Cuộc đời của 1 hacker

Bài này được chính 1 Hacker kể lại trên 1 diễn đàn UG Mình leech về cho mọi người cùng đọc.

Cuộc đời của 1 hacker
Cha tôi thường bảo : Bát cơm từ sức lao động của mình là bát cơm ngon nhất . Nhưng tiếc thay , tôi đã đi ngược lại với lời dạy đó . Đến khi cha mất , khi chỉ còn lại mình tôi với chiếc máy tính , sau bao nỗ lực lấy dc bằng A tin học , làm cho 1 cty người quen , ăn bát cơm đầu tiên do mình làm ra , tôi thấy , quả thực bát cơm này rất ngon ...

Khi đó tôi chỉ là 1 học sinh cấp 3 , sáng học , chiều làm , nhiều lúc tưởng chừng như mún chết nhưng khi tôi nghĩ lại , tôi vẫn phải sống và lo cho các em mình : MẸ tôi mất sớm , khi tôi mới 5 tuổi , 2 đứa em song sinh mới chỉ 2 tuổi . Rồi khi tôi học lớp 11 , cha cũng mất , để lại 3 anh em chúng tôi giữa cuộc đời đầy nghiệt ngã .

Ngày qua ngày , tháng qua tháng , năm qua năm , tôi làm việc cật lực mới hi vọng có dc 3 bát cơm cho 3 anh em ăn mỗi ngày , 2 đứa em tôi may là chưa tới tuổi ăn học , nếu ko , tiền đâu mà mua sách vở cho nó , khi mà chính tôi , cũng phải học nhờ học bổng của trường ???

và rồi , trời không tuyệt đường người , trong 1 buổi học tin học , tôi quen dc 1 anh bạn , là 1 UG (danh từ dùng để chỉ Thế Giới Ngầm của Hacker - Under Ground) chính hiệu , biết dc hoàn cảnh của tôi , anh sẵn sàng chỉ tôi các thủ thuật kiếm tiền với những chiếc thẻ tín dụng (hay còn gọi là cc) , nhưng anh cũng bảo : Hãy dừng lại đúng mức , đừng để tay nhúng chàm đến ko rửa sạch dc ...

Tôi chỉ cười , bởi vì tôi bik , khi vào ug thì tôi đã ko còn là 1 học sinh cấp 3 nữa , mà là 1 tội phạm , 1 thằng ăn cắp và tay tôi đã nhúng chàm rồi , ko quay lại dc nữa !
Sau bao nỗ lực tìm hiểu về cách reg domain và host , tôi cuối cùng cũng thành công , rồi tôi thành 1 seller , buy những thứ đó bằng những đồng tiền bất chính , rồi bán lại cho những ai có nhu cầu .

Cuộc sống tôi đã khá hơn , ko còn lo nữa , vs số domain và host bán hằng ngày , tôi sẽ lo dc tiền học cho mình và tiên ăn , sinh hoạt cho cả 3 anh em . Nhưng nhiều lúc nghĩ lại , tôi thấy ghê tởm chính mình , nhưng bàn tay tôi đã nhúng chàm rồi , ko quay lại dc nữa , bởi lẽ chính cuộc đời đã đẩy tôi vào dòng lao lý , ép tôi đến đường cùng .

Rồi tôi vào DF( một diễn đàn Hacker VN ) , ko bik tự lúc nào , tôi đã coi DF là nhà của mình , nơi dey tôi gặp những người đồng cảnh ngộ như tôi , vì đồng tiền ... Mỗi người 1 hoàn cảnh , càng khiến tôi hiểu 1 đạo lý rằng : đời quá bất công , khi có những thằng khốn ngồi mát ăn bát vàng , hưởng thụ tiền bạc từ cha mẹ - số tiền ko do chúng làm ra , chúng chỉ bik ăn chơi trác tán . Còn tôi , phải làm việc mới có miếng ăn , thậm chí phải làm việc phạm pháp

Rồi tôi cũng gặp Lan Anh , em xinh , yêu kiều , bao chàng trai theo đuổi , nhưng tôi chẳng hiểu vì sao , em lại thích tôi hơn những đứa kia ...

Em thường bảo tôi ko giống bọn công tử ăn chơi , em thích ở tôi tính tự lập và 1 chút gì đó mà em gọi là "vẻ bí mật" từ tôi . Tôi yêu em lắm , và tôi biết em cũng yeu tôi , những tưởng hai chúng tôi sẽ có 1 con đường hạnh phúc phía trc' , nhưng đời ko ai học dc chữ "ngờ" ...

Hôm đó , như mọi ngày , em vào nhà tôi , bật chiếc máy tính thử xem , nhưng rồi lúc đó , em lại phát hiện ra 1 bí mật dở khóc dở cười : em phát hiện , trên máy tôi có lưu 1 thẻ tín dụng , mà trùng hợp làm sao , đó là của dì em , ôi sự đời li rồi lại hợp , hợp rồi lại tan , li li hợp hợp , cơ duyên run rủi làm sao mà trong số 100 con cc tôi view hôm ấy , lại ...

Em bắt tôi giải thích , và giấy ko gói dc lửa , tôi non ra cho em tất cả về tôi, về quá khứ và con người của tôi . Em ghê tởm tôi , rồi em chia tay tôi , để 1 lần nữa tôi lại mất đi tình yêu : ban đầu là tình yêu của cha , mẹ ; giờ là em ...

Suy cho cùng , cũng tại đời cả , đời cho tôi vào ug , sao lại cho tôi gặp em ? Sao đời ko cho tôi chọn cả 2 ???

Ôi sự đời ...

Vết thương lòng , theo thời gian cũng xóa nhòa đi , nhưng để lại trong tôi 1 dấu ấn khó phai mờ .

Tôi tự hỏi lòng : tôi dc và mất gì khi vào ug ?? Tôi dc phải chăng là những đồng tiền dơ bẩn để sống hay 1 danh hiệu tội phạm cntt hay phải chăng tôi dc những người bạn cùng khổ ?

Tôi mất gì ? Phải chăng tôi đã mất 1 tuổi thơ hồn nhiên ?? Phải chăng tôi đã mất 1 tuổi học trò đẹp đẽ khi vào ug ? phải chăng tôi đã mất lương tâm ? hay tôi mất đi em : mối tình đầu của tôi ??
Tôi cũng ko biết nữa , nhưng mỗi lần nhìn những đóa hoa dại bên kia đường tôi lại nhớ đến em và 1 câu nói nổi tiếng : Giá trị của 1 con người ko phải ở chổ anh ta đã sống như thế nào , mà là anh ta đã chêt như thế nào . 1 bài hát chợt trỗi dậy trong tôi :
" Em là nụ cười rất mới gió đưa vào xuân chơi vơi . Có em là thế gian thêm một ngày tháng . Thêm một tiếng ca để xuân tràn căng. Hai mươi em cho đời một giấc mơ ! " ...

Thấy diễn đàn nào cũng post thế :binhsua31:

up cho bác nào có ý định làm hacker nè :binhsua37:

nguyên tắc của UG Việt là ko lấy của người Việt, thằng này tham nên chết là đáng =))

Nếu có mặt trong forum UG đó thì mình muốn nói:

Chí Phèo ngta còn thông cảm vì đó mới là ĐỜI dồn vào đường tha hóa.
Còn bạn, đái dầm đổ tại chim :) Đừng lăn ra ăn vạ đời :)

ảo , nói thật nếu cho mình chọn , mình thà bán lương tâm làm UG còn hơn giữ lương tâm để rồi chết đói :-s
Tiếc là đời không cho mình chọn =))

Chả hiểu mịe giề, nói dễ lắm. Ở đời ko ai người ta chia sẻ nồi cơm của mình

Nếu có mặt trong forum UG đó thì mình muốn nói:

Chí Phèo ngta còn thông cảm vì đó mới là ĐỜI dồn vào đường tha hóa.
Còn bạn, đái dầm đổ tại chim :) Đừng lăn ra ăn vạ đời :)

Câu nói này hay hay hay. Vote cho 1 phiếu

nguyên tắc của UG Việt là ko lấy của người Việt, thằng này tham nên chết là đáng =))

Nó chỉ là seller thôi, đâu có kim hacker, nó mua cc đại trà, chả lẻ thấy cc ng việt lại vứt tiền mình đi @@ Đã ném lao thì ngại gì k theo lao mà phải xoắn :))

Mà bụng làm thì dạ chịu, k có gì phải ca thẩn cả :))

Bài viết rất là hay! Cái này không đơn giản chỉ là UG mà từ đó còn có thể suy ra nhiều khía cạnh khác trong cuộc sống! :m020:

Đúng là không nên lấy tiền của người Việt, hên là nhỏ đó nó không báo C15 là may mắn rồi...!! nếu hoàn cảnh đó là thật thì đi con đường đó là cách duy nhất rồi...! cuộc đời cũng biết trêu người quá ha.........!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week