ngay.
1497d9a897207b7e2231-jpg.104428

Attachments

127 KB · Views: 179
nếu mà xác định theo MMO thì trốn luôn nó có bắt bỏ tù đâu mà sợ :D Nghe đâu sẽ bị tước hộ khẩu CMND nữa nên thớt trốn qua 27 tuổi xong đăng ký lại là xong thôi :p

mịa mang kính cận vô
có thể cũng k biết @@

nếu mà xác định theo MMO thì trốn luôn nó có bắt bỏ tù đâu mà sợ :D Nghe đâu sẽ bị tước hộ khẩu CMND nữa nên thớt trốn qua 27 tuổi xong đăng ký lại là xong thôi :p

Bác lên Google mà tìm, nó có thể đưa ra toà án binh, cho đi tù ~2 năm

Còn có người bị cắt luôn hộ khẩu hoặc cần làm giấy tờ gì cũng khó vì nó đưa vào blacklist

Thật là buồn với các bạn trẻ hiện nay
Đi nghĩa vụ quân sự là trách nhiệm thiêng liêng
Giúp chung ta rèn luyện tính kỷ luật, giúp quen biết rộng, nâng cao kiến thức xã hội
Vậy mà có những bạn trẻ lại đi trốn tránh trách nhiệm cao cả đó
Có những người muốn thực hiện nghĩa vụ, nhưng lại bị cận, loạn thị, hay có vấn đề về sức khỏe, các bạn có biết là họ rất khổ tâm vì không được cống hiến cho Nhà nước hay không?
Vậy mà các bạn có sức khỏe mà lại đi trốn tránh trách nhiệm, nghĩa vụ thiêng liêng, cao cả đó.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,872
172,949
Latest member
mloc2812

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom